Topic tư vấn tai nghe thích hợp dành cho từng thành viên

idoaudio
31/7/2014 12:51Phản hồi: 14.773
14.773 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Cho mình hỏi khoảng tầm giá cỡ 3 triệu thì có headphone không dây nào ổn không ạ? Mình chỉ nghe nhạc và chơi game bình thường chứ không cần yêu cầu cao. Mình cảm ơn 😁
@Lê Tấn Đăng Tâm bác nghía thử em u-jays wireless nhé
@Lê Tấn Đăng Tâm Mấy bác cho mình tham khảo địa chỉ bán ở TPHCM được không nhỉ, vì tại nghe nên mình muốn xem thử chứ không muốn đặt online lắm :D
3kshop
CAO CẤP
6 năm
@Lê Tấn Đăng Tâm vũng tàu có sony center nào thì ghé nghe thử xb650bt đi bạn
azaudio.vn
TÍCH CỰC
6 năm
@Lê Tấn Đăng Tâm Bạn tìm nhét tai hay trùm đầu nhỉ?
gaumeo46
TÍCH CỰC
6 năm
Nhờ ae tư vấn từ budget cỡ 1m5 mua con Bluetooth nào để đi đạp xe đạp cho tiện mà không to quá. E hay tập thể dục nên ưu tiên inear 😔
Đôi khi e thích nghe bass 1 chút.
Ngẫn ngờ bật Acoustic với cải lương. (nhà vẫn hay dùng CD player) nghe cho vui.
Thi thoảng nghe vietnam music ca cho nhẹ nhàng.

