Tổng hợp cách khắc phục iTunes Errors  khi Restore/Update

cydiatoday
12/6/2012 16:14Phản hồi: 894
894 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Có 3 bản FW cho iPhone4 6.1beta5:
iPhone3.1 GSM
iPhone3.2 GSM Rev A
iPhone3.3 CDMA

Không rõ bản Rev A là thế nào vì không có iPhone4 để test, theo mình nếu máy bạn GSM hãy thử download và restore cả 2 bản GSM xem.
Link download 6.1beta5:
http://theiphonewiki.com/wiki/Beta_Firmware

Update: Oh! Yeah! mình vừa tìm hiểu về bản GSM Rev A là dành cho máy iPhone4 8GB sản xuất cùng với iPhone4S tháng 10-2011. Rev A: Revision A of iPhone4 GSM.
http://forums.macrumors.com/showthread.php?p=16738130&posted=1#post16738130
@cydiatoday bản Rev A e down về shift update hay shift restore đều báo ko phù hợp thiết bị. e dang down bản thường để test. thanks bác cydiatoday
@vipperson3103 Oh! Yeah! mình vừa tìm hiểu về bản GSM Rev A là dành cho máy iPhone4 8GB sản xuất cùng với iPhone4S tháng 10-2011. Rev A: Revision A of iPhone4 GSM.
http://forums.macrumors.com/showthread.php?p=16738130&posted=1#post16738130
Một bài viết hữu ích. Thanks!
bác ơi cho e hỏi.máy e là ip5 đang ở 6.0.2.e down 6.1 beta 5 về shift + update thì bị lỗi active của developer.bác giúp e với.thanks
Vừa cập nhật FW 6.1.0 cho các đời máy trong bài #2.
Dark Cloud
ĐẠI BÀNG
11 năm
Mình lỡ download bản update 6.1 trực tiếp trên iphone rồi mà chưa install. Giờ muốn xóa bản update đó sao các bác vì mình đọc comment nghe khuyên ko nên update trực tiếp 😔
Cứ install đi, sau đó download 6.1 về Shift+Restore lại.
Tintran301
ĐẠI BÀNG
11 năm
Anh ơi em vào DFU mà bị treo táo thì làm sao giờ hả anh =.='!
Rút dây nhấn giữ Power+Home 10 giây để khởi động lại.
Cắm dây, về DFU lại. Tham khảo:
HD cách về chế độ DFU - Phân biệt 3GS Old/New-BootRom hay Toshiba chip
xllx
ĐẠI BÀNG
11 năm
bn ơi chỉ hộ m lỗi này vs
There was a problem downloading the software for the iPhone “XXXXXXX” the network connection was reset, make sure your network settings are correct and your network connection is active, or try again later.

* khắc phục : Tắt antiviruts và windows/security firewall trong quá trình update hoặc restore

