Workshop lọc không khí sharp

Workshop lọc không khí sharp

[Trên tay] ASUS Fonepad 8: máy đẹp, thiết kế tốt, nghe gọi được, giá 5 triệu

TDNC
31/10/2014 10:3Phản hồi: 144
144 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Lại thêm một sản phẩm hợp lý nữa. Cố lên Asus /

Mình có để ý về ASUS và thấy rằng:

1. Họ luôn cần mẫn ra các sản phẩm với nhiều mức giá khác nhau, tạo điều kiện cho nhiều người hơn tiếp cận với công nghệ.

2. Họ đã rất nhiều lần thành công khi vượt qua giới hạn về chất lượng sản phẩm khi so với giá thành bán ra. Cùng một cấu hình thì Asus thường rẻ hơn nhất là ở thị trường MTXT và MTB ( mới đây là ĐTDĐ) ; Thiết kế mình thấy cũng ổn lắm chứ không đến nỗi cục mịch thô kệch.

Hôm trước mình có vào siêu thi, lướt qua hàng MTXT thấy có mẫu máy - Asus X453MA WX058D , có 5tr8 mà thiết kế rất trơn tru và ngon lành. Cấu hình thì không bàn đến vì tùy nhu cầu nhưng thiết kế được như vậy làm mình bất ngờ.

…..

Tuy nhiên, nếu họ hi sinh độ bền, tức là chọn những linh kiện giá rẻ để lắp thành sản phẩm thì người tiêu dùng đúng là vẫn phải có một cái giá để đánh đổi.
Về độ bền của sản phẩm Asus mình không có kinh nghiệm. Các bạn đã dùng rồi mong có thể chia sẻ thêm về điều này, vì mình cũng tò mò lắm: vì sao họ luôn có thể ra một sản phẩm rẻ hơn được các hãng khác, và trong nhiều trường hợp, nhìn tổng thể lại thuyết phục hơn những hãng đã có tên tuổi ? Mình cảm ơn.
bebinh832
ĐẠI BÀNG
10 năm
anh có thể so sánh con này với DELL Venue 8 T02D được không ?? @TDNC
asus làm tốt lắm, có tiền cũng sẽ lấy 1 em
nếu chê thì mua ipad mini 1 wifi cũ 5tr, còn nexus 2013 nghe nói camera chụp tệ lắm ám vàng, cân bằng trắng k đúng,...... thua camera của fonepad 2013
còn k thì đợi giữa tháng 1 có cpu mới của intel,zenfone mới,....... trước tết ta mua là vừa
donkis0t
ĐẠI BÀNG
10 năm
1G thì lag rồi
Khổ thật, 5tr mà RAM 1GB, ROM 8GB, lõi tứ thì bằng con Dell Venue 8 RAM 2GB, ROM 32GB vi xử lý lõi kép rồi 😔
donkis0t
ĐẠI BÀNG
10 năm
@nbn_megaboy_9000 Dell có 2 sim nghe gọi chắc?
@nbn_megaboy_9000 bạn coi đánh giá con Dell của tinhte chưa mà bạn nói fonepad 8 thua Dell 8
tivu
ĐẠI BÀNG
10 năm
đợi 1 tháng nữa hạ giá mua thôi
ASUS Fonepad 8 đẹp quá, nhất định có tiền phải mua.
Cũng hay, giá rẻ, cấu hình ổn
daikimgia
ĐẠI BÀNG
10 năm
tại sao lúc nào màn hình cũng dừng lain ở 1200 x 800, ghét thiệt?
8 inch ram 1g. Hik. Lak lak.

Sent from my iPhone 5s using Tinhte.vn
fox7196
ĐẠI BÀNG
10 năm
Mua cho mấy ông bà già thì ok 😃
@fox7196 Tội nghiệp, già thì phải xài máy tốt chứ sao lại hất hủi, cho xài máy cùi bắp vậy bác, khi sinh mình ra và nuôi mình lớn lên thì hai người đó cũng lúc nào cũng cho mình cái tốt nhất mà. Cố mua Ipad Air 2 128 GB cho các cụ ấy chấm chấm quẹt đi.
fox7196
ĐẠI BÀNG
10 năm
@thanh120514 Ý em ko phải Ba mẹ 😆 ý em là cho mấy người trung tuổi mắt kém ấy. Màn to, phím to dễ bấm 😁
Quá ngon. Dùng tab 8 ss chán wwa

Sent from my LG-F100L using Tinhte.vn mobile app
trung1106
ĐẠI BÀNG
10 năm
ai có ý định dùng máy chạy chíp intel thì hãy bỏ ngay ý định dó đi. tôi điên vì dung zenfone 5 dùng cái j cũng không tương thích
@trung1106 Cảm ơn nhiều, mình vừa có ý mua Zenphone đó.
trung1106
ĐẠI BÀNG
10 năm
@thanh120514 bạn hãy dùng và cảm nhận. tải ucbro nè. dùng face nè. va nhiều game nữa. dùng bình thường thì được.....
@trung1106 Bạn dùng bản xách tay a .Mình cũng đang xài zen5 bản 501 ww ko bị lỗi đó
Hồi trước em cũng nghĩ ngon bổ rẻ. Mua một em về dùng. Được gần 2 năm hỏng cảm ứng.
Chán luôn. Giờ thề chỉ mua ipad thôi.
nhìn là ghiền
Hình thức cũng ok cơ mà khoảng cấu hình sao không nâng lên cho bằng em Zen6 nhỉ. Xai Tablet mà khưng khựng thì khó chiệu vãi nồi =.=
@Adam ha Con này benchmark antutu >30000 điểm đó bạn, Zen6 đc có 22000 thui.
@unwrittlaw Sao Cơ mà con này open ứng dụng còn giật còn Z6 phà phà game nặng còn k lag chứ nói gì đến các tác vuh bình thường.Asus Troll nhau à =.=
@Adam ha Co ai test khã nang choi game chua ??
Dang hóng
Lướt web, coi youtube, nghe nhạc zing thui, ko bít sài ổn ko nhỉ, chủ yếu pin lo bít tốt ko, tại mình hay coi bảng điện tử ck, onl liên tục từ 9h-3h

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019