Thủ thuật với Safari trên iOS: xem mật khẩu web, mở tab đã đóng, đọc offline, chặn web đen...

Duy Luân
5/3/2016 23:23Phản hồi: 89
89 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

cdang
TÍCH CỰC
8 năm
Có cách nào tra từ điển English- Vietnamese ngay trong safari bằng cách bôi đen từ cần tra ko nhỉ, mặc định iOS chỉ có English thôi...
kukienx8
ĐẠI BÀNG
8 năm
@cdang Nếu muốn tra E - V thì phải JB bạn ạ
nguyendrum
TÍCH CỰC
8 năm
Thanks!
xmind.net hoặc mindmapple.com. 2 cái này đa nền tảng.
Nếu trên iOS thì cứ vào Store rồi gõ "mindmap" là xong.
@LRA không phải cái nào cũng ra đẹp và tinh tế như cái mình xài đâu haha
@Duy Luân Cái này 10usd nên đẹp đúng rồi. Cơ mà mình thấy cái Mindline cũng y chang vậy mà free đó. Bạn nào ko muốm mua thì xài cái đó cũng được, kaka
Safari dùng ngon ngon nhất trong tất cả trình duyệt. Rất muốn ép tất cả máy cty xài Safari nhưng google quá phổ biến người ta lưu vào google nhiều quá giờ qua cái khác ko ai chịu. có cái điên điên là mình hay đọc truyện trên web tắt hơi lâu nó load lại phải kiếm lại dòng đang đọc chắc do IOS
MindNode nhé
nghi8788
ĐẠI BÀNG
8 năm
Hay quá
Phuc81
ĐẠI BÀNG
8 năm
Cái nay ios mấy vậy? Sao Safari os 7.0.2 của mình không giống?
Hirano_machi
ĐẠI BÀNG
8 năm
@mode Duy Luan; cái biểu đồ rễ cây của bạn đẹp quá! Bạn làm bằng cách nào vậy? Trên word hay powerpoint 2013 có làm được không vậy? cảm ơn bạn nhé!
Dùng nhiều mà nhiều cái giờ mới biết. Thanks adm
Bạn nào cần Web đen hãy vào: tinhte.vn mục MacOS, iOS, android và Window sẽ thấy tình trạng xxx tinh thần người khác!!!
consolevn
ĐẠI BÀNG
8 năm
Không có thời gian đọc hết comment nên xin nêu lên một vài ý, nếu trùng lặp mong các bác bỏ qua cho: - safari đặc biệt tốn lưu lượng, ai dùng 3G sẽ hiểu. - có addon Focus nếu cài vào sẽ ngăn các tracking, flash... Làm tốc độ tải nhanh hẳn, bớt quảng cáo nhảm nhí và cũng đỡ tốn lưu lượng hơn.
BengPr0
CAO CẤP
8 năm
@consolevn ios 9 hỗ trợ chặn quảng cáo cũng kha khá. Lưu lượng thì chưa bao giờ mình cần quan tâm vì toàn 3G trọn gói với wifi khắp mọi nơi. Tốc độ load thì mình thấy có chậm hơn chút xíu so với chrome hoặc uc browser nhưng bù lại hiệu năng tốt hơn hẳn. Khác biệt rõ khi vào những trang nặng như tinhte. Nói chung là trên ip thì safari vẫn là tốt nhất. Không có bên thứ 3 nào bằng đc
sucsong1
TÍCH CỰC
8 năm
Chrome nó đi theo hướng tối ưu không gian đọc nhưng tốn tài nguyên tải truớc để tăng tốc độ.
Quá hay cho đội táo
hai66lt
ĐẠI BÀNG
8 năm
Bác @Duy Luân cho em hỏi, cái hình sơ đồ ở trên dùng phần mềm gì để tạo đấy ạ, có free không bác.
ofnols
ĐẠI BÀNG
8 năm
Ko hiểu sao mấy bạn nói safari giật lag , mình xài máy nào cũng mượt
BengPr0
CAO CẤP
8 năm
@ofnols Toàn mấy thánh xài ip 4 ios 7 với xài android nên kêu safari giật lag đó mà 😁
anhquanmk
ĐẠI BÀNG
8 năm
Ai giúp mình với
Mình dùng ip5s ios 8.1.3 dnay hay bị tự thoát Đăng nhập những trang web mà mình đã đăng nhập ( mình đã chọn ghi nhớ đăng nhập)
Giải quyết tnao đây?
relax45
ĐẠI BÀNG
8 năm
sao @Duy Luân không thêm luôn Chế độ ẩn danh để dùng khi xem web đen, phòng khi người khác mượn máy sẽ không biết được mình xem những trang đó.thêm chế độ đó cho đầy đủ.
Thích Apple ở chổ có nhìu tính năng hay, luôn đảm bảo dc độ mượt.
Ghét Apple ở chổ, toàn giấu giấu diếm diếm. Mấy tính năng lớn thì có show ra. Nâng cấp nhỏ kêu tự mò, tự tìm hỉu, tự bik.
Hỏi người phổ thông bik 6S ko. Trả lời là bik. Bik 3D Touch ko, bik chết liền. 😃
@nguyensang12 Sai dt thi phải mò mò mới hay.show ra hết noi lam gi =)).
Sai ip h mới bik mấy cái nay.hay ghê =))
Mình xài safari hằng ngày nên mấy cái này rành còn hơn ăn cơm

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019