Trên tay HTC One (M8) for Windows, trải nghiệm WP trên thân xác Android

bk9sw
1/10/2014 10:50Phản hồi: 259
259 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

😁 bác thớt cho em xin cái link app tinhte bác đang xài dk ko :D
3 phím cảm ứng trong màn hình ah...không đắt hàng rồi
app thì android còn thua iOs chứ nói WP. Dự chuẩn bị có cmt "dùng hết ứng dụng chưa mà chê ít app" 😆
@kool_boyjuly Thế bạn dùng hết app của wp chưa mà kêu ít app =))
@kool_boyjuly Thế đã dùng hết ứng dụng chưa mà chê ít app? À không, số lượng ứng dụng thím dùng bằng không phẩy mấy phần trăm số lượng ứng dụng trên Wstore thế? Hỏi luôn là đến giờ Wp, Android, iOS có bao nhiêu ứng dụng mà thím so sánh? Hay lại chê theo phong trào o_O
@kool_boyjuly Thua. Mắc cười.
Thua chỗ nào?
Ios chỉ có mỗi Apple nên apple bố thí cho cái gì thì sài cái đó.
Còn and mỗi hãng đều có cái hay riêng nhưng ai muốn sài cái riêng của mỗi hãng đều đc.
@Cả trái đất Bác có hiểu những gì mình cần thì ko có , những gì có thì mình ko cần ko,???
Một câu đơn giản cần đọc ebook trên wp là thấy ngán,
HTC ra như thế là để mọi người có nhiều lựa chọn hơn thôi.....nói tóm lại HTC làm bộ vỏ nhôm thật là tuyệt vời.....😃
movado_38
TÍCH CỰC
10 năm
Dù nó chạy cái gì bên trong đi nữa thì thiết kế này vẫn đẹp nhất của năm
đang dùng M8 androi giờ mà có thêm em M8 WP này nữa đi cùng 1 cặp thì yêu quá luôn 😁:rolleyes:
Có thể cảm nhận thấy 1 số sự ghen tức nhẹ của 1 số fan cuồng lagdroid
mình ít dùng nên thấy chỗ ứng dụng của wp cũng đủ dùng rồi, cũng chỉ nghe nhạc, lướt web, đọc truyện thôi, cơ mà chờ clash of clans mãi nó không ra @@
Máy ngon,cấu hình khủng & pin chưa nhớn. Đợi pin nhớn là múc 😁
Chẳng hiểu chủ topic nghĩ gì mà lại đặt cái tiêu đề đó nhỉ, thế nào gọi là "thân xác android". Android là một hệ điều hành chứ không phải một thiết kế. Cũng chẳng có ai định nghĩa máy thiết kế kiểu android.....
xuanhong95
ĐẠI BÀNG
10 năm
bận công việc nên ẩn cư tinhte cũng gần 2 tháng nay. Ôi tinhte vẫn mãi là tinhte 😃 đi đâu cũng ghen ăn tức ở với nhau, chọc ngoáy những thứ ko phải sở thích của mình. Hay đó là bản chất của con người nhỉ 😁 sao ko ai giống như mình? Thích một hệ điều hành đâu cần thiết phải lý do, đâu cần thiết OS đó phải là mạnh nhất, cũng đâu cần thiết phải hô hào mọi người chạy theo sở thích của mình. Tôi luôn muốn có được sự khác biệt. Có thể tôi lập dị đó, nhưng ít ra đời còn biết đến tôi là kẻ lập dị. Còn hơn những loại sống cùng 7 tỉ người nhưng nhìn ai cũng giống nhau 😃
@xuanhong95 Cơ bản ai cũng muốn khác biệt nhưng có người lại nghĩ " khác là phải nhất", không nhất thì đều "cùi" như nhau. 😃
bustalyme
TÍCH CỰC
10 năm
chả hiểu các bác cần nhiều ứng dụng tới mức nào mà cứ chê thiếu vậy nhỉ? :chaymau:
em dùng điện thoại làm việc nên chả thấy nó thiếu gì, thừa ấy chứ
em dùng 2 bé WP
hungpleiku
ĐẠI BÀNG
10 năm
Không biết có ai bào chế đem cái Rom M8 Win này để up lên M8 android không nhỉ? chuyên này hoàn toàn có thể khả thi vì cùng 1 cấu hình phần cứng mà? như vậy ta có được 1 súng xài 2 loại đạn thì đã thiệt
Xel Naga
ĐẠI BÀNG
10 năm
@hungpleiku Boot Loader mà không hỗ trợ thì không cài được.
hungpleiku
ĐẠI BÀNG
10 năm
@Xel Naga Rom có thể cook được vậy boot loader có thể bào chế được không vậy bác?
Xel Naga
ĐẠI BÀNG
10 năm
@hungpleiku Không được. Bootloader do các hãng viết ra dùng để khởi chạy hệ điều hành. Nó mà hỏng thì máy thành cục gạch. Cái đó tốt nhất đừng đụng vào.
vitkon
CAO CẤP
10 năm
@Xel Naga Máy của HTC phần bootloader rất trâu, unlock chép hệ điều hành thoải con gà mái đi bác.
Em cứ tưởng dùng máy điện thoại android cài hệ điều hành Windows Phone (trước nghe thấy có nhưng không biết thế nào)
Xel Naga
ĐẠI BÀNG
10 năm
@neversayloveyou Boot Loader mà không hỗ trợ thì không cài được.
Có rất nhiều người từ bỏ NOKIA vì cái OS WP 😆))
vietsnam
TÍCH CỰC
10 năm
@phongvan.zoro Đâu có dính líu gì bài này đâu bạn... Thời buổi công nghệ mà, bỏ cái này qua cái kia là chuyện bình thường, không có mợ thì chợ cũng vẫn ồn ào thôi. Windows phone là một hệ điều hành tốt, quen với nó rồi cũng nhiều thú vị lắm, miễn sao phục vụ tốt cho nhu cầu của mình là ok rồi.
Mình rất thích thiết kế của One nhưng lại không thích hệ điều hành của nó
Quá đẹp, Denim nữa thì càng mạnh. 😁
không có gì đặc sắc cả
PIN 2600
liệu xda có biến con này thành hd2 thứ 2 đc k

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119