Topic tư vấn tai nghe thích hợp dành cho từng thành viên

idoaudio
31/7/2014 12:51Phản hồi: 14.773
14.773 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

caube_vn
ĐẠI BÀNG
6 năm
Em cần tư vấn tai để chơi game, có thể nghe nhạc hoặc xem phim, mic có thể chống được âm lọt vào như tiếng quạt hay tiếng gõ bàn phím, đệm da đeo mềm một chút tầm giá từ 500k > 800k, em đang ngắm em Zidli ZH11S RGB LED Black (T) 600k và em HK Ear On của HandmadeKing 800k, nhờ các bác tư vấn ngoài 2 em ấy ra có em nào ok hơn trong tầm giá đó không 2hand hay new đều được, hoặc trong 2 em thì lấy em nào. Thanks các bác
mình cần tư vấn tai nghe inear nhạc vàng tầm 5tr.
loasvhouse
ĐẠI BÀNG
6 năm
@Art3miS Bạn tham khảo IE60 hoặc nếu có thể ráng 1 chút có em q-Jay hoặc Grado GR8 cực kỳ phù hợp luôn bạn nhé
loa.com.vn
TÍCH CỰC
6 năm
@Art3miS nếu cố lên được q jays reference là ngon nhất hợp nhất, nếu ko nuforce HEM 4 cũng được nhé
3kshop
CAO CẤP
6 năm
@Art3miS tầm này lấy rha t20 hoặc sony xba n1ap bạn nhé
azaudio.vn
TÍCH CỰC
6 năm
@Art3miS Bạn tham khảo 1more E1010 nhé, hoặc Sony N1AP.
Mọi người cho em hỏi. Em hay nghe nhạc và phim hoa ngữ, nghe audio tiếng trung giọng nam ấm, trầm, có giọng mũi. Nhạc thì chủ yếu là balad giọng cả nam nữ, pop. Có tai nghe in ear nào tốt trong tầm <500k không ạ.
loasvhouse
ĐẠI BÀNG
6 năm
@dichtu Tham khảo em CX 200 II xem sao bạn.
loa.com.vn
TÍCH CỰC
6 năm
@dichtu có em sennheiser cx 213 hợp luôn nhé
3kshop
CAO CẤP
6 năm
@dichtu bạn tham khảo 1more e1003 nhé
azaudio.vn
TÍCH CỰC
6 năm
@dichtu Có em ATH CK330IS đó bạn, hoặc 1more E1003 cũng khá.
Mọi người cho e hỏi, e nghe tạp thì có tai nghe bluetooth inear 2 tai nào dưới 1 triệu nào ổn không ạ, e đang nhắm con soundmagic e10bt, ko biết có con nào ngon hơn ko ạ ?
@BoyHamChoi199x cố hơn tí có con Jays t-four hoặc Braven Flye Sport nhé
3kshop
CAO CẤP
6 năm
@BoyHamChoi199x tầm này bạn tham khảo thử fiio fb1 xem sao
loa.com.vn
TÍCH CỰC
6 năm
@BoyHamChoi199x có em nuforce be lite 3 đang sale ác đó khá phù hợp
azaudio.vn
TÍCH CỰC
6 năm
@BoyHamChoi199x Có mẫu JBL E25BT nghe tốt trong tầm đó bạn, hoặc thích có thêm chống nước để đi tập thể thao thì xem qua mẫu Creative Outlier Sport hoặc Sony WI-SP500.
virtue255
ĐẠI BÀNG
6 năm
@3kshop con Sound Magic E10BT giá chỉ có 450-500k thôi mà bác 😁
Fire Roux
ĐẠI BÀNG
6 năm
Ae cho mình hỏi Grado Ige vs Ostry Kc06a thì em nào được hơn ạ , mình chỉ nghe Rock , ballad, pop , Soft-Rock
loasvhouse
ĐẠI BÀNG
6 năm
@Fire Roux Với gu nhạc của bạn thì mình vote em Grado iGe sẽ ok hơn bạn nhé.
3kshop
CAO CẤP
6 năm
@Fire Roux tầm 2tr bạn tham khảo fiio f9 xem sao
azaudio.vn
TÍCH CỰC
6 năm
@Fire Roux Nếu thích rock bạn tìm mẫu RHA S500 đó, hoặc lên chút có Fiio FH1 khá hợp. Mắc hơn thì có Marshall Mode EQ, mình đánh giá nghe rock cổ điển khá tốt.
Tư vấn giúp em con in-ear tằm 1m5 tới 2m, nghe tạp , với lâu lâu xem phim ạ
loasvhouse
ĐẠI BÀNG
6 năm
@KingliA Tầm này bạn tham khảo em V-MODA Forza hoặc nếu có thể ráng đầu tư thêm 1 chút có em Momentum in ear rất phù hợp bạn nhé.
3kshop
CAO CẤP
6 năm
@KingliA bạn tham khảo thử beyerdynamic byron hoặc rha ma650 nhé
loa.com.vn
TÍCH CỰC
6 năm
@KingliA cố xíu chơi sennheiser momentum in ear nhé hoặc chơi tai nghe bluetooth có braven flye, jays t-four, nuforce be lite3 nhé
azaudio.vn
TÍCH CỰC
6 năm
@KingliA Có mẫu Sony Hear in 2 (IER-H500A) đó bạn.
Nhờ thớt tư vấn giúp 1 chiếc in-ear, nghe rock ballad là chủ yếu. Không quan tâm hãng nào. Tiêu chí ngon, bổ, rẻ. Mình đang dùng nguồn phát là s9+ và tai akg đi cùng nó. Bạn đánh giá sao về cái tai akg đi kèm?
loa.com.vn
TÍCH CỰC
6 năm
@Scorpion1611 nhu cầu này cố xíu chơi nocs ns 400 hoặc ns 500 hoặc jays T four+ cực hợp luôn
3kshop
CAO CẤP
6 năm
@Scorpion1611 bạn tính kiếm tai nghe tầm giá bn ?
@Scorpion1611 tầm 1tr thì có CX 3.00, Jays Four+, tầm 2tr thì có Grado iGe hoặc Forza nhé bác
azaudio.vn
TÍCH CỰC
6 năm
@Scorpion1611 Tầm dưới 1tr bạn kiếm thử JBL T290 xem.
Nhờ các bạn tư vấn giùm mình loại tai nghe nào:
  • Earbud
  • Nghe nhạc nhẹ, pop, country, nhạc thính phòng.
  • Giá <500k
  • Không bluetooth

