TOP 7 điểm nổi bật của Bphone 3

Duy Luân
10/10/2018 11:7Phản hồi: 520
520 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

minhcuong
TÍCH CỰC
6 năm
mình tưởng tượng nếu làm được cái tai thỏ phía trên cho tràn viền đều 4 cạnh giống iPhone Xs hoặc nếu không được thì như Xr thôi chắc cực Hot luôn nhỉ?!
iam3t
ĐẠI BÀNG
6 năm
riết chả tin đc tinhte 😃
beluxubu
TÍCH CỰC
6 năm
Dự là BPhone 3 sẽ chất... đống (trong kho).
ntcongnd
ĐẠI BÀNG
6 năm
Trước khi đọc bài mình đã xác định 90% trong bài viết này sẽ có từ "vui vẻ". Và nó có luôn
anhvufc123
ĐẠI BÀNG
6 năm
chắc về phần factory reset máy thì mình nghĩ BKAV có 1 giải pháp là mỗi máy được trang bị 1 mã nào đó rất đặc biệt nên là khi chúng ta sử dụng để tìm điện thoại thì mã đó vẫn còn cố định nào đó trong điện thoại mà kh phải chịu ảnh hưởng của factory reset
hàng chất lắm anh ơi
Sparc
TÍCH CỰC
6 năm
Em thấy nổi bật là Bphone đã rẻ hơn và bác Quảng đã nổ nhỏ hơn xưa
Có mấy vấn đề cần phải xem xét thêm ở đoạn này:

1) Chưa bàn về giải pháp kỹ thuật, nhưng một khi đã nói "Factory reset vẫn tìm được điện thoại" thì điều đó có nghĩa là chưa phải Factory reset. Vì bản chất "Factory reset" là đưa máy về trạng thái như khi xuất xưởng (factory), mà đã là xuất xưởng thì máy nào cũng như máy nào. Ở đây có lẽ nên dùng 1 từ khác để thay thế cho chữ Factory thì sẽ hợp lý hơn (ví dụ: "Btory reset" chẳng hạn 😃 )

2) Lại nói về khái niệm Factory reset. Factory reset cũng có mấy kiểu: Factory reset ngay từ trong OS, Factory reset từ menu Wipe User data trong Recovery mode, Factory reset bằng cách cắm cáp vào máy tính và dùng tool trên máy tính, v.v... Câu hỏi đặt ra là liệu tính năng "Factory reset vẫn tìm được điện thoại" này liệu có tác dụng với mọi loại Factory reset ko? Hay chỉ có tác dụng khi Factory reset ngay từ trong OS? Cái này phải nhờ bác chủ thớt @Duy Luân có máy rồi test giúp.

3) Nói về giải pháp kỹ thuật, chưa rõ tính năng này đc thiết kế ntnao nhưng với HĐH mở như Android thì đây là 1 điều khó. Hiện Samsung vẫn chưa làm đc tính năng này, mặc dù Samsung vẫn có tính năng Find My Mobile. Sở dĩ Apple làm đc là vì iOS là HĐH đóng. Chứ HĐH mở như Android thì kiểu gì cũng có cao thủ vô hiệu hóa đc tính năng này. Tất nhiên đây chỉ là nhận định chủ quan của cá nhân mình, chờ các bác trải nghiệm và làm rõ thêm.
@vndnguyen mở hay đóng thì liên quan gì bạn 😁 nó chạy 1 cái custom firmware trước khi load Android là làm dc thôi. Mà để đợi có máy đã hihi
quá good

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019