[Tin đồn] Nexus 5 có giá khởi điểm 299 USD cho bản 16GB, 32GB giá 399 USD, pin lớn hơn

TDNC
9/10/2013 4:6Phản hồi: 260
[Tin đồn] Nexus 5 có giá khởi điểm 299 USD cho bản 16GB, 32GB giá 399 USD, pin lớn hơn
Từ trái qua: Neuxs 5 (ảnh render), Nexus 4, Galaxy Nexus

Trang PhoneArena vừa đăng tải một nguồn tin cho biết chiếc điện thoại Nexus 5 tiếp theo của Google sẽ có hai phiên bản với hai mức dung lượng bộ nhớ và pin khác nhau. Bản dung lượng 16GB với pin 2.300mAh có giá 299 USD và bản 32GB, pin 3.000mAh sẽ có giá 399 USD. Giống với chiếc Nexus 4 năm ngoái, đây là hai mức giá rất tốt cho một chiếc smartphone có cấu hình cao. Năm ngoái, Nexus 4 bản 8GB có giá 299 USD còn bản 16GB thì có giá 349 USD, cả hai đều có cùng một mức dung lượng pin là 2.100mAh.

So với các smartphone Android cao cấp khác có giá thông thường vào khoảng 600-700 USD thì đây là một mức giá rất tuyệt vời, đây cũng chính là nguyên nhân dẫn đến tình chạy cháy hàng ngay từ lúc Nexus 4 được xuất bán. Hiện tại thì chúng ta đã có được khá nhiều thông tin về Nexus 5, từ hình ảnh cho đến cấu hình, có lẽ máy sẽ được xây dựng dựa trên chiếc điện thoại LG G2, giống như Nexus 4 được làm trên chiếc LG Optimus G vậy.

Ngoài ra, nguồn tin cho biết Google sẽ tổ chức một buổi họp báo vào cuối tháng này để giới thiệu Nexus 5. Dưới đây là cấu hình chưa chính thức của Nexus 5:
  • Android 4.4 KitKat
  • CPU: Snapdragon 800, bốn nhân 2.3GHz
  • Màn hình: 5" Full-HD
  • RAM: 2GB
  • Camera sau: 8MP có chống rung quang học
  • Camera trước: 1.3MP
  • Sạc không dây, NFC
Theo PhoneArena
260 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

dtp1912
ĐẠI BÀNG
11 năm
Quá đẹp thích em 32GB

Sent from my Nexus 7 using Tinhte.vn mobile app
Quá ngon , nhưng về đây thì hết ngon.
@netnguyenvsic
Về Việt Nam 10 triệu vẫn ngon nhé! (bản 32g)😃
hieutu007
TÍCH CỰC
11 năm
@CuongCongNghe
Nếu về Việt Nam mà giá 10 triệu thì còn nói chi nữa. Nhớ Nexus 4 năm ngoái về VN giá chính thức 12 triệu trong khi công bố chỉ 400 $... Hàng chính hãng có mặt tại VN rất lâu sau khi công bố mà giá cũng không được như mong đợi nên làm nhiều khách hàng mất hứng... Series Nexus chủ yếu để quảng cáo và reference cho các OEM khác là chính....
@CuongCongNghe 32Gb mình nghĩ phải hơn 10tr ấy 😁
@hieutu007 Năm nay LG khác rồi, mở bán trên diện rộng và sớm. Hy vọng bản 32 G 12 tr ngay khi ra mắt là ngon rồi.
@CuongCongNghe chắc vậy sao??????hơn 10tr thì có,VN là chúa cắt cổ đánh thuế:p
đã quá, không biết khi nào Việt Nam mới có
Mọi thứ rất OK, kể cả giá!

Nhưng sao camera kô nâng lên 12, 13 chấm cho bằng anh bằng em nhi? 😁
@tuansiro Mua về chấm thêm vài chấm nữa :D
@tuansiro sao ví bạn k to thêm tí cho bằng bạn bằng bè. nói vậy chứ tại giá thành nó đội lên thôi
Camera bị cắt đi rồi! còn 8mpx thôi!
Nhưng giá thì quá tuyệt;)
arcwin
CAO CẤP
11 năm
Nokia mở ra kỷ nguyên chống rung quang học cho điện thoại. Giờ thi nhau chống rung!
@arcwin Nokia hay phết, mở ra kỷ nguyên chống rung xong một phát đi bán thân luôn, đến tháng 6 2014 cái tên Nokia chính thức ko còn nữa, mở ra kỷ nguyên mà thị phần trên thế giới đứng thứ 56. Nguy hiểm thật.
thadanguyen
ĐẠI BÀNG
11 năm
@arcwin Qua năm sau thì huyền thoại No đã không còn, rồi đây ai sẽ mở ra kỷ nguyên mới đây