Cảm ơn anh em nhiều. May quá tìm được cái topic trên tinhte 😁
loasvhouse
ĐẠI BÀNG
6 năm
@gaumeo46 Với nhu cầu của bạn thì tham khảo em Braven Flye Sport rất phù hợp đấy.
3kshop
CAO CẤP
6 năm
@gaumeo46 bạn tham khảo 1more 1bfree nhé
@gaumeo46 Xem qua con Flye Sport nghe tốt và chống nước nữa cho bác đi xe đạp lỡ mưa cũng ko sao ạ
azaudio.vn
TÍCH CỰC
6 năm
@gaumeo46 Có mẫu Creative Outlier Sport chuyên dòng thể thao, bạn xem thử.
gaumeo46
TÍCH CỰC
6 năm
@gaumeo46 Cảm ơn các bác nhiều!!!!!
Mình đang tăm tia em M50x thì phát hiện em ws1100is ngon hơn,mình chủ yếu nghe pop, lâu lâu tí edm, audiophile.Mình ở xa ko có điều kiện test nên blind buy và chưa nghe tai nào hơn 500k xưa h,Các bác cho mình hỏi là em ws1100is này nghe ok trong tầm giá ko ạ và có tiềm năng để mai mốt up amp/dac gì ko ạ? mình cảm ơn.
@loa.com.vn tiêu chí của mình thì chất âm; p/p > comfort > ngoại hình, độ bền , mình thì đọc review trên các trang nc ngoài cảm giác thấy em này p/p và chất âm chưa ngon lắm;nhưng cũng là 1 sự lựa chọn.cảm ơn bạn
azaudio.vn
TÍCH CỰC
6 năm
@S1lver Nếu nghe nhạc pop nhiều thì m50x mình thấy tốt hơn đó bạn, WS1100is hợp nghe nhạc sối động edm hơn vì bass nó nhiều hơn m50x.
3kshop
CAO CẤP
6 năm
@S1lver nêus nghe edm nhiều thì ws1100ís ngon hơn, tổng thể thì ws1100 cũng ngon hơn M50x
@3kshop T.T lỡ mua ws1100is rồi, giờ chờ ship về, mà xưa h mình nghe tai cùi bắp,chắc cũng yêu cầu ko cao, dễ ưng vs ẻm.
maxseara
ĐẠI BÀNG
6 năm
Chủ topic tư vấn hộ nhé!
Tai nghe để học ngoại ngữ, loại full size, dễ chịu là ưu tiên hàng đầu vì đeo lâu và thường xuyên, kết nối không dây.
Ngân sách 1 triệu (có thể hơn nhưng tốt nhất là không).
Trân trọng!
Người cần mua.
loa.com.vn
TÍCH CỰC
6 năm
@maxseara nhu cầu này nên mua có dây để tín hiệu tốt, ko bị ngắt quãng, và dễ sử dụng nếu dùng với máy tính thì nên mua sennheiser pc 8 usb
3kshop
CAO CẤP
6 năm
@maxseara bạn tham khảo thử mẫu sony ch300 nhé
maxseara
ĐẠI BÀNG
6 năm
Tks bạn, nhưng cho tôi hỏi là loại này có gì đặc biệt, vì:
Nói thật, ngoại hình nhìn rất không bắt mắt, giống với các loại tai nghe 200,300 khác.
Cùng tầm giá này có nhiều như của sony, philips,jbt với thông số có vẻ tương đương.
Trân trọng,
Người cần mua.
loa.com.vn
TÍCH CỰC
6 năm
@maxseara vâng chuẩn ah, tai nghe đắt hơn hay rẻ hơn là do chất lượng âm thanh chứ yếu tố bên ngoài ko tác động nhiều lắm đến giá thành, anh đi trải nghiệm thử sẽ thấy ngay nó khác nhau
Mình cần tìm 1 em inear co dây để phối với máy Benjie T6. Mọi người hướng dẫn mình nên chọn tai nghe ntn giúp với???
@SVHouse106 Mình mua tầm 1tr trở xuống với mình nghe nhạc kpop, usuk
SVHouse106
ĐẠI BÀNG
6 năm
@Cửu Thiên Tầm này bác thêm chút ít, tham khảo qua con CX3.00 đó bác 😁 phù hợp vs gu nhạc của bác
3kshop
CAO CẤP
6 năm
@Cửu Thiên tầm này bạn tham khảo rha s500u nhé
azaudio.vn
TÍCH CỰC
6 năm
@Cửu Thiên Thích bass và tiếng chi tiết thì có thể tham thêm JBL T290 nhé
Nhờ ad ạ!
Nhu cầu của em là tai bluetooth để tập thể thao + nghe tiếng anh một ít + đàm thoại nên đang tính chọn
"Tai Nghe Bluetooth Anker SoundBuds Curve - A3263"(http://anker.vn/products/tai-nghe-bluetooth-anker-soundbuds-curve-a3263).
Cho em hỏi trong tầm tiền 1tr -1tr5 thì còn lựa chọn nào ổn hơn không ạ?
Thx ad !
SVHouse106
ĐẠI BÀNG
6 năm
@Phạm Bảo Chân Ngoài ra có thêm con tai nghe Braven fly sport đó bác, bác tham khảo thử nhé 😁
3kshop
CAO CẤP
6 năm
@Phạm Bảo Chân bạn tham khảo thử sony sp500 nhé, ngoài ra có 1more eb100 nhé
azaudio.vn
TÍCH CỰC
6 năm
@Phạm Bảo Chân Có em Creative Outlier Sport đó bạn, pin trâu bass đập khỏe, chất lượng âm thanh mình thấy tốt hơn anker.
Hoang Min
TÍCH CỰC
6 năm
Ai tư vấn hộ con tai nghe tương tự tai iphone 5s nhưng có chỉnh volume được trên android 😁
@Hoang Min Sony STH32 bác nhé
Hi mọi người, mình cần mua 1 con tai nghe bluetooth để đi gym, giá dưới 1tr.
Mình đang nghía con Anker SoundBuds Surge