Mình cảm ơn nhiều,
loa.com.vn
TÍCH CỰC
6 năm
@Phuc.thinh.teo nhu cầu này có sennheiser mx 365 va MX 400 II, MX 170 bá đạo luôn
3kshop
CAO CẤP
6 năm
@Phuc.thinh.teo tham khảo fiio m3s nhé
loasvhouse
ĐẠI BÀNG
6 năm
@Phuc.thinh.teo Vs nhu cầu của bạn thì vote em MX170 khá phù hợp đấy
Mình đang cần tai nghe in ear tầm giá 2 triệu để nghe acoustic vocal nhạc nhẹ các kiểu. Các bạn tư vấn giúp mình với. Thanks!
loa.com.vn
TÍCH CỰC
6 năm
@noreplace nhu cầu này có grado ige với nocs ns 500 và jays four+ rất hợp mời bạn đi nghe thử nhé
loasvhouse
ĐẠI BÀNG
6 năm
@noreplace Tầm này vs gu nhạc của bạn thì vote em Nocs NS500 rất phù hợp đấy.
azaudio.vn
TÍCH CỰC
6 năm
@noreplace Bạn tham khảo Fiio FH1 nhé.
biquangphuc
ĐẠI BÀNG
6 năm
@noreplace nghe vocal, acoustic thì bác thử Denon C620 hoặc RHA MA650 đi
Nhờ mn tư vấn tai nghe chủ yếu xem phim chơi game tầm 5-6tr đổ lại, m đag tham khảo trên mạng dc 2 con hd600 2hand với dt900pro, mn thấy dc ko ?
loa.com.vn
TÍCH CỰC
6 năm
@ndc90
bạn phải chơi em sennheiser gsp 600 này + soundcard sennheiser gsx1000 thì vô đối luôn
loasvhouse
ĐẠI BÀNG
6 năm
@ndc90 Em HD600 bạn phải đầu tư thêm amp mới ra hết tiếng đc, còn GSP600 bạn nghe nhạc chơi game, xem phim đều khá ok, sau này muốn nâng cấp thì đầu tư thêm em amp là xong.
azaudio.vn
TÍCH CỰC
6 năm
@ndc90 Con DT990 Pro thì phải có amp mới dùng tốt được. Tầm đó nghe tạp bạn tham khảo mẫu ATH M50x hoặc Beyerdynamic Custom One Pro Plus nhé.
bustalyme
TÍCH CỰC
6 năm
em đang muốn kiếm con tai nghe jazz, instrumental, vocal và lâu lâu nghe pop/ hiphop/ dance (20% thời gian)
em thích tiếng tối, bassy, mid chi tiết và laidback 1 chút

