[Trên tay điện thoại cổ] Nokia 1100: Bạn có còn nhớ?

TDNC
16/3/2017 4:24Phản hồi: 154
154 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

hồi này suốt ngày thấy cái đề tài máy cổ này , thấy chẳng có gì thú vị mà cứ nhai đi nhai lại.
- thế nào là đồ cổ, đồ cổ niên đại 5 năm ah?
- hay là hoài cổ: con 1100 này chẳng có chức năng gì đáng phải hoài hết. Chỉ là mấy tay buôn cứ thần thánh hoá nó lên để bán kiếm lời.Trước có ông bạn mua con 1100 này suốt ngày bài ca pin trâu sóng khoẻ bực mình mới nói: pin trâu sóng khoẻ nhưng có đọc báo lướt web được không? chẳng có ai gọi đt nghe cả ngày đâu mà trâu với khoẻ.
Độc quá tác giả, nhớ cái điện thoại này một thời vàng son hồi mình lớp 7-8-9 gì đó, thế hệ cuối của 8X. Đợi mãi đến lớp 10 mới được xài City Phone, trong khi bạn bè lớp 8 nó đi nouvo xài đt màn hình màu, nhìn thèm chảy nước miếng. Lớp 9, đi @ a còng, một thời. Giờ nhìn lại thấy cả kỉ niệm một thời.

.
Mình từng dùng 1110i, sau là 1600. Thích 1600 nhất vì phím bấm nhẹ, ko bị mòn phím, mất số.
Cục gạch này mình còn nè.
Em đt đầu tiên của mình. Cũng màu trắng. Có em nó hồi 2005
Nokia 1100, mẫu điện thoại bán chạy nhất trong lịch sử. Cũng là chiếc điện thoại Nokia đầu tiên mình mua được những năm hồi đó, tiếc là sau vài lần rớt nước thì đã chia tay em nó. Hôm trước tết có mua lại 1 bé tuy không full hộp và đẹp nhưng cũng có gì đó kỉ niệm, tối làm về mình đem nó để trên bàn, trò chuyện rồi bế nó đi sạc điện... 😁
Linh EDRA
ĐẠI BÀNG
7 năm
Dẹp mấy bài như này được chưa???
@langnhachkiem Vì sao?
Nhớ lắm 1100 nokia😃😃
hnmdiep
TÍCH CỰC
7 năm
em đã từng mơ ước được sở hữu em nó
Hồi đó cả làng chỉ có ông chú mình ở hà nội mang về quê chơi mà sóng di động thời đó yếu hài hước là ông phải chạy lên núi mới có sóng gọi cho vợ
Đẹp nhỉ :p
Eahleo
TÍCH CỰC
7 năm
Có ai biết chỗ nào bán Nokia 1202 zin nguyên con không nhỉ? Giờ toàn hàng dựng lại, main đểu có ở khắp nơi nên kiếm 1 con mà khó quá.
Eahleo
TÍCH CỰC
7 năm
@vtvsoftvnn Link đây:

Code:
https://www.google.com.vn/webhp?sourceid=chrome-instant&ion=1&espv=2&ie=UTF-8#q=phan+biet+1280+that+va+gia&*
Kiếm con zin khó lắm, mà chả ai muốn bán vì nó xài ngon.
duyvankm
TÍCH CỰC
7 năm
Được cái SMS cho gấu không cần nhìn bàn phím là tính năng đẳng cấp nhât mà các smart phone hiện đại bó tay 😁
mronly105
TÍCH CỰC
7 năm
@duyvankm Còn BB mà, nt còn sướng hơn 69 lần con này.
duyvankm
TÍCH CỰC
7 năm
@mronly105 1100 mặt thì quay 1 chỗ tay thì đút túi áo vẫn sms đc, BB chỉ nt nhanh thôi
Các bạn đừng ảo tưởng về nokia nữa, nản lắm. Gia công nokia thời đó nó muốn hư cũng rất khó vì đt cơ bản, main dầy cui, linh kiện cục nào cục nấy chà bá, về pin thì nghe gọi vs màn hình trắng đen thì ngay cả con đt tàu ghẻ bây giờ cũng làm tốt. Thời đó gia công phải nói đến Htc/O2, palm dòng cơ bản là siemen, Ericsons,.....
@heobanhki chuẩn , người việt cứ bị thuốc cái thương hiệu nokia chứ còn tôi thấy hết sức bình thường. Ngày ấy sienmen, sony bền thua gì đâu
@heobanhki Bớt chém gió. HTC giỏi gia công con nào như 8800 đi
N70 N90 3250 thời đó chắc cũng là điện thoại đen trắng hết =]]
@magic_stardj Nếu có cơ hội bạn thử trên tay sài và bung máy 2 dt cùng thời kỳ bạn sẽ hiểu.
Vd mình đề cử 2 dòng tiêu biểu năm 2k là nokia 3310 vs siemen c35.
@heobanhki Khắm thế ? Lấy hẳn con 8250 đi sao lại lấy con hàng chợ của nó đem so vậy ?
Không thích con này bằng Nokia 1100i, đẹp hơn, gọn hơn, bây giờ vẫn còn giữ lại 1 cái gần như mới, nghe gọi nhắn tin 1 tuần chưa hết pin.
Hồi đó nhà thằng bạn mình làm ghe buôn giàu nên ba nó sắm được 1 con này, khi đó ai cầm đtdd chạy superdream là đại gia ở xứ mình luôn, nó mang vô lớp cho tụi bạn thuê chơi rắn ăn mồi một tiếng 2k!
tieu.ngao
TÍCH CỰC
7 năm
một trong những con máy kinh điển, thời mình thì 1110i và 1200 roài, h vẫn có mỗi loại 1 con như mới để tủ thỉnh thoảng đổi cho vui, cả E72 màu đồng thần thánh nữa
Mình thì zữ nguyên cái 1200 hàng india 😁. Cơ mà thấy bên Shopee.vn đăng bán nhiều đt cổ ghê ta, có bác nào mua hàng bên đó lần nào chưa ? tính làm con 2700, hoặc 6k3 bên đó.
Quá khứ lại trở và bao trùm Tinhte....

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019