Trao đổi về Samsung Galaxy K- mã SHW-M130K

Cực Hấp
11/6/2011 16:54Phản hồi: 682
682 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

aikia123
ĐẠI BÀNG
12 năm
Bảng w21 chuẩn thì có chuẩn nhưng lỗi tin nhắn khó chịu quá!
các bạn ơi có bản room tiếng việt nào không cho mình 1 bản với.thanks
rom tiếng việt thì mình kpo thích lắm nhưng mình có đọc trên dien đàn miên tây có người đã post bài up đc rom tiếng việt cho em nay rồi đấy.

cái anh han quốc này luôn thế máy nào chả nỗi tn nhắn ko thế này thì thế kia.chấp nhận thôi bạn an.nếu ko ta lại up bản rom fix lỗi tn của bác loverain hihi.bạn o đau vậy.có thời gian giao lưu nhỉ
cảm ơn bạn.tại mình không quen dùng tiếng anh lắm mà.bạn có thể cho mình link up rom tiếng việt không,vào thử xem thế nào.mình ở hải phong bạn a.thế còn bạn ở đâu?
@huy_keolac Link thì mình biết nhưng ko nhơ để lúc nào mình vào máy tính mới gửi dc giờ mình đang dung đt.à mình ở hn.minh thấy tién anh ôn mà có sao đâu
@huy_keolac Link thì mình biết nhưng ko nhơ để lúc nào mình vào máy tính mới gửi dc giờ mình đang dung đt.à mình ở hn.minh thấy tién anh ôn mà có sao đâu
http://www.mientaygsm.com/showthread.php?14884-Samsung-Galaxy-K-SHW-M130K-Edit-TV-ok-!
Link o trên nhé
http://www.gsmsaigon.vn/showthread.php?t=71217&page=2
Link này chuẩn hơn nhưng người ta chỉ cho xem thôi.các cao thủ trwen tinh tế ma chịu thua à việt hóa đi.
xuanan11
ĐẠI BÀNG
12 năm
bác nào cài đc tiếng việt chưa ạ
bác nào có rom tiếng việt chia sẻ cho ae đi...thanks
xuanan11
ĐẠI BÀNG
12 năm
mà các bác cho em hỏi máy nóng..pin nóng nhanh hết pin..là lỗi do pin ạ..mà muốn tìm hiểu rom riếc..cách up rom root máy..kinh nghiệm sử dụng mà khó quá..con galaxy k này ít người dùng quá hay sao ý
Do rom thôi máy mình giờ cũng thế.trước dùng rom gốc có sao đâu.giờ lên 2,3,6 may lại thế mới chán
xuanan11
ĐẠI BÀNG
12 năm
ờ mình cũng đang 236 đây..máy nóng mà hao pin kinh khủng quá..
có cao thủ nào vào giúp ae nhà k không nhỉ
jonytuan
ĐẠI BÀNG
12 năm
chào các cao thủ. tình hình là em vừa up room lên 2.3.6 bản downl ở trên 1 trang Hàn Quốc nào đó. hiện tại thì bị lỗi import danh bạ từ sim sang đt. không bít có phải do bản room lỗi không. mong các bác chỉ giáo. em muốn hack root thì làm thế nào
aikia123
ĐẠI BÀNG
12 năm
@jonytuan bạn download file http://www.mediafire.com/?6y8q0dhce0q124s về rùi bật odin len up vao nhu up rom vậy!
jonytuan
ĐẠI BÀNG
12 năm
@aikia123 em hack root đc rùi,cảm ơn bác đã share. tuy nhiên thì xóa 1 số ứng dụng hàn đi rùi ram vẫn chẳng cải thiện đc bao nhiu. hehe
xuanan11
ĐẠI BÀNG
12 năm
bác dùng contac2sim ùi import ra máy..máy em cũng thế mà 2.3.6 lun
@xuanan11 Mình cũng đang dùng 2,3,6 nhưng bản củn mình vãn là vg09 chưa len wc21 mình thì thấy bt ko nhanh lắm so với iphone vân trâu hơn nhiều.bạn dùng phàn mem quản lý pin gopowe hay lắm
jonytuan
ĐẠI BÀNG
12 năm
@xuanan11 cảm ơn bác, em làm thử đã thành công. hôm chưa import đc có người gọi đến cũng chẳng bjt là ai 😁
jonytuan
ĐẠI BÀNG
12 năm
@tamnokf6 mình up lên 2.3.6 wc21 cảm giác đầu tiên là thấy nhanh hơn,mượt hơn, pin cũng lâu hết hơn so với bản gốc 2.2. mặc dù số lượng ram đã dùng luôn ở mức trên 250mb,còn bản cũ là mức 200mb vào ứng dụng vẫn đơ
xuanan11
ĐẠI BÀNG
12 năm
@tamnokf6 thank na..đang cài xem tn máy nóng và nhanh hết pin quá
bạn dùng thử cái này đi thinh thoảng vào quét ram tí mình dùng ram luôn o khoảng 200mb tứ trống khảong hơn 100mb; GO launcher và go power.apk cái này có trong play nhé.đi liên với nó là rât nhiều ưng dụng tuỳ bạn thích thì cài vào ko thì đưng dowload về ok.
có gì chia sẻ cùng anh em nhé
à mình hương dẫn qua 1 chút nhé.khi bạn cài go launcher vào bạn là theo hướng dẫn cài xong ok,bạn vào menu bên dưới góc trái có 3 dấu chấm bạn chạm vào đó tiếp theo bạn chọn hide app(tam dịch ẩn ứng dụng)bạn sẽ đánh dấu những ứng dụng mình ko dùng nhấn ok thế là bạn đã lược bỏ đc những thứ mình ko cần rồi.
với phần mềm go power khi bạn cài go launcher nó sẽ mặc định trên màn hình của bạn,thi thoảng bạn nhấn vào biểu tượng có hình tròn tia sét ở giữa như thế những úng dụng đang dụng pin của bạn sẽ đc tăt bạn sẽ thấy thời lượng của pin dc tăng lên ở bên cạch(do phân mềm này tính toán đc thời gian sử dụng pin).như thế tạ ok vè ram va pin nhé.
xuanan11
ĐẠI BÀNG
12 năm
các bác vào đây http://www.tinhte.vn/threads/1087114/page-20#post-22738341 mà nhờ các cao thủ việt hóa cho nè
jonytuan
ĐẠI BÀNG
12 năm
@xuanan11 rom của mình đuôi .tar hok dịch đc bác ợ
kaynhok
ĐẠI BÀNG
12 năm
lý thuyết là vậy thoy,mình làm thữ r,cực lắm
nhờ thì cũng ít ai giúp
thoy thi tự bung rom ra mà dịch cho lành
Mọi người giúp mình với, hiện là e đang xài cái samsung galaxy shw-m130k (SS Galaxy K), lần đầu xài android nên em nghịch bậy, up rom của samsung galaxy Y (up 3 file dùng odin theo trang web j đó chỉ), sau khi up thì màn hình đen thui, làm cách nào cũng không có sóng được. Sau khi em đem ra tiệm sửa điện thoại ở dưới cầu Nguyễn Tri Phương sửa lại, phải tháo máy ra sửa (mất 300k) thì em thấy máy khởi động trong tình trạng upgrade (có nghĩa là chưa up rom), mấy bác ở đó nói là đợi tới chiều hãy tới lấy, em thấy máy mở được tưởng là về nhà có thể tự up rom được nên em nói thôi để em về up, mất công chạy qua chạy lại nữa. Nào ngờ về nhà em up rom của SS Galaxy K được nhưng không có sóng. Em đem lại chỗ sửa lúc trước thì nó bảo là cái đó nó không chịu trách nhiêm, rõ ràng máy em đang xài có sóng, nó sửa xong mất sóng luôn mà nói mình kiểu đó, rồi bảo up rom tính tiền nữa chứ. Em thề có lần sau cũng không đem máy ra chỗ đó sửa nữa. Bây giờ bác nào biết cách khắc phục tình trạng này không?