em có đọc qua và thấy thích akg n40, campfire lyra,

em thích soundsign của earsonics

em chỉ cắm chay vào nguồn phát là iphone

bác 3K tư vấn cho em với
loasvhouse
ĐẠI BÀNG
6 năm
@bustalyme Với gu nhạc của bạn thì tham khảo thêm em Nuforce HEM6 xem sao nhé.
@bustalyme Bạn nghe thử qua con Astell&Kern Michele nhé.
bustalyme
TÍCH CỰC
6 năm
@bustalyme huhu nhờ bác @3kshop tư vấn chưa được mà 2 bác svhouse vào tư vấn gòi
3kshop
CAO CẤP
6 năm
@bustalyme lyra thì ngon hơn n40 1 đẳng rồi, kiếm dc thì chơi cũng ngon
tibapro
ĐẠI BÀNG
6 năm
Em thích nghe nhạc anime vui tươi có mid với treble hay nhưng ko quá thiếu bass nói chung là nghe tạp đó anh thì nên chọn tai inear nào dưới 1 triệu rưỡi nhỉ?
loasvhouse
ĐẠI BÀNG
6 năm
@tibapro Tầm này vs gu nhạc của bạn thì tham khảo em CX 2.00 xem sao nhé.
@tibapro Bạn xem qua mẩu a-Jays Four+ hoặc CX 5.00 đang được giảm giá tốt đấy.
3kshop
CAO CẤP
6 năm
@tibapro tham khảo beyerdynamic byron nhé
mrvit88
ĐẠI BÀNG
6 năm
với kinh phí <2t5 em cần 1 tai nghe xem phim và chơi game. bluetooth. có bác nào recoment em con gì không ạ?
loasvhouse
ĐẠI BÀNG
6 năm
@mrvit88 Nếu bạn cần fullsize thì ráng thêm 1 chút có em HD 4.40 BT, còn inear thì bạn tham khảo CX6.00 BT nhé.
@mrvit88 Nếu bác cần bass tốt cho nhu cầu xem phim với choi game thì in-ear bác xem qua con BE Sport 3 hoặc Monster Achieve nhé. Fullsize thì tầm 3 củ mới có con Senn HD 4.40
mrvit88
ĐẠI BÀNG
6 năm
@mrvit88 cao quá các bác ơi. chỉ mã là 2t5 thôi. các bác tư vấn mấy con tầm 2t< là ok
3kshop
CAO CẤP
6 năm
@mrvit88 tham khảo sony ch500 nhé
virtue255
ĐẠI BÀNG
6 năm
các bác cho em hỏi là em đang có nhu cầu tìm 1 tai nghe bluetooth thể thao để tập gym và chạy bộ,
Nhu cầu của em là nhạc nghe ổn một chút là đc, đừng lởm quá, quan trọng nhất là bền và chống nước.
Em đang nhắm con Sound Magic E10BT, mấy chỗ đang bán tầm 450-500k.
Con này có ổn không các bác? Có chống mồ hôi tốt không ạ?

P/S: Lí do chết tai nghe thường là gì vậy các bác? Trước em mua 2 con Xiaomi Sport Bluetooth mà toàn có hiện tượng tự nhiên die, sạc vẫn vào, đèn vẫn sáng, mà dí nút nguồn thì không lên.
@virtue255 Bác muốn ổn thì tầm này ko dễ đâu............
virtue255
ĐẠI BÀNG
6 năm
@svhouse106NKKN Thì em chỉ cần tai nghe Bluetooth mà có chống nước với nghe vừa đủ thôi, vì nói thật, lúc chạy bộ hay tập gym, mở nhạc nghe để có khí thế thôi, chứ cũng không tập trung nghe đc. Mà tính em thì hau quăng quật lung tung, hay mất hay hư tai nghe lắm. Năm rồi mất 3 cái tai nghe. Nên mua nhiều tiền mất, hư thì xót lắm 😁
virtue255
ĐẠI BÀNG
6 năm
@svhouse106NKKN Chỉ xác định mua con 7-800k trở lại thôi bác ạ 😁
3kshop
CAO CẤP
6 năm
@virtue255 tham khảo 1more ibfree bạn nhé
tư vấn cho em 1 tai nghe chơi game, bass chắc giá mềm với ad
loa.com.vn
TÍCH CỰC
6 năm
@nguoikhaisang roccat cross hoặc sennheiser gsp 300 nhé
@nguoikhaisang chơi con này đi mới về, hoặc Game One đang sale shock

