Trên tay HTC One (M8) for Windows, trải nghiệm WP trên thân xác Android

bk9sw
1/10/2014 10:50Phản hồi: 259
259 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

WP thì chỉ tin dùng Nokia thôi 😃
em phải đăng nhập trả lời bác
giờ ai cho em ip hay android cao cấp đi nữa thì e cũng từ chối dùng.với lại bác dùng wp mà của HTC thấy chán là đúng rồi.đừng nói kiểu như vậy
không có tình cảm nhìu với WP nhưng thực tế thì android không ổn định bằng, chắc phải tập làm quen với WP thôi, các bác cho xin ý kiến nên mua con nào để vọc đi 😁
HTC có con nào giá 6tr mà giá ok xíu ko?
@diepphuocthinh HTC 816 đó bạn. mình đang xài đay, giá thì khoảng 6tr1 xài cực thích luôn, màn hình 5.5 inch chụp hình 13 chấm. nói chung cực ổn.
@vothihongthuy giá đó là máy cũ hay sao bác???
@phungngocmy giá đó là máy mới đó bạn ơi, máy cũ làm gì có giá đó. Tui mới mua nè, có 6tr150 àh mà mới 100% bảo hành 12 tháng bao test 7 ngày luôn. mà mua bên Fonebox có mấy anh đẹp trai vui tính nữa chứ 😃
không bao giờ xài HTC hay Samsung, nói chung là ko bao giờ đụng đến Android, người thông minh thì xài iPhone. Android chỉ dành cho dòng phổ thông rẻ tiền thôi.
tui cũng mua ở Fonebox, mới mua được 2 ngày xong lên web fonebox.vn xem thấy xuống còn 6tr150, mất toi 150K, xót cả gan 😔
@phamleminh số bác nhọ, chỗ fonebox.vn bán gía sỉ mà, nếu bác mua lẻ thì bác nên lên web chờ khi nào xuống giá thì mua nhé, tui là tui có follow trang fan page của Fonebox nên sáng nào cũng có giá cập nhật, nhất là iPhone 6, xuống thường xuyên luôn
chạy windowns sướng hơn androi nhiều lắm. Chỉ có tội không co nhiếu ứng dụng như androi thôi
teocpu
ĐẠI BÀNG
10 năm
em có 1 em htc One M8 verizon Windows phone ,kg biết phải hàng trưng bày tét hay kg mà kg reset xóa dữa liệu được ,bác nào nghiên cứu em gả luôn .
Htc sẽ làm chiếc đt của bạn mất hết giá trị, 8x mới ra hơn 13tr bây giờ hơn 3tr, butterfly hơn 13tr giờ còn hơn 6tr, từ cao cấp thành rẻ tiền, mình từng rất đam mê htc nhưng giờ thấy nản, biết đâu mua rồi mấy hôm sau giảm 1 nửa. Quá đau lòng.
Đẹp quá. Xem có tiền không...
quanghashd
ĐẠI BÀNG
10 năm
Ngon
Nhưng ko biết có bản quốc tế ko nhỉ

Gửi từ iPhone của tôi sử dụng Tinhte.vn
Wp phải nói là cũng rất hay, nhưng mình sẽ đợi wp update khoảng 100 lần nữa thì mình sẽ quay về với wp, lúc đấy hdh hoàn thiện và chắc cũng nhiều app lắm rồi 😃
@jodhenz Chắc bác phải đầu thai nhiều kiếp nữa mới quay lại với wp rồi
WP chưa đủ tốt
thanhnq7504
ĐẠI BÀNG
10 năm
Lâu không dùng window phone nhưng qua diễn đàn thì che ứng dụng quá nghèo nên đây là cản trở lớn
em cũng đang tìm một em ạ
Đã từng mong đợi 1 em để làm song kiếm với M8 android nhưng kiếm được 1520 rồi và thấy k cần M8WP nữa 😁
Đang dùng zenfone 5, máy chạy nhiều ứng dụng mà vẫn rất mượt, chỉ vấn đề thời lượng pin không được tốt (cái này không quan trọng lắm) , đang dự định cắn răng mua thêm một chiếc lumia windowphone, mà nghe các bác đã xử dụng phàn nàn về windowphone mà đắn đo quá
Tôi đã dùng HTC M8 Windows, bản của tôi vẫn là 8.1 và không có tiếng việt (Nghe nói up lên WP 10 sẽ hỗ trợ nhiều hơn, nhưng bản M8 WP 8.1 tôi đang dùng là khá ổn rồi) dù có bàn phím tiếng việt. Công nhận máy rất mượt mà, không hay có tình trạng lad màn hình.
Mình dùng cùng 1 máy HTC ButterFly S ( là 1 trong các máy HTC có thời lượng bin trâu nhất ) dù M8 có bin chỉ 2600mAh nhưng phải nói dùng ngang với 3200mAh bên ButterFly S có khi phải nói thậm trí là nhỉnh hơn chút khi dùng liên tục.
Mình mua tại HoanghaMobile cùng 1 thẻ nhớ và dán màn hình, bản AT&T về Việt Nam vẫn sóng sánh tốt. Nghe nhạc hay, loa nghe ngoài hay. Dễ cầm dù có phần to hơn Lumia 930.
Có thể thị phần WP ở VN không được tốt nên HTC không phân phối chính hãng máy này tại Việt. Quả là điều hối tiếc khi 1 sp có mẫu mã đẹp, cấu hình cao nhưng lại không được phân phối rộng rãi.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019