Topic chia sẻ Chromecast: App hay, thủ thuật, chia sẻ kinh nghiệm

TDNC
5/5/2015 3:37Phản hồi: 335
335 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Lazada.vn đang bán Chromecast với giá tốt nhất trên thị trường khi nhập code, ai đang cần thì tham khảo nhé.

Giá hiện tại là 899k nhập code dưới đây giảm còn 779k thôi nhé

Code: AMB4ccfg0

http://www.lazada.vn/hdmi-khong-day-google-chromecast-967457.html

P/S: code trên áp dụng cho các đơn hàng khác với giá trị trên 800k nữa nhé 😁
mrsouth.hp
TÍCH CỰC
8 năm
xin phép các bác e đào mộ lên tí đã có app chromecast cho íos e định mua 1 cái về truyền phim vs app lên tivi mà kobiet có này có hỗ trợ tất cả những j xuất hiện trên màn hình iphone len tivi ko hay là mua apple tivi ok hơn ak
alphakhoa
ĐẠI BÀNG
8 năm
@mrsouth.hp Hiện tại chỉ có Apple TV là hỗ trợ mirroring từ iPhone lên TV bạn nhé (tức trên điện thoại hiển thị gì, thì trên TV hiển thị cái đó, nó thông qua chế độ Airplay).
Còn Chromecast 2015 bạn chỉ có thể cast thông qua mấy cái apps nằm trong ứng dụng Chromecast thôi.
Bạn coi bài review này sẽ hiểu:
mrsouth.hp
TÍCH CỰC
8 năm
@alphakhoa cảm ơn bác ak thế thì mua apple tivi ngon hơn nhiều bác nhỉ e định lấy cái gen 3 nhu cầu chỉ chiếu phim từ web lên thôi vs ảnh nữa vậy lấy con đấy là ok bác nhỉ
alphakhoa
ĐẠI BÀNG
8 năm
@mrsouth.hp Ok bạn, gen 3 là ok rồi nếu chỉ với nhu cầu của bạn.
mrsouth.hp
TÍCH CỰC
8 năm
@alphakhoa cảm ơn bác nhiều ak
Yaweeh
ĐẠI BÀNG
8 năm
Cho mình hỏi nhu cầu mình là dùng chrome trên ipad lên mấy trang lậu như phimmoi, phim14,... để xem phim online trên TV thì dùng chromecast có ổn ko? Tại mình mượn apple TV của thằng bạn để xem phim online (dùng chrome trên ipad) thì cực mượt nên phân vân ko biết nên dùng chromecast hay apple TV.
alphakhoa
ĐẠI BÀNG
8 năm
@Yaweeh Không được bạn ơi, trên iPad thì bạn bắt buộc phải dùng ứng dụng Chrome cast ấy, rồi cài mấy ứng dụng xem phim nghe nhạc như: mp3 zing, netflix.... Không dùng trình duyệt chrome để chiếc lên TV như trên PC được. Nói chung nó y chang như cái đoạn mình giới thiệu cách dùng Chromecast trên iPhone ở bài viết phía trên (cách bài này 3 bài) đó.
a em giúp mình.con chrome audio nhà mình từ hôm mua về ko kết nối đc với zing mp3
mình chưa thử hết nhưng có một ứng dụng của tây chạy đc
Mình mới mua chromecast 2015. THấy hướng dẫn setup cũng dễ mà sao mình làn suốt không được.
Mình dùng cáp quang của vnpt với modem-router wifi zte f600w. Khi setup đến bước kết nối chromecast với mạng wifi xong nó báo chọn lại mạng wifi (trước đó chọn chromcastxxxx.b) là tịt luôn. Mình cũng đã tìm cách disable ap isation, bật Unpn...