Tư vấn giùm e con tai nghe Full size, 3m đổ lại, nghe nhạc hòa tấu, nhạc trữ tình và xem phim song ngữ phải nghe rõ tiếng anh ạ. 😃
Em cảm ơn
@loa.com.vn HD 559 vs ATH MSR7 con nào ổn hơn ạ
@svhouse106NKKN 471 vs 461 so với con ath m20x thế nào ạ
@3kshop Dòng beyerdynamic e thấy cho thu âm nên không muốn mua dòng đó, e đang phân vân giữa 2 hãng Sennheiser vs ATH mà ATH thấy có vẻ ổn mà đang phân vân nên mua ath m20x hay để dành tiền mua MSR7, vì nhu cầu cũng ít nghe chủ yếu nghe loa mà muốn đầu tư cho đáng mà tiền cũng quan trọng không kém 😁
Tư vấn giúp em tai nghe không dây gọn nhẹ mang đi tập gym mà giá dưới 1 triệu với ạ, thanks
@blueocean_1992 tai nghe roman z6000 500k z6000s 600k
loasvhouse
ĐẠI BÀNG
6 năm
@blueocean_1992 Nếu có thể ráng thêm 1 chút có em Braven Flye Sport khá phù hợp đấy bạn.
3kshop
CAO CẤP
6 năm
@blueocean_1992 tham khảo 1more ibfree bạn nhé
E có tầm 500 k thì nên mua inear hoặc earbud loại nào ạ. E chủ yếu nghe nhạc cụ violin ,piano . bên cạnh đó có dance và pop.
Thnks mng nhiều
loasvhouse
ĐẠI BÀNG
6 năm
@NDuyAnh Nghe tạp tầm này bạn tham khảo CX 213 khá phù hợp đấy
@NDuyAnh MX 375 hoặc CX 213 đó bác
3kshop
CAO CẤP
6 năm
@NDuyAnh tham khảo radius nef31 bạn nhé
themantm
ĐẠI BÀNG
6 năm
Các bác tư vấn giúp mình tầm dưới 3tr có tai nghe in-ear wireless nào phù hợp nghe tạp (pop, rock).
Mình đang nghe ATH M40x và cảm thấy thích chất âm này.
Cảm ơn mọi người.
loasvhouse
ĐẠI BÀNG
6 năm
@themantm Tầm này bạn tham khảo em Braven Reflect hoặc V-MODA Metallo Wireless xem sao nhé.
@themantm Nhu cầu bác mới về con NE BE Live 5 nghe tạp ổn đó bác, hoặc Elipson No1
3kshop
CAO CẤP
6 năm
@themantm bạn tham khảo beyerdynamic byron bt nhé
ae tư vấn giúp mình con tai nghe tầm dưới 2 củ với, mình đang xài thinksound nhưng đứt mịa 1 bên r 😔

mình hay nghe tạp, nhiều thể loại, nhưng thích nhất là âm bass, mình cần loại có dây và in ear

nhân tiện mình cũng cần thay luôn con bluetooth sony để đi tập gym, mình đang tìm 1 mẫu bluetooth in ear, chống mồ hôi và đặc biệt là bass càng ngon càng tốt tầm dưới 2 triệu luôn
@mr_lonely_1992 Loại có dây nghe tạp thì bác xem thử Momentum in ear, hoặc V-moda Forza. Còn loại Bluetooth bác xem qua con NU BE Lite3 hoặc Monster Achieve
3kshop
CAO CẤP
6 năm
@mr_lonely_1992 bluetooth in-ear sony thì có SP500 nhé, còn in-ear 2tr thì tham khảo rha MA650 nha
loa.com.vn
TÍCH CỰC
6 năm
@mr_lonely_1992 chơi em braven flye hoặc nuforce be lite 3 hoặc em be sport 3 ngon luôn nhé

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019