Bây giờ mỗi lần up xong là bị lỗi

Màn hình chính hiển thị dòng HW: Not Active.

Còn em up kernel thì báo lỗi. Em đang thực sự rất hối hận, thề từ nay về sau em không dám mò bậy vào android nữa. Bác nào giúp em với, mất 300k mà vẫn chưa sửa được. Mọi người biết chỗ sửa hay cách sửa như thế nào thì giúp em 1 phát, gần 2 tuần rồi
kaynhok
ĐẠI BÀNG
12 năm
bạn ở sài gòn nhỉ ???nếu được bạn ghé mình,mình hk chắc làm được nhưng sẽ cố mọi cách
mà nói như bạn thì mình nghĩ bị nó xỏ lá rồi,vì up nhầm rom sẽ mất boot,cái này thì boot lại bằng phần mềm,không việc chi phải tháo máy ra cả
nếu bạn tin tưởng và muốn thử thì inbox mình hen
@kaynhok kaynhok bạn ở đâu? Đang làm ở chỗ kia mai mới trả lời. để cả tuần chưa xong. Mình up rom và kèm theo mấy file fps j j đó. Không cách nào khởi động máy được. Nó bị mất IMEI luôn giống trang này nè
http://forum.xda-developers.com/showpost.php?p=26827676&postcount=4512"

Mình ở Q.Tân Phú, gần đầm sen, bạn có cách nào làm được không?

aikia123 để 3,4 cái sim vẫn không được. nó bị như cái link kia. chẳng biết bị gì. tại trước giờ xài hdh ios nên chưa bao giờ đụng vào cái hdh android. ai ngờ nó phức tạp vậy
kaynhok
ĐẠI BÀNG
12 năm
@kyoshjro90 mình ở Q10,gần cafe TinhTe
aikia123
ĐẠI BÀNG
12 năm
thử up lại firmware gốc của galaxy K đi... Dùng thử 1 sim khác test thử lun!
aikia123
ĐẠI BÀNG
12 năm
Bây giờ bạn thử up cái firmware 2.3.4 của bọn tàu thử xem sao... hok được nữa thì chịu rùi
không được bạn aikia123 àh. hình như nó thiếu 3 file j đó

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019