m đã off firewall , anti cung bỏ hết r mà vẫn bị lỗi này :"((
Chào bác Cydia, em có con IP 4S 16GB. Khi restore qua OTA bị lỗi và treo cáp, máy có SHSH 5.11, 6.01. Máy tính mới cài lại win7 ultimate 64-bit, đã tắt firewall, chưa cài anti virus.
Em đã thử re-restore bằng redsn0w lên ios 6.01 và 6.1 thì lúc đầu chạy ngon lành, đc khoảng 70%, đến đoạn "Flashing baseband" bị lỗi : "Couldn't obtain fresh baseband blob. It's probably no longer being signed. Baseband : Trek-3.0.04.Release.bbfw ".
Em thử restore bằng itunes lên 6.1 toàn bị lỗi 1600, 3194, 21, 25. Mong bác giúp đỡ , xin chân thành cảm ơn bác.
tuansex
ĐẠI BÀNG
11 năm
thank bác
hitch28
ĐẠI BÀNG
11 năm
bac cydiatoday giup mình ca nay:\
iphone 3GS world dg o 5.1.1 jb untethered
bây giờ muốn resotre len 6.1 toàn dính lỗi 3194
đã làm theo guide cuẩ bác but k dc
Error 3194
AppleSupport: Error 1004, 1013, 1638, 3194
Lỗi restore firmware thấp hơn hoặc không đúng với firmware hiện hành của Apple.
▪ Install iTunes mới nhất.
▪ Kiểm tra phần mềm security, firewall. Chắc chắn gs.apple.com không bị chặn.
▪ Kiểm tra file hosts về server Apple (gs.apple.com).
▪ Thử restore trên mạng và máy tính được biết chạy tốt trước đó.
▪ Dùng TinyUmbrella, chọn SHSH muốn restore, nhấn "Start TSS Server", mở iTunes Shift+Restore.
iPhoneWiki & DailyiPhone: Lỗi khi cố gắng restore firmware cũ đã bị Apple khoá, nếu có SHSH firmware đó có thể sửa file hosts trỏ đến máy chủ Cydia của Saurik server, nơi được sao lưu SHSH files, hoặc file SHSH đã lưu trong computer. Restore lại.
TinhTe:
▪ Lỗi 3194 do restore firmware cũ đã bị Apple khoá.
▪ Giải pháp khắc phục: Vào “C:/ Windows/ system32/ drivers/ etc/ chuột phải mở file "hosts' bằng Notepad. Gõ thêm vào dòng cuối “74.208.10.249 gs.apple.com”. Save và thoát Notepad.
▪ Dùng iREB hoặc Redsn0w đưa thiết bị về pwned DFU hoặc đưa về thủ công bằng tay như sau:
- Kết nối thiết bị.
- Nhấn giữ Power+Home trong 10 giây.
- Vẫn giữ Home, thả nút Power đếm thêm 10 giây.
- Mở iTunes có thông báo máy đã về Recovery (DFU mode), nhấn OK.
- Nhấn Shift+Restore (Mac: Alt+Restore), trỏ tìm firmware muốn restore, nhấn restore.
▪ Hoặc restore firmware mới mà file hosts của Apple server đã bị chuyển qua Cydia server.
▪ Cắt file hosts ra chỗ khác. Restore xong đem về lại chỗ cũ.
máy tính của em download itune 11 xong cài vào máy thì nó ra 10.2.1.1 nên cấm iphone vào thì không nhận nó báo là phiên bản itunes thấp quá.....
em bấm check for update thì nó không hiện lên gì cả.down itunes 11 ở mấy web kia về cài vẫn ran 10.2.1.1 bác nào biết cách khắc phụ giụp em với
@nh0ktam01 chuẩn đây
http://www.mediafire.com/?pwjo0e6xb7yy5x5
one793
ĐẠI BÀNG
11 năm
4s verizon lock nên down fw 6.1 GMS hay CDMA mà ở trên chỉ có 1 link 4s 6.1 sài chung hả bác...
@one793 ok
rất chuẩn pác nhe
kid82
ĐẠI BÀNG
11 năm
Em RS IOS 6.1 cho IP4s toàn bị báo lỗi 1603 và 1604 hic hic ... cài lại Itunes và đổi cổng USB hay thay cáp chuẩn rùi mà vẫn bị hic hic ... Cóa bác nào chỉ em khắc phục với ...
@kid82 sạc đầy pin
đưa về dfu
up lại
E dùng 4s 6.1 đã jb bác a
kid82
ĐẠI BÀNG
11 năm
Em sạc đầy pin rùi ... pin ko thiếu , đổi cả 2 hệ điều hành WIn và Mac , đổi cả dây và cổng ÚSB rùi mà vẫn báo lỗi thế mới điên ... lúc thí 1603, lúc thì 1604 ... hic hic ...
@kid82 Về DFU restore chưa? Kiếm Mac thử xem.
kid82
ĐẠI BÀNG
11 năm
EM đã về đúng DFU restore vì đã up cho mấy máy ace khác ở trong nhà hoài mà hic hic ... Em đang dùng Macbook Air luôn nên cũng đã thử trên Mac và Win. Khi chọn RS chỉ đến đúng FW 6.1, thấy nó yêu cầu chạy được, khởi động táo lại 1 lần rồi treo ở màn hình táo, và tiến trình restore trên itunes (đã qua extract ...), đợi một lúc thì nó hiện lỗi 1603/1604 ( trong khi nếu bình thường thì sẽ hiện tíên trình RS trên itunes và trên ip sẽ hiện táo với processing đang chạy ... hic hic ... Vãi ... lần đầu tiên gặp trường hợp này ...
@kid82 Mấy máy khác OK nhưng máy bạn sai Model thì sao? Cho Model iPhone5 đi?
kid82
ĐẠI BÀNG
11 năm
Bác check hộ em số SN này nhé : C39H3648DTDV nhé ! Máy Ip4s 64G hic hic ... Em mới thử lại ở Mac mà vẫn dính lỗi ở Preparing iPhone for restore ... trên Itunes hic hic

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019