TOP 5 tính năng nổi bật của Galaxy Note 9, bạn thích tính năng nào nhất?

Duy Luân
9/8/2018 22:25Phản hồi: 201
201 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Em thấy vẫn ngon nhất là cái tản nhiệt và pin các bác ạ. Một ngày say máu em có thể cầm điện thoại dớt liền từ Vàng 4 lên Bạch Kim 3, còn chán thì cả tháng chẳng chơi nên cứ pin khoẻ máy mát là em thích 😁
Hudson
TÍCH CỰC
6 năm
Khoái nhất khoản pin to.
Tính năng là Pin to và 512GB . Đây là tính năng cơ đấy
@huuhoangkorea Tính năng lừa gà!?!
nhangnhit308
ĐẠI BÀNG
6 năm
Không thiết thực, fan SS nhưng chắc chờ Xplus
Quan trọng là thực chiến nó thế nào. Mọi con số ko nói lên được gì
[Zeus]
CAO CẤP
6 năm
AI của camera có thể tự canh chỉnh thông số iso, khẩu độ,... tối ưu tuỳ theo môi trường chụp như chỉnh tay không ta, nếu có thì ưng cái này nhất. :rolleyes:
@[Zeus] Nghe kể thấy hấp dẫn quá, giống chế độ auto trên bất kỳ máy ảnh hay điện thoại nào!?! Ko lẽ AI có từ lâu mà các hãng giấu nhỉ!?!
mic2317
ĐẠI BÀNG
6 năm
@QuanLyNhaNghi bác lại ngốc nghếch giồi, điện thoại chưa bán đã cầm trên tay đâu mà móc mãi thế seeder ?
vuquan2008
ĐẠI BÀNG
6 năm
sPen có pin chưa hẳn là hay. Vì pin nào rồi cũng có hồi kết. Pin bố nó thay được, nhưng pin của nó liệu có dễ thay? các chức năng remote thì hay nhưng mang ra xa máy mà dùng thì dễ rớt mất cây bút mong manh này lắm...em xót!
Hướng tới người dùng doanh nhân (Note), nhưng lại hỗ trợ mạnh để chơi game? Cài này hơi confuse nhé. 2 cái ông này khó là một lắm ah. Phân khúc Laptop cho 2 ông này khác hẳn nhau luôn.
Tóm lại, với cá nhân mình, đã là Note thì 512Gb, DeX mới, pin 4000mAh và màn hình 6.2" vẫn cầm gọn là điều thú vị.
longcomeon
ĐẠI BÀNG
6 năm
@vuquan2008 Theo như mình đọc đc ở trang khác thì Pin của Spen không bao giờ hư hao vì không phải Pin ly-on
vuquan2008
ĐẠI BÀNG
6 năm
@longcomeon Bạn ơi, các loại pin hiện có thì chẳng thằng nào ko hư hao. Còn nếu có công nghệ pin ko hư hao như bạn nói thì họ đã áp dụng ngay cho pin chính của máy đã ạ.
Công nghệ đó mà có thì nó giá trị hàng tỷ đô la!
longcomeon
ĐẠI BÀNG
6 năm
@vuquan2008 Pin trong bút Spen là siêu tụ điện bằng phân tử gì đó,nhượt điểm của loại Pin này là dung lượng rất thấp
longcomeon
ĐẠI BÀNG
6 năm
@vuquan2008 http://m.genk.vn/chi-bang-mot-thay-doi-nho-nay-tren-s-pen-samsung-da-chung-to-cong-nghe-pin-cua-ho-da-dat-den-trinh-do-dinh-cao-20180810001218465.chn
vuquan2008
ĐẠI BÀNG
6 năm
@longcomeon Vậy hả bạn? Nếu là tụ điện thì thời gian lưu điện ngắn, thời gian nạp rất nhanh (với cách sử dụng của bút S-Pen thì mình nghĩ là phù hợp) và tuổi thọ thì cao hơn pin Lipo nhiều lần.
Camera hành trình cũng có 1 số model dùng tụ để khi tắt điện xe thì cam còn thời gian lưu file.
Nếu là tụ như bạn nói thì tốt hơn là pin đấy.
anmay2x
ĐẠI BÀNG
6 năm
Chán nhất là màn hình vô cực.
Thứ vô vị nhất sau Note 5.
Huy Hào
TÍCH CỰC
6 năm
@anmay2x Mình ngồi kế bên nhìn hướng xiên qua thấy cái màn cong nó phản chiếu ánh sâng ở cạnh nhìn khó chịu
Zykei163
ĐẠI BÀNG
6 năm
DeX và Spen. Sự khác biệt của Samsung so với phần còn lại của thế giới.
Mà cái bút đút vô sạc 40s, vậy nghĩa là sạc 40s để đầy pin là ok hay là nó cứ sạc miết vậy ạ
pin voi dex.
Thik nhất ổ cứng di động 1T, hết
hthmobile
TÍCH CỰC
6 năm
Spen và dex
thích 3 trong 5 thứ.là bút có trò mới,2 là dex dù ít dùng,3 là quả pin ngon quá( lý thuyết,thực tế thì cần sài mới biết,cỡ 4k như p20 pro mà pin đc như e nó thì tuyệt)
HoangOmega
ĐẠI BÀNG
6 năm
Mình thích tính năng mới của bút S-Pen....và thích nhất ở tính năng chụp ảnh thông qua nút S-Pen....bây giờ không cần phải hẹn giờ rồi tự nó chụp nữa mà mình có thể kiểm soát thích lúc nào chụp lúc đó...Nó tương tự như cái Remote cho các máy ảnh vậy....bây giờ thì việc tự chụp hình 1 mình không có gì khó khăn 😁
namtrung70
TÍCH CỰC
6 năm
Cả 5
Hongthao245
ĐẠI BÀNG
6 năm
Pinnnnn
diep127
ĐẠI BÀNG
6 năm
Trước hết thích samsung ở cây bút. Và bây giờ thấy pin 4000 là thích rồi.
tính năng mình thích nhất là hút máu @@
S Pen có Bluetooth
tamuct
TÍCH CỰC
6 năm
Dex, Spen, pin, ưng tất

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095