Tivi Sony sao dễ hư thế!!

conan.conan
9/3/2017 5:43Phản hồi: 188
Tivi Sony sao dễ hư thế!!
Dùng cái màn hình CRT LG/Samsung cũng gần chục năm chưa hư..
cách đây chắc tầm 5,6 năm gì đó mình chuyển sang màn lcd samsung 32inch cho hợp thời(cái thời cũng mới ra với kích thước wide của con lcd ss 32..xem tivi thì hình ảnh bị lùn và với lại góc nhìn k dc tốt) dùng nữa năm bán đi..với tí kinh nghiệm cái ss 32 đầu..mình chuyển lên em LG 42inch..mua về..e nó khá làm mình hài lòng..xem hình k bị lùn vì độ cân sứng của kích thước..thế là mẹ mình cũng làm 1 e sony 42(KDL-42W674A) xem cũng OK..nhưng e nó có wifi..nên đưa mình để phòng khách..và chuyện lại từ đây..

chính vì để phòng khách nên rất ít xem..lâu lâu hay dịp lễ mới mở lên xem..thế là tết vừa rồi..mở lên thì e nó có sọc chỉ ngang như hình dưới..xem tầm 30p là sọc hết hình k xem dc..(dùng vừa hết bảo hành hơn nữa năm)..xong rồi nó tắc đui hết lên..gọi điện lên trung tâm bảo hành(bla bla==>chắc do hư cáp)..hẹn giờ đem tới..vác cái tivi tới..chờ gần 1h mới tìm cho mình sợi cáp cũ thay thế(~500K)..(trong cái đống tivi cũ ở trung tâm, mặc dù trước đó đã hẹn báo model và cứ mang tới là có đồ thay)..xong thay vào vẫn bị sọc ngang..hỏi sao cho hết sọc ngang thì bảo do hư màn thay 8.1t, bảo hành 3 tháng!!..hix..cái con sony đó lúc mua là ~15t ..giờ với 8.1t có thể mua dc con lg bảo hành 2năm(hoặc có thể dc khuyến mãi thếm 1 năm BH nữa..)..mà hỏi sao bị hư..thì k ai giải thích dc..còn ng thay màn cho mình cảm giác k nhiệt tình..trả lời cho qua loa..lúc thay thì úp cái màn hình xuống bàn..về nhìn cái màn bi sước..chán để chưng đó..

Và tưởng chừng mọi chuyện dừng ở đó..thì cách đây tầm 1 tháng nhận tin nhắn khảo sát khách hàng..uh..thì cũng rãnh..cũng bức súc..nói lên đó vài câu..Xong sau đó 2 tuần có người gọi hỏi..e là..nhân viên..nghe a phản ánh..cái mình cũng trình bày bla..bla từ đầu tới cuối..==>xong e tiếp nhận ý kiến..==>xong cũng gọi mình vài lần..mà duy nhất 1 câu mình hỏi tại sao màn hình bị hư k trả lời dc(do người sử dụng làm sao hư, hay do hàng kém chất lượng..!!)..Lúc thì nói do điện..cái mình nói..ủa tivi của e có cục adaptor to đùng nếu do điện thì adaptor phải hư trước đó chứ..cái ủm ờ..cái mình nói hay có con gì đái vào..thì lại khẳng định..tivi rất kín..k thể có con gì đái vào..
==>gọi tới gọi lui cũng 3,4 lần..xong nói hỗ trợ 20% phí thay màn ..k thì mua màn mới với giá ưu đãi(giảm hơn 5t)..ui thui..tưởng sao lên lazada xem thì chỉ giảm có vài trăm K gần bằng giá thị trường http://www.lazada.vn/tivi-led-3d-sony-43inch-43w800-full-hd-den-1317483.html

Mắt kính RAY-BAN GINA - RB4399F 902/31 Size 53 - Kính mát

Bảo hành: 2 năm Kích thước: Chiều dài tròng kính: 53 Chiều cao tròng kính: 45.4 Kích thước cầu kính: 21 Chiều dài càng kính: 140 Sản xuất tại: Trung Quốc Kích thước: Size nhỏ Màu sắc Chất liệu gọng kính: Nhựa Propionate Màu sắc gọng kính: Havana...
lazada.vn

Tóm lại hàng sony bền chỉ là chuyện của ngày xưa..Giờ nhìn còn lg mà lúc trước đẳng cấp thấp hơn..nhưng sao thấy mến LG quá..màu sắc khá đẹp..

một số hình cho ae tham khảo..
bị sọc nhỏ..nhìn gần mới thấy..