Nhu cầu: chống nước, mid và treb ổn, mình ko cần bass nhiều lắm, chống ồn (có hoặc ko có cũng được), kết nối mạnh, nghe gọi đt được
xin cảm ơn
@baynhanhtrongdem Bạn lên tí có con Braven Flye Sport nghe khá tốt, đáp ứng các nhu cầu của bạn để chơi thể thao đấy ạ
3kshop
CAO CẤP
6 năm
@baynhanhtrongdem tham khảo 1more ibfree bạn nhé
azaudio.vn
TÍCH CỰC
6 năm
@baynhanhtrongdem Bạn tham khảo Creative Outlier One nhé.
Em muốn mua một con tai nghe tầm 1tr đến 1tr2 nghe bass với treb ok có con nào ko ạ 😔(
Em chủ yếu nghe edm với pop ballad
loa.com.vn
TÍCH CỰC
6 năm
@naruto minh nhu cầu này có em tai nghe bluetooth jays T four hoặc braven flye đáp ứng tốt luôn mời bạn qua thử nhé
SVHouse106
ĐẠI BÀNG
6 năm
@naruto minh Nosc400 cũng rất phù hợp vs nhu cầu của bác đấy.
@SVHouse106 Em cảm ơn ạ
3kshop
CAO CẤP
6 năm
@naruto minh bạn tham khảo thử byron wyre xem sao nhé
azaudio.vn
TÍCH CỰC
6 năm
@naruto minh Bạn tìm in ear hay trùm đầu nhỉ? Nếu trùm đầu có Sony XB550Ap đó bạn, bass khỏe chơi edm khá tốt.
Em phân vân giữa onkyo e700m và marshall eq mode. Nhu cầu thì chủ yếu cắm vào chơi game fps nên cần treble tốt và âm trường thoáng ạ. Nhạc thì e nghe cân bằng. Cho e xin ý kiến với ạ
loa.com.vn
TÍCH CỰC
6 năm
@GowDL... tầm tiền này có em jays one+ đang sale cực hợp luôn mời bạn tìm hiểu thử nhé
3kshop
CAO CẤP
6 năm
@GowDL... thích treb tốt thì tham khảo fiio f9 bạn nhé
azaudio.vn
TÍCH CỰC
6 năm
@GowDL... Giữa hai em thì mình nghiêng về marshall hơn một chút.
kennaly
ĐẠI BÀNG
6 năm
Nhờ tư vấn,

- Bluetooth
- Over head, đeo lâu thoải mái
- Chuyên nhạc EDM (không phải DJ)
- Dải âm rộng, thoáng đãng
- Khoảng giá từ 3-5tr
- Có nhắm đến Sony XB950B1, Sen HD 4.40BT, không biết còn con nào tốt hơn với nhu cầu này không?

Tks các pác hỗ trợ.
3kshop
CAO CẤP
6 năm
@kennaly chuyên edm thì cứ xb950b1 đi bạn
azaudio.vn
TÍCH CỰC
6 năm
@kennaly Nếu thích bass nghe edm nhiều thì Sony hợp hơn đó bạn. Nghe nhạc chỉ cần 2 kênh thôi không cần tới giả lập 7.1 đâu bạn, sẽ làm cho chất lượng âm thanh dở hơn đó.
kennaly
ĐẠI BÀNG
6 năm
@azaudio.vn Nếu thêm nhu cầu chơi game thì các tai nghe đó có hỗ trợ đc 5.1 không pác?
azaudio.vn
TÍCH CỰC
6 năm
@kennaly Không đâu bạn ơi, vì tai nghe nhạc chỉ thiết kế có hai kênh thôi. Nếu bạn chơi game có thể tham khảo các mẫu chơi game như Steel Series Arctis 7 hoặc Logitech G933 sắp ra mắt.
.acu.
TÍCH CỰC
6 năm
nhờ các bác tư vấn hộ em: em cần 1 cái tai nghe thay thế cái earpod của apple, trc đây em có mua con xiaomi Piston in-ear mà ăn rồi nó cứ rớt cái núm cao su, phát bực với nó, nên giờ chắc kiếm con nào dạng earbud, bền bền 1 chút, em xài chủ yếu công việc, nghe nhạc nhẹ thôi, lên mạng search thì có thấy có 2 con, Sony STH32 vs JBL T250, ai dùng rồi cho em lời khuyên với ạ. Em cảm ơn trước
@Acuteboy vẫn khuyên bác nên dùng inear để thay thế =))) nhạc nhẹ thì e suggest RHA S500i support full 3 phím chức năng của iphone 😁
loa.com.vn
TÍCH CỰC
6 năm
@Acuteboy anh tham khảo thêm jays one+ nhé chắc ổn đó a
3kshop
CAO CẤP
6 năm
@Acuteboy bạn tính kiếm tai nghe trong tầm bn ?
.acu.
TÍCH CỰC
6 năm
@3kshop dưới 1 triệu thôi ạ. quên mất cái này =.=!
chuotchit01
ĐẠI BÀNG
6 năm
Giữa 2 con sony H500A và 1more 1001 thì con nào được mọi người ! Thể loại nhạc 65% Pop, Ballad , Acoustic và 35% EDM, Rap. Mọi người có con nào khác trong khoản thể loại nhạc này cho em ý kiến với ! Thanks mọi người trước nha !
loa.com.vn
TÍCH CỰC
6 năm
@chuotchit01 nghe đa dạng dòng nhạc như vậy bạn tham khảo thêm em momentum in ear rất hợp luôn
chuotchit01
ĐẠI BÀNG
6 năm
@loa.com.vn tại mình thích bass chắc gọn mạnh đó bạn 😔
loa.com.vn
TÍCH CỰC
6 năm
@chuotchit01 momentum in ear đáp ứng được ah, bạn qua thử nhé
3kshop
CAO CẤP
6 năm
@chuotchit01 gu của bạn thì h500a ok hơn, tầm này có fiio fh1 cũng ngon
azaudio.vn
TÍCH CỰC
6 năm
@chuotchit01 Nghe tạp vậy thì Sony hợp hơn một chút, hoặc lấy Fiio F5 cũng tốt không kém.
sumojumbo
ĐẠI BÀNG
6 năm
Tai nghe nhét tai, bình dân dưới 500k( càng rẻ càng tốt) , nghe nhạc trẻ, thì nên chọn con nào best p/p ạ
azaudio.vn
TÍCH CỰC
6 năm
@sumojumbo Bạn tham khảo mẫu JBL T110 nhé.
@sumojumbo Bạn xem thử con Syva nhé đang sale 47%, dây chống rối, có micro, âm thanh cũng khá tốt đó ạ.
3kshop
CAO CẤP
6 năm
@sumojumbo 1more 1m301 hoặc fiio f1 nhé
loa.com.vn
TÍCH CỰC
6 năm
@sumojumbo có em jays one+ cũng rất đẹp tầm tiền này luôn nhé
m.n tư vấn cho mình 1 em khoảng 400-600k chủ yếu nghe lap với đt,.. nhạc mình nghe tạp và thiên xíu về bass... vs càng bền càng tốt nhé thks..
@Ben bui bạn tham khảo thử Roccat Syva hoặc Nu Force NE 770 nha. Syva thì có mic
3kshop
CAO CẤP
6 năm
@Ben bui tham khảo 1more e1003 nhé
Xin các bạn giúp đỡ

