Tìm hiểu động cơ Honda Winner 150, trục cam không có bạc, hãy luôn luôn quan tâm về nhớt!!!

Vua Lười
20/7/2016 15:51Phản hồi: 423
423 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

treble
TÍCH CỰC
8 năm
Nhìn ớn ớn, nhưng cũng chả vấn đề gì đâu, cày 10 năm chắc mới hư dc, chơi DOHC thì ráng đợi trùm cuối của Suzuki luôn cho nó máu
AQTLM
ĐẠI BÀNG
8 năm
1000km thay 1 lần :-O. Anh chủ thớt có bán nhớt không? Sách HDSD honda nó còn ghi 4000 5000km thay 1 lần kia kìa
nipponx
TÍCH CỰC
8 năm
ngoài đường vẫn chưa được thấy chiếc nào, có khi nào nhầm vs rsx ko nhỉ :eek:
Bác thớt nói rất đúng.
Cam không bạc không phải không có lý do, kĩ sư sẽ tạo một lỗ trên thân cam và rãnh nhớt trong trục. Về lý thuyết nhớt đúng và đủ thì ngon lành hơn cả có bạc đấy. Sẽ có màn nhớt liên tục.
Cơ cấu cam có thể xem là biểu tượng của ngành cơ khí, kĩ sư nó không ngu đâu các bác ạ.
Tóm lại đi xe xịn đừng tiếc tiền thay nhớt :v
mấy thím Honda gắn thêm cho em miếng lót hợp kim lên đó có phải yên tâm hơn ko, hết có 10 ngàn đồng.😔
em đi con sirius cứ 2000km là thay nhớt 1 lần, em cứ thay nhớt trong hãng yamaha, zậy được ko mấy bác
LINKIN-VAN
ĐẠI BÀNG
8 năm
Có bài về ex không @vualười ơi ?
mấy bác cứ lấy mấy con wave với 67 máy nằm ngang đi so mấy chiếc máy đứng.dù cam cò có giống nhau nhưng cơ cấu bôi trơn của 2 máy này khác nhau hoàn toàn. mấy con máy nằm ngang ko có lọc nhớt thì cũng chạy cả 100k km, chứ mấy máy đứng mà quyên thay lọc vài lần xem có banh cái máy ko.
nên đừng lấy wave vào so sánh có được không vậy hả,
RIM
CAO CẤP
8 năm
Nói thật là em không hiểu gì về máy móc nhưng Honda làm máy thì chắc là bền 😃
nemesistan
TÍCH CỰC
8 năm
Fx tái thế rồi, sau nó dơ thì rung phải biết. Raider đã cải tiếng lắp bạc đạn cho cam, rút kinh nghiệm từ FX rất nhiều. Tương lai có winner ver 2 là cái chắc rồi
@nemesistan vầng.... 1 thánh vừa xuất hiện!trình chém gió tốc nhà
raider nào có bạc đạn cam hả bạn ?bạn đã thấy 1 chiếc raider tầu ?
angelsun
TÍCH CỰC
8 năm
@nemesistan raider có bạc đạn cam ?????
Mấy bác kỹ sư honda tính hết rồi, các bác khéo lo,cứ sử dụng đúng theo Sách HDSD trước khi dùng là tẹt ga 5-7 năm đổi chiếc khác là vừa😁
leo_hlm
TÍCH CỰC
8 năm
ai nói winner xấu chứ cá nhân mình thấy winner đẹp và có nét j đó mạnh mẽ và có cá tính riêng hơn ex 😁
p/s:đi ngoài đường thấy ít ai chạy winner quá 😔
tinhte tự cho mình khôn hơn các kỹ sư Honda?
tdlong506
ĐẠI BÀNG
8 năm
Cám ơn đã chia sẻ kiến thức rất hữu ích!
all_right84
ĐẠI BÀNG
8 năm
CNC lại gắn thêm bạc đạn chắc đc.dịch vụ hot!
Em xài Ex cứ 2000k vô hãng kêu thay nhớt, tính tiền 85k

Vậy có OK ko mọi người 😆)
lehman1
ĐẠI BÀNG
8 năm
review có tầm, hóng bác mổ nốt con inova sẵn thay 1 số pt lun :3
Có nhiều lý do các hãng sx động cơ ko làm bạc đạn cho gối cam,thí dụ như máy xe hơi cũng đâu làm bạc đạn cho gối cam.Nhưng vì cường độ hoạt động của máy quá lớn nên các kỹ sư thiết kế thêm thêm bạc lót.
Honda Winner.Su Raider hay Su FX trước đây ko có bạc đạc gối cam ko hẳn là vì các hãng ko làm vì tiệt kiệm chi phí đâu.
Vì vậy ai xài Winner hay Raider cứ yên tâm mà sữ dụng miễn chịu khó chăm sóc nhớt máy thường xuyên.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019