Sau khi xem tầm 30p thì bị sọc hết k xem dc hình như hình dưới..
188 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Hàng LCD hãng nào giờ chẳng thế, có máy dùng 5-6 năm chưa sao, có cái 2 năm panel đã có đốm, sọc hay gì đó rồi. Nhà mình và họ hàng thì có 2 cái Pana dùng được 7-8 năm panel vẫn tốt, còn đám LG, SS thì có con 3 năm là đã có lỗi trên panel rồi, may mà vẫn xem được.
@conan.conan Chẳng may cái tv lcd Sony của bạn bị phải hàng bị lỗi nhà mình có cái CRT Sony 25 in mua năm 2005 đến nay chưa bị hỏng, cái LCD Sony 46ex500 mua năm 2010 vẫn xem bình thường.
Tivi hãng nào cũng có cái bị lỗi sọc màn hình, mà panel thì hãng đặt Samsung sản xuất, năm 2013 trở đi của LG.
http://www.hdvietnam.com/threads/chat-luong-samsung-smart-tv-hai-thang-hu-2-panel.725473/
hoangnt_91
ĐẠI BÀNG
7 năm
@tuyen_kientruc2013 Sao không dẫn linh báo hỏng của sony luôn bạn ơi? Xem thử bao nhiêu link là của sony và bao nhiêu link là của samsung? Đồng ý hàng điện tử thì hên xui nhưng tỷ lệ "hên xui" ấy thằng nào nhiều hơn mới quan trọng! Và dường như cái tỷ lệ "xui" của thằng sony nó càng ngày tăng thì phải? Bác biết đường qua hdvietnam lấy link thì bác cũng biết sony nó nhiều tới mức nào nhỉ😁
Ah mà sẵn review luôn cái chế độ bảo hành "ủy quyền" của tụi sony luôn nhé!
@hoangnt_91 Dẫn link hãng nào chả có 1 lố lỗi hỏng, ai dùng tv hãng nào thì khen tv hãng đó đến mù quáng ko hãng nào hơn, lúc hỏng đổi tại hãng sản xuất tivi chất lượng kém mình lạ gì một số người trên này. Nói về mầu sắc hàng tv cao cấp Sony mầu lúc nào cũng trung thực hơn.
Thích thì mình đưa 1 vài link.

http://www.hdvietnam.com/threads/tivi-sony-bravia-bx42-bi-soc-hinh.1259803/

Tivi Sony Bravia BX42 bị sọc hình

Mọi người cho em hỏi TV 40BX42 nhà em tự nhiên đang xem bình thường thì bị như hình. Em đã thử cắm HDMI và chuyển qua các loại input thì đều bị hiện tượng này. Lỗi này thì thường là hỏng gì và nên...
hdvietnam.me

http://www.hdvietnam.com/threads/led-sony-40ex720-bi-soc-doc-xanh-do.529577/page-2

Led Sony 40EX720 bị sọc dọc Xanh Đỏ

Ðề: Led Sony 40EX720 bị sọc dọc Xanh Đỏ Dạ em chừa Sony vĩnh viễn rồi à. Hồi nãy đau lòng thay bằng con Samsung Led 5600. Chú em giao hàng từ Phan Khang bảo rằng rất nhiều Sony bị như thế này...
hdvietnam.me

http://www.hdvietnam.com/threads/hoi-dap-tivi-sony-43w800c-bi-soc-ngang-mau-trang-khi-o-che-do-hdmi.1205236/

HỎI ĐÁP? Tivi Sony 43w800c bị sọc ngang màu trắng khi ở chế độ hdmi .!

ivi mình mới mua cách đây 1 tuần lúc đầu ko để ý .!sau này thì thấy các đốm đen ngang tivi màu ko đồng đều .!giống nền trắng mà có đệt đen ngang qua tivi.! Ae nào bị giống mình ko .!Có nên gọi cho...
hdvietnam.me

http://www.hdvietnam.com/threads/sony-47w804a-bi-ho-sang.612539/

sony 47w804a bị hở sáng...!!??

