Trên tay Bosch GSB 550 Freedom - Ngon lành cho người không chuyên

cuhiep
26/3/2017 8:36Phản hồi: 186
186 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

homelessz
ĐẠI BÀNG
7 năm
Bài này nếu có tag
thì sẽ phù hợp với nội dung quảng cáo cho bài viết hơn, vì những gợi ý trong bài có vẻ như sai và có thể mang lại phiền phức nhiều hơn là lợi ích cho người đọc và làm theo.
Nếu cần làm một công việc nhỏ, dù chuyên hay không chuyên người ta thường nói "dùng đúng đồ nghề cho đúng công việc". Cái mod cầm trên tay là một cái khoang hạng nhẹ đúng nghĩa. Tức là nó được thiết kế để "khoang" (drill) chứ không có chức năng "vặn" vít (drive) như mod nói. Những máy có chức năng vặn vít thì đã được dán nhãn là Drill/Driver vì thiết bị có chức năng BREAK (dừng vòng quay ngay lập tức khi nhả cò). Chức năng break giảm thiểu khả năng hư đầu vít, vặn quá đà gây hư lỗ bắt vít, tuôn vít...
Mình lưu ý với các bạn sắp hoặc đang làm những công việc nhỏ trong nhà. Đây KHÔNG PHẢI là máy vặn óc vít. Nếu công việc đòi hỏi phải vặn vít nhiều thì mua thiết bị cordless drill/driver mà xài. Nhẹ nhàng, cơ động, đúng đồ cho đúng công việc. Cần thiết thì mua them cái extension (đồ chuyển đổi đầu có nam châm) cho tiện.
fotech
ĐẠI BÀNG
7 năm
@homelessz

Nếu mua đồ chuyên vặn vít thì nên mua loại nào vậy bác ?
nhocmaco
TÍCH CỰC
7 năm
@fotech Mua cái khoan búa nha bạn
Thích nhất cái này ở cái hộp đựng khoan không như cái cặp để khoan mọi khi.
cell29510
ĐẠI BÀNG
7 năm
550W thì đối với nhìu người sẽ còn đuối 😁
Đính chính lun là: Mấy phụ kiện đi kèm trong hộp do Bosch đặt TQ làm chứ ko phải của Bosch :v, cái hộp xanh xanh mua thêm mới của Bosch nhé 😆))
Công suất 500w tại 2800v/p thì là loại khoan yếu vkd.
Tầm 800w 2000v/p thì tạm khoan tường khoan gạch được
cell29510
ĐẠI BÀNG
7 năm
@TYA 650W trở lên là khoan ngon ơ r bác 😁
@cell29510 Bạn dùng cái 13 re hay 16 re chưa. Liệu có khoan tường ngon ko bạn. Thanks
cell29510
ĐẠI BÀNG
7 năm
@phamthanhluanbgnb 13 là ngon r bác 😁 dư dả thì mua 16, do 16 chủ động chỉnh dc tốc độ :p
@cell29510 Cám ơn bác. Đag định xúc con 16re mà chả biết nó khác gì con thấp hơn ngoài cônng suất
Heocon1979
ĐẠI BÀNG
7 năm
Đồ chơi của mình đây
Heocon1979
ĐẠI BÀNG
7 năm
@Heocon1979
@Heocon1979 Có con dewalt nào dưới 2 củ khoan đc bê tông ko bác. Mà phụ tùng nó có dễ kiếm không bác
Heocon1979
ĐẠI BÀNG
7 năm
@phamthanhluanbgnb Minh sai dewalt chay bang pin 20v 4a . Co mot con dw995 moi mua ve 5củ . Khoan betong luon .Cái hinh do chup cach day 3 nam roi . Sai kho bi hu lam . Pin thi tuyet voi. Cuc pin con mac hon ca may
@Heocon1979 Bác chơi quá, e mua dùng ở nhà thôi ko chơi loại xịn thế cho phí khả năng em nó hi
Ko thấy đề giá bộ này :eek:
 Sent from CRAZYSEXYCOOL1981 using Blackberry PASSPORT.se 
cái này là hàng cho anh em yêu thích smartphone hơn khoan cắt. tứ là mục tiêu chung chung và giá dễ chịu, làm mấy việc đơn giản, lâu lâu mới làm trong nhà...

anh em ko nên so với đồ pro.

mình ko phải thợ nhưng đồ pro mình cũng có vì thích và nhà mình cũng có xưởng mộc.

