=>{ Tổng Hợp Mọi Thứ Cho Galaxy W-i8150 }<=

khaicholau
17/4/2012 23:53Phản hồi: 1.989
1.989 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

cài cwm bằng odin hơn 5p, odin báo pass nhưng vẫn k được,ấn up + home + power thì nó cũng hiện lên chữ sam sung rồi tắt đi,bỏ tay ra lun nó k có động tĩnh j@@.đen xỳ tắt máy lun
toanndt93
ĐẠI BÀNG
11 năm
@ngayemdi bạn có thể nói lại từng bước khi bạn up rom cook 4.1 đc ko ? Thì mới biết lỗi ở đâu .
Bạn có làm giống như này ko : Vol UP + POWER + HOME cho đến khi hiện ra màn hình ghi chữ SamSung hiện lên rồi tắt thì lập tức thả ra và chờ màn hình robo android .
ah,trước mình mua thì chủ cũ chạy room cm 4.2 alpha 8 cho nó,nhưng mình thấy nó bị lỗi màn hình sọc sọc,cứ thỉnh thoảng bị,tưởng bị phần mềm nên úp lại room,vào cwm = quick boot,up room 4.1 bạn đưa,trước khi up thì wipe 4 cái,rồi úp.up xong nó tự khởi động lên room lun,đứng hình ở con robot androi "chạm vào để tiếp tục" lúc mới khởi động room lần đầu đó,nháy vào thì k tác dụng,vẫn đổi được ngôn ngữ,nhưng nó báo lỗi file nhặng xy lên,vào rec thì màn hình đen xy,vào booloatder vẫn được,mình nghĩ chắc là up xong k wipe 4 cái nên lỗi phần mềm nhưng k vào được cwm nữa để wipe,cài lại room gốc = o din down link đầu trang thì treo logo sam sung,hqua down room asian loại 4 file thì nó lên roài,nhưng vẫn lỗi màn hình sọc sọc,chắc là màn hình sắp die roài,
1 cái nữa là mình odin cwm cũng link đầu trang thì khi ấn
UP + POWER + HOME cho đến khi chứ Sam Sung hiện lên rồi tắt đi rồi thả ra lun thì màn hình đen xì,tắt máy lun,k lên nữa.
chẳng bít là máy có rec k nữa@@