Tình hình là e mới múc con sony này chiều hôm qua... Vấn đề là nó bị hở sáng ở 4 góc, tuy không nhiều nhưng đủ gây khó chịu khi xem film ở những cảnh tối...!! Có bác nào...
hdvietnam.me

http://www.hdvietnam.com/threads/samsung-that-la-vo-van-lam-an-khong-chap-nhan-duoc.766387/

Samsung thật là vớ vẩn - làm ăn không chấp nhận được

Chào các bác. Năm nay cuối năm em lại quyết định mua thêm tivi mới. Và quyết định của em là chuyển từ Sony sang dùng Samsung. Vì nghe nói có nhiều ứng dụng hay và chip xử lý nhanh hơn. Và em...
hdvietnam.me

http://www.hdvietnam.com/threads/tivi-samsung-led-series-5-man-hinh-bi-soc-sua-o-dau-uy-tin.1005271/

Tivi samsung led series 5 màn hình bị sọc! sữa ở đâu uy tín ???

Chào các pác, Số là cái Tivi samsung led series 5, 40 inch nhà em nó bị như hình bên dưới. Các pác cho biết có sửa được không? và ờ đâu sửa uy tín, chỉ em với. Thanks nhiều nhiều Cái Tivi...
hdvietnam.me

http://www.hdvietnam.com/threads/tv-samsung-vua-het-bao-hanh-thi-panel-co-van-de.870247/

TV Samsung vừa hết bảo hành thì panel có vấn đề

Đầu tháng 5/2012 em có mua một cái TV Samsung 32 inch Samsung Serie 5 (UA32EH5000R) về lắp trong phòng ngủ. Xem từ hồi ấy đến giờ không có vấn đề gì Vừa rồi vừa hết bảo hành được khoảng nửa tháng...
hdvietnam.me

http://www.hdvietnam.com/threads/tv-lcd-bi-soc-ngang.948087/

TV LCD bị sọc ngang

Chào ace HD, Hôm qua tự dưng mình phát hiện con Samsung LCD 32 inch (đã hết BH) của nhà mình bị sọc ngang như hình: Cho mình hỏi hiện tượng trên là do đâu, có cách khắc phục không? Xin cảm ơn
hdvietnam.me

http://www.hdvietnam.com/threads/loi-man-hinh-tv-lcd-samsung-la32b530.156282/

LỖI MÀN HÌNH TV LCD SAMSUNG LA32B530

Các bác cho em hỏi màn hình TV LCD SAMSUNG của em mua được 2 năm vừa hết hạn bảo hành thì trên màn hình xuất hiện 1 vệt đen bằng sợi chỉ chạy dọc xuống màn hình như này: [/IMG] [/IMG] [/IMG]...
hdvietnam.me

https://tinhte.vn/threads/nho-anh-em-tu-van-giup-tivi-lg-bi-soc-doc-man-hinh.2351362/

Nhờ anh em tư vấn giúp, tivi LG bị sọc dọc màn hình | Viết bởi preciouslight

Tivi nhà em bị từ trước tết, nhưng đi công tác xa nhà giờ mới có thời gian nhờ các bác tư vấn: Sau tết 2013, em lên HDVietNam hóng hớt thì được biết em 42LM4600 đang hot, mà giá chỉ có chục củ, em liền múc ngay 1 em về.
tinhte.vn

http://www.hdvietnam.com/threads/cach-hay-khong-cach-tv-lg.1171213/

Cạch Hay Không Cạch - TV LG...?

Có nên chọn TV LG...không ? Tình hình là từ trước đến giờ khi mua TV mình thường chọn các hãng của Nhật có thời gian bảo hành dài: Sony, panasonic... cho yên tâm và kết quả dùng sau khi hết bảo...
hdvietnam.me

http://www.hdvietnam.com/threads/bao-hanh-tivi-lg-qua-that-vong-cac-ban-cau-tivi-lg-o-nha-dung-hu-nhe.1208637/

