Trải nghiệm luôn Windows 10 May 2019 trên Macbook, Boot Camp hoàn toàn tương thích

thanhtung6868
24/5/2019 11:15Phản hồi: 204
204 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Sau khi lên thì parallels không chạy được cứ báo lỗi UEFi ,chẳng lẻ chuyển định dạng cài wwin mới nữa rồi.có ai bị không và giải quyết như thế nào vậy
Mấy bác ơi. Em hiện đang dùng macbook air 2017. Làm theo hướng dẫn như trên giờ muốn back về mac os mà k tìm được mac os tren bootcamp. Giờ phải làm sao ạ? Giúp e với
@Lê Tấn Tài 22 bạn restart, trong lúc nhấn giữ Option, sau đó sẽ hiện boot option cho mac cho bạn lựa chọn
Mr.Xr
TÍCH CỰC
5 năm
có phải mấy anh windown đang chọc mấy anh ios vì thấy khá nhiều bác mua mac về cài win 😆
@Mr.Xr Có vài cái vẫn phải dùng phần mềm trên win để xử lý, kể cả office, bản cho mac cũng không support hết chức năng, vd: bạn embeded 1 file vào trong word thì trên mac k mở đc, và trên mac cũng k có chức năng này, trên windows thì xử lý đuợc
Mr.Xr
TÍCH CỰC
5 năm
@Tú Dương Minh vậy nên e nghĩ các sếp mic nên có bản tùy biển cho mac. cập nhật đầy đủ các thứ 😆
sau khi cài máy em nó bị thiếu driver ai bác nào biết bản boot camp nào hoạt động tốt trên chiệc me293 cho em xin link với please 😔(
Mình dùng Macbookpro Early 2011 13", MacOS nào có thể cài được bản Win này bạn?
P/s: Vì mình cài bản này vào toàn bị lỗi màn hình xanh và Reset lại liên tục
sy_dhg
ĐẠI BÀNG
5 năm
CÓ BÁC NÀO chỉnh đc touchpad trên win 10 mượt như mac os ko e vào win mà
touchpad không dc mượt
boc2010
ĐẠI BÀNG
5 năm
@sy_dhg Không được như trên MacOS đâu. Khoảng 70% thôi o_O.
Bạn vào Windows > mở Boot Camp Control Panel lên rồi chọn như hình sau nhé:

Mình đang cài bản win cũ thì cài đè lên có ok ko nhỉ
@cuonglcghm Có ngon như cài trên máy windows k cu
Chủ thớt @thanhtung6868 với các pro cho hỏi bản win này vẫn đang là bản win 10 mới và ổn định để có thể cài cho Mac 2015 pro phải ko? Do mình cần sử dụng win tầm 30% thời gian sử dụng máy.
Có bản cập nhật nào ổn định mấy ae đã trải nghiệm thì giới thiệu giúp nhé, giờ đi hỏi tiếp cách cài đặt 😃
Thanks

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019