IFA 2024

IFA 2024

Trên tay BatteryBox, pin di động có hệ điều hành cho MacBook

sonlazio
13/7/2015 10:56Phản hồi: 94
94 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

motlep
CAO CẤP
9 năm
Có sợi này và 1 battery dự phòng hỗ trợ kết nối DC là có tất cả người ơi. Không quá khó để kiếm cả 2 đâu...hihi

Cục này có chất lượng hoàn thiện lởm quá
ad mua con này ở đâu thế?mình muốn mua quá
mazechan
TÍCH CỰC
9 năm
anh @sonlazio cho em hỏi thăm tên hiệu cái case anh đang dùng với ạ 😃
Lies
TÍCH CỰC
9 năm
Mình nghe bảo quy định phòng cháy nổ gì ấy thì cấm vận chuyển pin qua đường hàng không, không biết mình ship con này từ link bên trên về dùng thì có sao không nhỉ @@ sợ nhất mấy cái thủ tục hải quan, lằng nhằng rắc rối 😔
@Lies bình thường thôi chả có vấn đề gì đâu
thằng xiaomi nó mà làm khéo giá chỉ bằng 1/3 mà vỏ ngoài bằng nhôm, kết hợp với macbookpro thì không có điểm trừ 😃 con này đắt mà nhìn thô quá, cổng usb nhìn cứ thấy độ hoàn thiện chưa cao, cơ mà bác nào mua về độ nam châm được mà, nhìn cài thế lúc vội đứng lên mà quên gấp máy vào thì coi như bẻ bản lề quá
ngocultra
ĐẠI BÀNG
9 năm
KLQ nhưng Ad cho mình hỏi miếng dán da macbook ở đâu thế?
Theo nhận xét của mình thì đó chỉ là 1 cục nguồn Backup dùng trường hợp khẩn cấp thôi, nếu lạm dụng nó thay thế cho cục nguồn thì ko ổn nếu ko muốn nói là sai lầm.
Thứ nhất : tại sao phải xạc đầy cục nguồn này rồi dùng nó cho Macbook rồi phải xạc lại khi hết pin...tức là dùng qua trung gian, lằng nhằng như vậy làm gì vì chỉ muốn giữ Cycle thấp...Bạn mua máy tính là để sử dụng chứ đâu phải giữ thấp Cycle thấp để giữ cục pin hay bán lại cho có giá ???. Nguồn pin là 1 bộ phận vô cùng quan trọng, nếu sai kỹ thuật trong việc sử dụng thiết bị xạc sẽ làm gây hư hai nghiêm trọng vô cùng
Thứ 2 :Đó chỉ là 1 cục nguồn ko hơn ko kém, nếu nói có hệ điều hành để ko xạc pin thì quả là quá siêu trong 1 thiết bị backup Made in China này. Nên nhớ cổng xạc vô của máy chỉ có 2 cực (+) và (-) nằm 2 bên để cắm bất kỳ chiều nào cũng xạc được, Điện thế của cục pin là 10.95 gì đó,điện thế cấp của cục xạc là 18v tức là phải cao hơn hoặc bằng ngưỡng điện thế cho phép xạc vào pin của mạch xạc trong Motherboard...Nếu điện thế DC ngoài cấp ko đủ dòng hoặc volts thì mạch xạc trong bo mạch sẽ không cho phép xạc vào pin. Tôi không biết chính xác điện thế ra của cục backup này bao nhiêu Volts xuất ra nhưng chắc rằng ko bao giờ trên 18.5 volts.Tôi nghĩ khoảng 10.8v-14.4v là hết cỡ, như vậy mạch xạc sẽ ko xạc vào pin và điều này là do Macbook xử lý chứ ko phải là cục backup kia.