Bảo hành tivi LG quá thất vọng - Các bạn cầu tivi LG ở nhà đừng hư nhé

Mình có mua 1 con LG 55UG870T cuối tháng 12/2015, đến giờ mình chỉ coi có vài chục h Tivi bị lỗi panel, bảo hành LG đổi panel , vẫn như củ, về đổi mới cho mình 1 cái với lựa chọ sau: Đổi sang...
hdvietnam.me
ndchieu22
TÍCH CỰC
7 năm
@tuyen_kientruc2013 bác này nói chuẩn này, các bác dùng tivi hãng này bị lỗi thì chê chọn hãng khác khi cả 3 hãng các bác dùng đều bị lỗi thì thế nào ah? thì không dám mua tivi nữa đúng khong ah?
lg ss cũng đều kẻ nhé , ông nào bán nhiều kẻ nhiều thôi ,hên xui
hoangnt_91
ĐẠI BÀNG
7 năm
@dat-hd198 Sony giờ chẳng bền như xưa đâu? Nhiều ông cứ nghe câu xe phải honda, tivi phải sony nên cấm đầu mua rồi lên đây than! Số lượng tv của sam bán ra nhiều nhất thê giới mà lượng hàng lỗi còn thua sony mà! Nhất là các dòng tầm trung!
conan.conan
ĐẠI BÀNG
7 năm
@hoangnt_91 giờ thì mình đã biết..hèn chi nghe nói thằng Sony sắp die rồi..

google 1 hồi..k hiểu sao trước mình lại chọn sony..toàn bị lỗi chết màn hình cả đống..ai cũng than..vừa hết bảo hành là tạch..

http://sohoa.vnexpress.net/tin-tuc/cong-dong/hoi-dap/tv-sony-32-inch-bi-hong-man-hinh-nen-sua-hay-mua-moi-3362159.html

TV Sony 32 inch bị hỏng màn hình, nên sửa hay mua mới?

Mình có một chiếc TV Sony 32 inch, màn hình Full HD, có kết nối Internet, mua năm 2011 nay bị hỏng màn hình.
vnexpress.net

https://www.thongtincongnghe.com/article/68521

Ti vi Sony “chết” vì giá cao, chất lượng sa sút?

Từ cách đây mấy năm, sản phẩm điện tử của Samsung, LG,... giá rẻ hơn đã đánh bật Sony. Ngoài ra, tốc độ toàn cầu hóa và thị trường ngày càng mở cửa đã mang lại cho người tiêu dùng cơ hội lựa chọn, so sánh các sản phẩm, khiến hãng mất dần vị thế...
thongtincongnghe.com
huynhanhpham
ĐẠI BÀNG
7 năm
@dat-hd198 ko phủ nhận là hãng nào cũng có trường hợp này vì tv cũng là đồ điện tử ko thể tránh khỏi, nhưng mà phải nói rằng sony bây giờ ko còn giữ phong độ như trc, bị HQ vượt mặt rồi
Kutin2016
ĐẠI BÀNG
7 năm
@dat-hd198 vấn đề ở đây là số lượng thôi, ngày xưa ng ta ít xài đồ của Hàn nhưng bây giờ thì sao, như thăng LG thấy giờ ai cũng xài, ngon bổ rẻ là vậy
lntbingoone
ĐẠI BÀNG
5 năm
@dat-hd198 Hãng nào cũng có lỗi. Nhưng Sony nó lỗi màn hình chiếm hết % của các hãng còn lại.
Vì lí do này mà mình thích sony nhưng lại mua con samsung đấy, bảo hành thì khá nhiệt tình và lẹ!
kuongli
TÍCH CỰC
7 năm
Sony ngon nhất quả đất .có lẽ số bạn phải nói quá nhọ quá đen đủi nên mới vớ phải sp lỗi tất nhiên đồ điện tử mà
@kuongli Ừ thì "ngon" nhất quả đất cơ đấy 😆
hoangnt_91
ĐẠI BÀNG
7 năm
@kuongli Đúng là "ngon" nhất quả đất 😁
Farahah
ĐẠI BÀNG
7 năm
Mình có 1 em Sony 40ex720 3D mua hết 3x triệu hồi cuối 2011, xài được 2 năm bị lỗi chồng hình, đúng lúc hết bảo hành. Đưa bảo hành Sony báo thay panel 3D như gốc là 10 triệu ?????. Thay panel không có 3D là 5 triệu ???. Trong khi mình tự mở ra, kiểm tra 2 cực đông tây của panel thì thấy chỉ có 1 cực tây là bị chồng hình, cực đông của panel hoàn toàn bình thường.

Đã thay luôn cái bảng mạch T-Con board như anh em điện tử tư vấn thì vẫn bị, tốn hết 1 triệu đồng.