nhưng cái nào cần đơn giản thì đơn giản.
N_K_T
ĐẠI BÀNG
7 năm
Mình đã đặt mua e này với giá gần 700k đợt lzd sinh nhật. Thấy khá là hài lòng. Hàng chính hãng phân phối tại Việt Nam thì phải. Thấy phải kích hoạt bằng mã để bảo hành. Mục đích sd của mình chỉ đơn giản là trong nhà có cái khoan thôi nhưng đọc các cmt ở trên này thầy nhiều bạn thần thánh quá 😔 con này thuộc loại giá rẻ mà các bạn
giacay
TÍCH CỰC
7 năm
có 550w khoan bê tông được ko?
mr dinh
TÍCH CỰC
7 năm
Makita 7.2v so với Bosch 18v. Thiết kế của Bosch dễ cầm nắm hơn. 1490658677931-22052889.jpg
thaonguyenvn
ĐẠI BÀNG
7 năm
@mr dinh Lạy bác. Ai đời đi so makita 7.2v với bosch 18v.
Nhưng đúng là so cùng dòng sản phẩm thì bosch mỏng nhẹ hơn. Cơ mà liệu có vì thế mà không bền bằng.
Có nhiều bác không nhắc đến milwaukee nhỉ. Nói chung makita, bosch pro, milwaukee, dewalt thì cũng như Bim, Mẹc, Audi vậy. Đừng so sánh và cãi nhau cả ngày làm gì cho mệt.
@mr dinh 18V pin đứng thì phải so với con 18V đứng tương ứng, chứ sao đem so với con mini 7.2 rồi bảo khó cầm nắm nhỉ. Con Bosch đó phải so với những con Makita như này chẳng hạn.

Bác so sánh gì mà giống đem chiếc Nouvo ra so với chiếc Wave 110 xong rồi kết luận: Yamaha ngồi êm hơn, dễ chạy, dễ lái hơn Honda
watamela
ĐẠI BÀNG
7 năm
Cái này chỉ làm nhẹ nhàng tường mềm thì khoan ok chứ nhà vữa ngon bê tông cứng ko ăn dc. Còn vặn vít càng ko nên vì nó ko có bi trượt khi siết chặt có vẫn quay và làm toẹt ốc. Quan điểm cá nhân là thế
Nói thật chứ Mod Hiệp trước đã có thời gian làm thợ mộc mà khả năng sử dụng công cụ của Mod còn quá kém, mình theo dõi Video thì thấy mod làm khá vụng về và không chuyên nghiệp tý nào. Mình nói ví dụ: Tên gọi các bộ phận cộng cụ mod hiệp nói sai tên hoàn toàn, tháo mở mũi khoan cũng chưa hay, xoáy vặn các loại ốc vít cũng chưa chuẩn, kể cả việc khoan lỗ khoan cũng chưa chuẩn.
Mình nói thật chưa từng làm qua mộc khi nào nhưng khả năng sử dụng công cụ của mình còn tốt hơn và chuẩn hơn mod Hiệp vài lần.
Xưởng cơ khí của tôi có gần 30 cái máy khoan. Không lẻ bây giờ mua them một cái nữa ta???😁
Khien_Pham
ĐẠI BÀNG
7 năm
Lazada 850k
Đã mua cái này nhưng ko có cái hộp dụng cụ chuyên dùng giá 945k hơi tiếc khi có cái combo này
Mấy bác dùng nhiều cho nghề thì đánh giá hàng của BoschDewalt cái nào chuẩn và chất lượng tốt hơn.
@minhcuongpro1234 Làm nghề, nhất là đòi hỏi chính xác, khoa học, thẩm mỹ, thì theo mình xếp ưu tiên: Makita, Dewalt, Bosch
@nospecial Mình không liệt kê Hitachi vào vì xét tính chuyên nghiệp,thông dụng, và đa dạng giải pháp thì Makita hơn Hitachi 1 bậc.
Hơn nữa ở VN phụ kiện. linh kiện thay thế cho máy Hitachi khá khó kiếm, nhất là các bác ở xa tp lớn. Giới thiệu cho anh em làm nghề ,tới lúc cần mua phụ kiện, linh kiện thay thế không có, tội họ.
Em cũng mới mua em này 😁 mà mua bộ 19 món hơn bộ này 1 trăm nghìn, thích cái bộ mũi khoan của bác @cuhiep

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019