Sent from my LG-F160S/K using Tinhte.vn mobile app
arcwin
CAO CẤP
11 năm
@thadanguyen Mình cho là Apple....
Đang sài Nexus 4, thấy cũng ổn, giá rẽ, nhưng apps hay bị crash quá. Thích nhất mặt trước không có bất kỳ logo nào, chỉ 1 màu đen tuyệt đẹp như iPhone.
Phuongtv_76
ĐẠI BÀNG
11 năm
@htevn E cũng sài N4 nhưng app cài rất ngon, ko bị crash như bác
@Phuongtv_76 Nhất là Skype, mỗi ngày mình sài Skype nhiều lắm. Khi Video call có khi nó crash dẫn đến khởi động lại máy luôn :'( Vào Chrome và ấy apps khác lâu lâu cũng bị "không phản hồi"
@htevn "chỉ 1 màu đen tuyệt đẹp như iPhone" mặt trước IP chỉ có màu đen hả bác, cái nút home to đùng để làm j, chưa nói đến bản màu trắng:rolleyes:
@doantatthang Nút home cũng đen, và rất đẹp :x Nói chung em cảm thấy buồn nôn khi nhìn mấy cái điện thoại in túa xua logo phía mặt trước 😕
Giá chỉ có tại mỹ
Chất viền ngon hơn chút là sẽ mua bản 32GB thôi.

Sent from my GT-N7100 using Tinhte.vn mobile app
Ngon. Lót dép ngồi hóng trên tay 😁
:rolleyes:
namautoenx
ĐẠI BÀNG
11 năm
Câu hình, giá như vậy và pin 3000mAh thì đáng để chờ đợi.

Sent from my HTC One X using Tinhte.vn mobile app
Mức giá đó bên Mỹ thôi! 😕
napoleonsb
ĐẠI BÀNG
11 năm
@SoGetSu bên mỹ cũng không có giá này đâu nha bạn, Sales Tax tùy chổ nữa nhé
@napoleonsb Vậy là giá ảo rồi. 😃
Còn lâu lắm mới mua đc giá đó.
thich quá không biết minh có mua được với cái giá đó không
SHIP về Vn thêm khoảng 50$ nữa là ngon .....\

----
Ps : Có Nhiều bạn inbox nói mình thế là trí tưởng tượng hơi cao nhưng mình xin nói thật với các bạn là các bạn chưa biết và cũng chưa sử dụng dịch vụ chuyển hàng từ mỹ về việt nam. Trên TinhTe có tầm 5,6 thương gia đang sử dụng dịch vụ bên mình ( ko nêu tên được ). Xin phép quảng cáo ngoài lề tý ... http://muabangiaonhan.com ...:p
@cauchu37na bác này có trí tưởng tượng hơi bị cao, riêng tiền ship về đã phải hơn 60$ rồi, về việt nam phải gấp đôi
@android ice Thú Thật Những Người Như Bạn Chính Là Nhân Tố Để Các Thương Gia Làm Giàu Đấy !!😕
http://muabangiaonhan.com <~~ mời vào
http://giaonhan247.com ..... chắc chưa bao giờ tự mua bằng thẻ của mình rồi ký gửi về việt nam đúng ko :rolleyes:
Nguy3ngoctu
ĐẠI BÀNG
11 năm
@cauchu37na Bạn mua rồi ak?
Phong cách phục vụ thế nào?
Chất lượng không?
Đảm bảo và an toàn không?
Hàng đúng như đã cam kết k?
tnquang
TÍCH CỰC
11 năm
@cauchu37na Nếu ai cũng như bạn thì thương gia chết hết chắc.
Bạn thử tự mua 1 cái NX4 tại gg store coi bạn mua được không? Thằng ship nó lấy bạn bao nhiêu. Bao lâu bạn có. Thất lạc hàng ai chịu. Tổng tiền bạn phải trả là bao nhiêu...

Bản thân mình sẽ nhận ship NX5 ngay khi nó có hàng. Nhưng chỉ sợ như NX4 lúc mới ra mua phải chờ cả tháng thôi
giá này mà lập 1 cửa hàng tại Vietnam thế nào cũng cháy to
😕 có vụ bản 16gb với bản 32gb có 2 mức dung lượng pin khác nhau nữa chứ....
@nghia3d
Cùng thắc mắc, sao lại có chuyện 2 dung lượng pin thế này, pin 2300 thì cùi quá :eek:
Vậy là bản 32G dầy và nặng hởn bản 16G
khoaguitar
ĐẠI BÀNG
11 năm
Đến giờ thấy galaxy nexus là ổn nhất ! Chỉ có nhược điểm là loa ngoài quá nhỏ + chỗ để sim không hợp lý, mỗi lần vô 3g ai mà gọi đến là không dám nghe, vì nóng ngay phần đó 😃
ggunf
TÍCH CỰC
11 năm
@khoaguitar mình củng thấy là Glx Nx đẹp hơn N4 :p
vitunet
TÍCH CỰC
11 năm
@khoaguitar Galaxy Nexus mà chạy 4.3 thì lag lắm bác ạ, nhất là vào vào chrome thì treo cả máy luôn

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019