Đã thử tráo dây cáp trắng dẹp kết nối giữa panel và T-con board từ Panel đông (tốt) sang tây (chồng hình) thì vẫn bị lỗi như cũ ở cực tây (nghĩa là ko phải do dây).

Đã chêm băng keo vào dây cáp trắng này như Youtube chỉ nhưng vẫn vô vọng.

Mọi chức năng còn lại của tivi còn rất tốt, chỉ bị "Chồng hình" Panel cực Tây.

Từ 2014 tới giờ đã 3 năm, vừa đắp chiếu vừa lâu lâu lôi ra thử vận may, cuộc đời tui sao mà đen thế. Đang thử cách mở hết khung viền tivi ra, ấn nhẹ mấy cái dây vàng vàng kết nối giữa panel mạch đệm bên dưới như youtube chỉ, chắc đây là cách cuối cùng mình có thể làm.

Anh em nên hủy không xài hàng Sony không là lại vớ bở như mình. Tivi hiện tại đang đắp chiếu và chưa bao giờ được trải nghiệm 3D vì không có thời gian và chưa gì đã hư mất rồi.

Anh em ai có cách sửa tốt vui lòng giúp đỡ mình, tiếc con tivi quá.
Lỗi giống hệt con tivi của mình rồi. Chán. Lỗi này khỏi sửa 😔
@kodiitvplus sony khó mà khắc phục hết được lỗi của nó, vì vậy mà hình ảnh cũng ảnh hưởng theo đó, cho hình ảnh chưa sống động như OLED LG;)
Thạch Ala
ĐẠI BÀNG
7 năm
@kodiitvplus tivi của sony là dần dần dễ gây ra lỗi phần mềm lắm, vì đó mà hình ảnh của nó hiển thị cũng ảnh hưởng theo lỗi đó, nhưng điều đó lại là điểm mạnh của LG luôn khắc phục lỗi đem lại OLED sống động
Tokovn
ĐẠI BÀNG
7 năm
Năm 2011 mình có mua 1 cái tivi 3D của LG 55LW6500 giá khoảng 47 củ, đến đầu năm 2015 thì bị lỗi bật ko lên hình, gọi điện cho hãng đến sửa thay main mất 2,5 củ. Tiếp tục dùng đến tháng 2/2017 vừa rồi thì bệnh cũ tái phát, alo cho hãng lúc đầu báo ko có linh kiện thay thế, bảo chờ 1 tháng - 45 ngày để nhập về thay. Chờ mãi ko thấy động tĩnh gì mình gọi giục thì lại bảo tivi mình cũ quá rồi giờ hãng ko hỗ trợ nữa. Vãi cả cũ, thế là xong đời con tivi =))) Tính ra 50 củ dùng được cho 6 năm. Bán tivi giờ kiếm tiền dễ nhỉ, khả năng chuyển nghề buôn tivi =))) Mình đang tính mua cái tivi mới của Sony vì năm 2008 nhà mình cũng mua 1 cái 32 inch dùng đến giờ vẫn ngon lành ko 1 lỗi lầm nhưng đọc bài của mọi người mà thấy hoang mang quá @@
kaitokid1248
ĐẠI BÀNG
7 năm
@Tokovn tv cũng là đồ điện, hên xui lắm, thật ra độ bền hãng nào cũng như nhau, quan trọng cách dùng có khiến tv mau hư ko thôi, em dùng con lg 32 inch từ năm 2009 tới nay vẫn ngon lành đây, giờ hơi nhỏ nên để phòng ngủ
Kutin2016
ĐẠI BÀNG
7 năm
@Tokovn đen thôi đỏ quên đi, nói chung việc tv hỏng sau BH ko hãng nào kiểm soát đc, cũng tv đó 1 ng có thể xài 10 năm, 1 ng thì 4-5 năm, thích thì nhích =)))
chotoi
CAO CẤP
7 năm
Nói tivi Sony không bền như xưa??? lấy gì làm cơ sở. Nói theo ý kiến cá nhân, mình thấy Sony vẫn bền. Còn LG, Sam chạy theo thời trang, nhanh hư vặt.
bố ku ben
ĐẠI BÀNG
6 năm
@Thạch Ala Nhà mình cũng thế đây, xài con Sony vừa hết bảo hành là nó cũng đi theo luôn, ghét quá chừng, mình đổi sang xài con Toshiba u67 ngon phết ra;);)
chotoi
CAO CẤP
6 năm
@bố ku ben Tôi dùng 7 loại TV từ khi biết Tivi, cuối cùng dừng ở Sony ( con chính), LG con phụ.
@chotoi Cơ sơ là sony 100 người dùng thì 70người kêu bị lỗi màn hình thay thì đắt vứt thì tiếc .nhắm mắt thay thì dùng chỉ dc thời gian ngắn đó là cơ sở
chotoi
CAO CẤP
6 năm
@Quangvinh33 Con số trên ở đâu ra? Quảng cáo cho ai vậy?
deki xêko
ĐẠI BÀNG
7 năm
với chế độ bảo dưỡng chăm sóc khách hàng thân thiệt thì LG luôn dẫn đầu, OLED LG cho hình đẹp chân thực
😁
@deki xêko chế độ ưu đãi khách hàng là yếu tố tiên định của LG mà bạn, OLED LG luôn cho hình ảnh sống động, sắc nét rõ rệt ;););)
VietAnh olol
ĐẠI BÀNG
7 năm
@deki xêko khỏi phải bàn về khoảng chất lượng chăm sóc khách hàng của LG rồi, luôn luôn ấn tượng tận tuỵ tận tâm nữa đó 😃😃😃
VietAnh olol
ĐẠI BÀNG
7 năm
độ bền sony mang lại không tốt như lời đồn đâu, chất lượng bảo hành chăm sóc khách hàng không bằng của LG, OLED LG có âm thanh vòm luôn cho chất lượng âm thanh cực đã
LinksLee
ĐẠI BÀNG
7 năm
@VietAnh olol Đồng ý với ông, chất lượng thực sự không tốt như mong đợi, còn OLED có kết hợp âm thanh vòm cho nên âm thanh luôn sống động tốt là vậy ;);)
deki xêko
ĐẠI BÀNG
7 năm
chất lượng sony ngày càng xuống dốc luôn cho hình ảnh bản màu ám xanh khung viền rõ rệt, hình ảnh không mịn mắt;););)
renhat
ĐẠI BÀNG
7 năm
đồ điện tử không tránh được may hơn khôn. thích hãng nào thì dùng thôi ạ!
sony xưa nay mang tiếng bền chắc chỉ là hư danh quá, hết bảo hành là mình phải sửa rất nhiều về điẻm tối màu vào khung viền, tốn kém ghê lắm ;);)
@thanhthanh tuyền Chuẩn luôn em có con sony 32inch vừa hết bảo hành một tuần nó lăn ra chết. Đưa đi bảo hành báo lỗi panel thay giá 70% cái tivi thế là vứt luôn
@thanhthanh tuyền Đây cũng là nguyên nhân tv Sony để hình ảnh sống động, tương phản cao dễ hư màn hình.😁