Bạn nào có kinh nghiệm giúp mình với. Cám ơn nhiều
bogiavanlaem
ĐẠI BÀNG
8 năm
@naduy do kén modem bạn nhé
@naduy Em đang tính mua chormecast mà đọc bài này của bác. Nhà em xài combo mạng + router ZTE của VNPT giống như bác ấy. Ko biết mua về nó hợp nhau ko😕
bogiavanlaem
ĐẠI BÀNG
8 năm
@Nguyễn Văn HD trước mình mua cũng bị tình trạng này , nhưng nhờ kỹ thuật viên bên chỗ mình mua set modem và tư vấn cách đặt thiết bị thì xài phà phà 😁
Mình dùng 1 cái router khác d-link dir600 nối vào phát thêm 1 mạng wifi nữa thì kết nối ngon với chromecast. Không hiểu đối với zte f600w thì còn thiếu seting gì
Ryu89
ĐẠI BÀNG
8 năm
Mấy bác cho em hỏi con nexus player có cài file apk vào được không a. Em kiếm ko được topic nào của neus player nên đành vào đây hỏi thử.
Ryu89
ĐẠI BÀNG
8 năm
@kamawilliam Uhm bạn mình xách dùm. Mua trên trang asus mỹ đó. Không có bạn xách thì bạn nhờ ship về, thêm 200-300k nữa.
kamawilliam
ĐẠI BÀNG
8 năm
@Ryu89 mình kiếm bên ship rồi mà họ báo giá ship toàn trên 1tr thôi bạn ạ! ship từ Mỹ về ấy 😔
linkinlt
ĐẠI BÀNG
8 năm
Chết rồi. Mình mới đặt 1 cái CC 2015. Mình xem set up trên youtube thì nó setup auto khi chọn wifi tức là ko cài dc ip tĩnh cho thiết bị. Wifi nhà mình nó điên điên, dù thử hết các cách phải set ip tĩnh nó mớ chịu. Mấy bạn cho hỏi là cc 2015 có chỗ set ip address ko vậy 😔
HNT24681
TÍCH CỰC
8 năm
Bác nào biết chỗ bán chromecast 2015 giá hợp lý ko ạ, lên lazada toàn thấy 1.150 😔
bogiavanlaem
ĐẠI BÀNG
8 năm
@HNT24681 du lich sing mua tầm 35 USD à 😁 , thêm thuế về tới việt nam tầm 40 :D
HNT24681
TÍCH CỰC
8 năm
Vừa đặt 1 chiếc trên Lazada về nghịch xem sao, có votcher nên chỉ còn 1tr 😁
HNT24681
TÍCH CỰC
8 năm
vừa làm 1 em trên Lazada, dùng để cast FPT Play, Youtube và ZingTV rất tốt (hiện vẫn hơi ít phần mềm hỗ trợ cast). Đúng là chất lượng rất ổn, chắc do là con cưng của google nên nó tối ưu tốt hơn.
Tùy nhu cầu nhưng e thấy với e con này cũng là đủ dùng rồi, online thì có fpt play, zing TV và nhất là youtube. Offline thì có Plex for android. Khéo phải bán con Q10 đi cho đỡ chật đất thôi
Có bác nào dùng điện thoại Sony Z2 mà không cast được lên tivi không?
asterix
ĐẠI BÀNG
8 năm
ZingTV trên iPhone có cast đc ko hả các bác ???
deltaduong
ĐẠI BÀNG
8 năm
Mới mua con chromecast 2015, dùng Sony z cast Netflix ngon lắm
@deltaduong Bạn đăng ký sử dụng Netflix trên điện thoại sao vậy?
Có bác nào biết cái app chơi vidieo trực tuyến kiểu như MX Player mà hỗ trợ chrome cast ko,hoặc có bản sopcast nào hỗ trợ chrome cast không nhỉ
@sakanaytuctiec Bác tham khảo cái này xem. Khá là hữu ích
Cộng đồng chormecast rất lớn bác nhé.
E nghĩ ko có gì là ko thể stream dc ( stream đường vòng)

https://www.google.com/url?sa=t&source=web&rct=j&url=http://m.youtube.com/watch?v=7tJU-4SourU&ved=0ahUKEwiV_-bMiL3LAhVHJ6YKHcRbBbIQtwIIHjAA&usg=AFQjCNGEAA1V8OtT08b1o-hkevvovxPpRQ
@Nguyễn Văn HD Vậy là thực tế là được. Bạn nào thử chưa, hướng dẫn giúp nhỉ, mờ quá đọc không nổi.
@Nguyễn Văn HD Nhìn phức tạp quá,nếu có cách nào cast được sopcast hoặc acestream từ android thì ngon,xem bóng đá khỏi cần tv box nữa các bác nhể
@sakanaytuctiec Cast screeen bác ơi. Có điều phải bật màn hình điện thoại. Ca nào khó mình dùng cách này đc hết. Mỗi tội tốn pin thui
chinhlex
ĐẠI BÀNG
8 năm
E dùng iphone thỉnh thoảng ko nhận đc device, trong khi android thì ok, e dùng modem của vnpt. Ko biết các bác gặp như e ko, con e là CC gen 2 nha.
@chinhlex Mình cũng bị y hệt bác, cũng dùng vnpt lun. Mà của mình ko nhận dc lun, trước mình xài internet viettel thì vẫn nhận bthuong. Bác nào biết cách fix giúp e với.
lonelyboycs
ĐẠI BÀNG
8 năm
Có bác nào ở HN cho em mượn chromecast 1 hôm được không nhỉ?
Quá hay
đoch song cũng thấy hây hay , nên tìm mua 1 cái

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019