Thứ 3 : Với 1 cục nguồn Made in China...Bạn có yên tâm sử dụng nó ko? Trên cục nguồn Zin của Apple có mạch bảo vệ an toàn cho Macbook,nguồn xuất ra ban đầu chỉ khoảng 3-5v với ampe rất nhỏ khi cắm vào máy nếu như ko có sự ngắn mạch ( sự cố hư hỏng) thì lúc đó mới xuất ra 18.5 v để xạc. Nếu máy bị ngắn mạch làm dòng Ampe tăng thì cục xạc tự động ngắt nguồn 18.5 để không xảy ra cháy nổ. Tất cả cục nguồn phụ kiện ko do Apple sx đều ra trực tiếp 18.5v ko có mạch bảo vệ như vậy. Vậy thiết bị này có chắc chắn an toàn cho máy tính của bạn hay không,hay chỉ vì muốn Cycle thấp mà lại muốn sử dụng nhiều mà bạn muốn sử dụng như vậy...Tại sao bạn lại cất ko dùng cục xạc zin mà lại tự làm khổ bản thân ?.Nếu để muốn Cycle của pin Zin thấp thì tại sao bạn ko mua cục pin thay thế rồi gỡ cục pin zin ra và xài tẹt ga ko bận tâm gì nữa, khi nào bán máy thì gắn pin zin vô với Cycle như lúc gỡ ra...
Tóm lại nếu bạn có nhu cầu dùng khẩn cấp để phòng khi hết pin trong lúc làm việc thì tốt, nhưng tính dùng nó thay thế nguồn pin để sử dụng hàng ngày thì đó là 1 sai lầm, không sử dụng theo thiết kế của các kỹ Apple mà lại nghe theo mấy anh TQ thì bạn sẽ nhận hậu quả gì đây ??? Tự bạn sẽ hiểu
@sonlazio tks anh
quangkhanh90
ĐẠI BÀNG
8 năm
@zeric01 pin của mình hơn 600 lần rồi, mà mới dùng có hơn năm, ap care còn đến 2 năm nữa, liệu cái bác nói có chính xác ko nhỉ?
@thien-appleton Bạn nói vậy cũng đúng nhưng cũng phải xét tuỳ khía cạnh nữa
Nó thức chất là cục pin dự phòng cho macbook,smartphone.tablet,cũng có rất nhiều ngừoi đang cần
Vì nó dẫn dòng điện trực tiếp cấp nguồn cho macbook nên ko đi qua pin thì ko ảnh hưởng đến số cy của pin là đúng rồi
Chỉ dùng trong trường hợp cấp bách thôi chứ ko nên dùng thay cục sạc vì nó sẽ làm chay pin trong time dài
@N.E.M Thôi tôi lạy 2 cụ cho em xin
Ai cũng có cái lý cái đúng của riêng mình nói chung là nó vẫn là viên pin dự phòng chi macbook smartphone hay tablet rất thiết thực và chỉ dùng khi cần còn dể thay củ sạc thì ko nên còn chuyện nó cón bền hay ko thì mua về xài sẽ bt ngay thôi
không to vì quá to 😁
anhtuanlqd
ĐẠI BÀNG
9 năm
Em là em không mua. Em dùng gần 7 năm, dùng như phá. Cycle 667. Pin vẫn hơn 2 tiếng. Lỡ mà Pin có nghẻo chắc cũng đc hơn 10 năm, em có cơ hội đổi máy mới 😁
tóm lại là bạn táo hút máu quá
o_obibi
ĐẠI BÀNG
9 năm
các chi tiết gia công chưa được sắc sảo lắm nhỉ, nếu ko muốn nói là tệ 😔
Cắt cái dây ra đấu cái day khác zô là ngon ngay o_O:p! cục sạc magsafe có 500k:rolleyes:
ngnhutnam
ĐẠI BÀNG
9 năm
cho mình hỏi với. khi vừa sài vừa cắm sạc thì máy dùng dòng điện cấp đó và vừa sạc vô pin mac đk. nên apple mới khuyến cáo vừa cắm sạc vừa sài? và khoảng bn cycle thì xả sạc nhỉ. có cần làm v với mấy con mới k. con mình Q2 mid 2015. thx trước hihi
Pin máy em xài cũng được 6 năm rồi, vẫn ngon chán 😁 cái này không cần thiết và giá quá cao

Screen Shot 2015-07-14 at 12.00.52 PM.png
@MoHinhTinh.com giữ của kĩ thế mới sạc xả 67 lần 6 năm. 1 tháng sạc xả 1 lần. chắc chỉ để 100% ở nhà(khả năng cao là cất trong tủ :D)
up
klq nhưng chế cho em hỏi cái ốp máy mua ở đâu v ạ :3

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019