mua một con sony chưa hết bảo hành đã bể ảnh rồi, thấy chất lượng hơi tệ đó
@Kim Anh lulo em đã từng vác con sony đi sửa vài lần khi mới hết bảo hành vài tháng
VietAnh olol
ĐẠI BÀNG
7 năm
Tivi càng lâu năm dễ xin ra bị rỗ bể khoảng sáng nhiều lắm, chất lượng càng ngày càng tuột
chotoi
CAO CẤP
7 năm
Nơi nào không biết nhưng chỗ phố tôi, rất ít thấy tivi LG.
LinksLee
ĐẠI BÀNG
7 năm
@chotoi em ở SG thì khi qua nhà mấy bác hàng xóm toàn tv Lg xem rất thích mắt
Các bác cho em hỏi nhà em có con KD-65X9000B
View attachment 3624308
http://www.sony-asia.com/local/product/kd-65x9000b
em mò mãi đằng sau mà không thấy cổng HDMI không biết nếu muốn kết nối HDMI thì làm sao các bác nhỉ. Hay cổng nó ở đằng trước?
Nó có kèm thêm một bộ như này em nghĩ cũng có khả năng dùng cái này để kết nối nhưng làm thế nào thì em chưa biết. Mong các bác chỉ giáo
View attachment 3624304
Với cả nó có kèm thêm 2 cái kính này. Em chưa hiểu là kính 3D hay gì và dùng như thế nào ạ. Các bác giải đáp giúp e với
View attachment 3624306
chỉ xài được trong vài năm đầu thôi, những năm sau nó bị nổ hình nhiều điểm lắm

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019