Tôi thích nghe nhạc nhẹ dạng hòa tấu piano, và nhạc trữ tình kiểu Bằng Kiều hay Yao Si Ting v.v... nhưng cũng hay coi phim nữa - tôi xài headphone với samsung s8+ và laptop - và sử dụng ngoài trời khi di chuyển nhiều hơn trong nhà - tôi không muốn mua thêm amp/dac và thiên về tai nghe có dây (không dây hơi ngại vụ hết pin giữa chừng và làm biếng charge lắm!) - tôi có tham khảo diễn đàn và thấy những headphones sau có lẽ phù hợp, nhưng không biết nên chọn cái nào (tôi thoải mái về budget không nhất thiết phải chọn loại rẻ, chỉ muốn tốt và phù hợp là ok):

Sennheiser Momentum 2.0 On-ear
Grado SR325e
Philips Fidelio X2
AUDIO-TECHNICA ATH-MSR7

Xin các bạn cho ý kiến - chân thành cảm ơn nhiều!
@thangnhoc07 Mình nghĩ với nhu cầu của bạn thì nên chọn mẩu Momentum 2.0 Over Ear hoặc HD 599. Con SR325e thì cực kỳ phù hợp với những dòng nhạc của bạn lun nhưng đối với nhu cầu xem phim thì mình nghĩ nó chỉ ở mức tạm ổn thôi.
@svhouse106NKKN Xin cám ơn bạn, nếu xài S.M 2 On Ear có dây thì chất lượng có giống con S.M 2 Over Ear BT ko?
loa.com.vn
TÍCH CỰC
6 năm
@thangnhoc07 momentum on ear thiết kế chơi nhạc trẻ, momentum full size 2.0 thiết kế nghe trữ tình, nếu anh chơi trữ tình thì momentum full size 2.0 hợp hơn, ngoài mẫu này còn có sennheiser HD 630VB cũng rất hợp,

mời anh qua trải nghiệm thử 2 mẫu này với grado SR325e nhé

3c này dùng điện thoại được luôn ko cần dac, amp

grado sr325e thì nghe ấn tượng ngay từ giây đầu tiên, còn sennheiser càng nghe càng thấy hay
3kshop
CAO CẤP
6 năm
@thangnhoc07 gu của bạn thì ath msr7 ok đó, có thể tham khảo thêm ath a990z nhé

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019