update: vừa mình ấn mãi không vào được cwm chán đáp đấy,vừa nghik thử ân mỗi nut nguồn thì nó lại vào thằng cwm,up lại room 4.1 bạn đưa link lên rồi 😁.không bít còn bị màn hình sọc nữa không ,hiện tượng là màn lúc bật lên sọc sọc trắng trắng,bị 1 lúc rồi hết như kiểu tivi crt lâu ngày phải khởi động màn hình dần dần ấy
toanndt93
ĐẠI BÀNG
11 năm
ngayemdi : khi bạn up rom từ 4.2 sag rom 4.1 bạn quên ko wipe nhé . (mình nhớ là 3 cái : data +cache + dalvik cache ) wipe 4 cái là thêm wipe cái gì nữa vậy ?
Hiện tượng sọc màn hình đó mình cũng bị , định hỏi tác giả nhưng mà trình độ Eng kém quá 😔 ( mình dùng 4.2 từ bản từ đến bản 5 ko thấy bị , khi dùng 6,7,8 thì thấy bị . Ko biết do rom hay do màn hình bị xuống cấp . )
CWM là bản cũ lắm rồi bạn nhé , lên dùng CWM bản mới .
Link bản CWM 6.0.3.4 http://forum.xda-developers.com/showthread.php?t=1446593
thank bạn đã hỗ trợ nhiệt tình.
wipe 4 cái là nó có cả wipe pin nữa,bản cwm cũ nó có. cwm mới 6.0 nó k có,
cài lại room 4.1 bạn đưa link thì chưa thấy bị hiện tượng đó,k bít là do màn hình hay là do room nữa
bjo vẫn đang chạy room 4.1 đấy xem màn có bị nữa không😁 hi vọng là do room
toanndt93
ĐẠI BÀNG
11 năm
@ngayemdi ko có gì 😃
toanndt93
ĐẠI BÀNG
11 năm
các bạn hướng dẫn mình up rom
lên rom 4.3 với , thanks . 😁
Các bác cho em hỏi up rom có phải là dowmnload file rom về và , ấn tổ hợp up+home+power xong wipe cache và data .... phải không . nếu đúng vậy thì sau khi em ấn tổ hợp phím nó chỉ hiện lên wipe data và cache . nhưng không thấy advance hiện ở đâu ,các bác có thể giúp em làm thế nào để nó hiện lên hay phải cần pm gì
Nếu không phải vậy mong các bác chỉ giáo cho em thanks các bác nhiều
toanndt93
ĐẠI BÀNG
11 năm
@lovetime9x bạn đọc kĩ bài ở trang 1 nhé . Dùng Odin để cài CWM , cài xong CWM thì mới có Advance nhé .
Nhà em không có máy tính vậy ra quán net up, liệu máy ở quán net co up dc ko . hay máy phải có thông số giống ở trang 1 trở lên
toanndt93
ĐẠI BÀNG
11 năm
@lovetime9x tuỳ từng quán , có quán đóng băg ổ cứng , ko nhận ở ổ USB thì ko up đc . Bạn nhớ chỉnh thông số giốg trag 1 , ko thì ko cài đc Kies đâu .
ma kiem tra thong tin may nhu the nao vay anh
toanndt93
ĐẠI BÀNG
11 năm
@lovetime9x các thông số khác mt ở quán nét hầu hết đều tương đương . nên lưu ý thông tin này để chỉnh nhé
Độ phân giải màn hình : 1024 x 768(600), 32 bit
hoặc cao hơn
vay la co the up bang may o quan phai ko a
toanndt93
ĐẠI BÀNG
11 năm
@lovetime9x uk , mình toàn dùng mt ngoài quán để up mà . chúc bạn up thành công .
ma em mo kiese ko dc la sao vay a
em mo no chi hien len la ''errior reading sentup initialization file
hay phai cam may vao moi dc
toanndt93
ĐẠI BÀNG
11 năm
@lovetime9x ko phải cắm máy vào đâu , bạn cài đặt thành công Kies chưa ? Nhớ lưu ý những thông số mà mình đã nói ở trên , qtrọg độ phân giải màn hình , ko chính xác ko cài đc Kies đâu . Hôm nay mình bận cả ngày . Có gì tối mình pm sau nhé .
Vậy a có thể quay video các bước up , cũng như cài đặt kies để em tham khao dc ko ak
Ak cả cách chép file vào máy và cách sử dụng odin luôn nhé a
toanndt93
ĐẠI BÀNG
11 năm
lovetime9x : mình ko quay video đc . bạn thông cảm nhé . Mà ở trang 1 có hướng dẫn đầy đủ cách sd Odin rồi mà .
có cách up rom đơn giản mà ko cần dùng Odin , nhưng sẽ cũg có rủi ro , ko về rom gốc đc , ko backup , restore dc . Là dùg recovery gốc cùa đt up rom . Cách này , lúc chưa biết dùg Odin mình đã sd nhiều lần . Bạn suy nghĩ kĩ nhé .
Vậy a co the huong dan e cach su dung kies ko
Ma co phai cai cai ancore.ops o trang 1 ko a
Con file rom 4.1.2 thi down ve dt hay may tinh vay a
toanndt93
ĐẠI BÀNG
11 năm
@lovetime9x Cài Kies để Mt nhận đt thôi mà . file anco.ops để cài khi dùng Odin nhé . Rom 4.1.2 down về đt , up rom trực tiếp trên đt mà .
A huong dan e su dung kies hay la ca`i kies di e chi biet down ve thoi
toanndt93
ĐẠI BÀNG
11 năm
@lovetime9x thế thì khó thật bạn ah , mình ko có mt ở đây , cũng ko nhớ đc các bước cài Kies . Mìh nhớ là cài rất đơn giản , có mấy chữ next hay gì đó cứ kick vào , ko phải chỉnh gì đâu tới khi nào có chữ finish là đc . Mình ko biết hướng dẫn bạn thế nào nữa . Chúc bạn thành công .
Vay co phai chep file giai nen vao bo nho may ko a , neu co thi chi e cach giai nen va chep file voi
toanndt93
ĐẠI BÀNG
11 năm
@lovetime9x Có lẽ bạn ko đọc kĩ các bài hướng dẫn uprom . Up rom là up cả file zip , ko giải nén nhé . bạn chép vào đg dẫn nào thì nhớ đg dẫn đó để còn vào đó up rom .Mình nghĩ là bạn nên chịu khó đọc các comment , bài viết hứơg dẫn up rom , có gì thắc mắc thì hỏi . Như bây giờ thì , nói đến cái gì bạn cũg ko biết , ko hiểu , khó giải thích cho bạn hiểu đc lắm .

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019