Trên tay iPod Touch gen 7 – phục vụ tốt nhu cầu nghe nhạc cơ bản trong thời đại số ngày nay

Knah
16/6/2019 1:23Phản hồi: 199
199 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

vì 1 cổng 3.5mm thôi mà chủ thớt sẵn sàng chi 4tr5 để mua thêm 1 thiết bị:

- nghe nhạc chưa chắc hay hơn (dt android or qua jack chuyển lightning)
- lỉnh kỉnh thêm 1 thiết bị để phải để mắt tới và sạc
- mỏng hơn tí càng dễ rớt hơn
- dùng Tidal mà nghe trên ipod chủ thớt có thấy phí tiền mua account qá chăng?

chẳng hiểu sao lại mất thời gian viết bài mà chẳng mang lợi ích gì ngoại trừ nâng bi sản phẩm a.pple
chẳng thấy tinh tế gì nữa
Thứ 1: mình ko muốn nghe qua iPhone vì pin hiện tại chỉ vừa đủ mình dùng 1 ngày và nghe nhạc chắc chắn tốt hơn qua adapter
Thứ 2: thay vì phải mang nhưng DAP to nặng thì h mình có 1 con dap nhỏ gọn đáp ứng được nhu cầu.
Thứ 3: mình dùng tidal hay thậm chí Qobuz không chỉ riêng cho mỗi iPod nên chẳng có gì là phí cả.
Thứ 4: mình mất thời gian viết bài vì mình nghĩ có nhiều ae cần đọc và mình muốn chia sẻ
Thứ 5: theo bác thì ntn là Tinhte
@Knah dĩ nhiên trình độ chơi âm thanh của mình o bằng bác... nhưng điều đó cũng không có nghĩa là bác viết 1 bài ca ngợi 1 thiết bị trong khi o có gì nổi trội cả..

mình o sure rằng bác có dùng ipod để nghe nhiều hay không? nếu có, thì rõ ràng việc mua account trả phí Tidal là quá phí vì ipod không nghe duoc. nếu không, bạn nghe wa nhiều thiết bị khác nữa, thì nghe ipod có là bao đâu mà phải mua cho phí, ngoại trừ bác nghe nhạc cả ngày 24h

Tinhte ở đây hẳn đầu tư ít, hiệu wả cao. càng ít thiết bị mà vẫn đảm bảo được yêu cầu thì đó là tinh tế, thế thôi.
Chứ o phải nhiều thiết bị và tìm ra 1-2 điều nhỏ nhoi trong đó thì đấy mới là Tinhte.
@hoangtien123 1/Mình đang viết bài chia sẻ về 1 cái máy nghe nhạc, nếu bác có thể liệt kê ra các máy nghe nhạc có thể làm tốt hơn em nó ở tầm này thì cứ cho mình biết
2/Không phải ai cũng xài tidal, nta có thể dùng apple music, spotify để nghe nhạc, việc mình dùng gì thì mình chia sẻ thêm và không bắt ai phải dùng giống mình để thấy tiếc giùm mình cả.
3/Tidal vẫn nghe được trên ipod, và nếu bác hiểu bản chất hi-res của tidal là MQA thì bác cũng sẽ ko cm cái chuyện phí hay không thế kia đâu
4/Phải mua 1 thiết bị làm tất cả mọi thứ thì mới là tinhte? thế như bác thì mình nên đeo con macpro sau lưng để vừa nghe điện thoại, nghe nhạc và làm việc thì mới là tinhte ?
@Knah 1/ tốt hay không tốt, cũng tuỳ vào quan điểm mỗi người. với mình thi chất lượng âm thanh để đánh giá 1 máy nghe nhạc, riêng phần này, ipod... vứt
2-3/ mình o phải dân hi-res nen xin phép o dám phản biện với bác phần này. mình chỉ đưa lên ý kiến về việc hiệu wả sử dụng thôi
4/ macbook có thể làm viec của ifone nhưng thiếu tính năng nghe, gọi => o thể o có ifone
ifone có thể làm mọi thứ của ipod (trừ jack 3.5mm) => có cần thiết để mua cả 2?
ifone vẫn dư sức đáp ứng nghe nhạc+fone trong 1 ngày, và dù mún dù không cúi ngày vẫn cắm sạc... nen neu bạn dua lí do vien pin ipod nghe lâu dài đỡ fải sạc mình thấy o hợp lý, o "tinh tế" lắm
@hoangtien123 1/ thì mình đang hỏi bác tầm giá này có cái nào vượt trội hơn thì giới thiệu cho mình kia mà
2/ muốn nói đến hiệu quả sử dụng thì bác phải biết nó dùng làm gì. Nếu ko biết thì làm sao có thể đánh giá người khác sử dụng không hiệu quả?
3/ mình vẫn gọi dt bằng macbook mỗi ngày mà ko cần cầm đến iphone nhé.
4/ chuyện pin iPhone bác đủ dùng không có nghĩa là nó đủ dùng với mình và nhiều người khác
Con này về đến tay là bn tiền, so với mấy con LG có quad dac thì sao bro?
@Minh TNK 200$ đó bác, đang không có em LG nào để so sánh
@Knah Mình hỏi giá về đến tay, không phải giá bên Mỹ chưa thuế phí gì.
@Minh TNK Ah thì mình nhờ người mua đến tay là giá đó đó bác
Crissevillss
ĐẠI BÀNG
5 năm
Hồi bỏ 3.5 thấy bảo cách mạng, không cần thiết
Chs bh lại đi khen con ipod này
Mình vẫn thích iphone n mà vẫn thấy con ipod này chủ yếu là giải phóng hàng tồn
@Crissevillss Phũ phàng quá thế
@Crissevillss Ai bảo chứ mình có bảo đâu mà bác cm như thiệt vậy 😃
Crissevillss
ĐẠI BÀNG
5 năm
@Knah 😃) sr bác😃
em chỉ thấy đây là sp ko có nhiều ý nghĩa thôi
giá mà nó là một em dòng classic + với vài cái công nghệ tiên tiến bây giờ, chất lượng âm thanh cao cấp
chắc 1k trump e cũng mua😃)
@Crissevillss Vấn đề là nó ko có chứ có thì 4 5k mình vẫn mua 😁.
marilonluu
TÍCH CỰC
5 năm
Đọc cmt chỉ biết lắc đầu....😔
@marilonluu e cũng lắc đầu khi đọc cm của bác 😁
nxt96
ĐẠI BÀNG
5 năm
Chất lượng nghe nhạc cũng như ip thì mua cái này làm j, đã thế còn ko có 3G, giá thì chát về vn chắc cũng phải gần 6 củ
@nxt96 bác có thấy cái máy nghe nhạc nào có 3G ko chỉ giùm e cái. mà nếu muốn thì bác nên muốn có 5g luôn chứ h này còn 3G gì nữa
concuuduc
TÍCH CỰC
5 năm
@nxt96 Đúng là 6 củ nên mua lg dòng g ngon hơn, nghe nhạc thì đỉnh hơn nữa
@concuuduc 6 củ mua được v30 có quad dac rồi, hoặc g7 cũng khoảng đấy
nxt96
ĐẠI BÀNG
5 năm
@Knah Nhạc chất luọng cao ko chơi dk, stream thì cũng chỉ dựa vào wifi, giá thì cao, tiền đấy thà mua đt còn tiện loi hơn nhiều
kuminhsv
ĐẠI BÀNG
5 năm
mỗi sản phẩm làm ra đều hướng đến 1 số đối tượng khách hàng, như cái iPod này cũng thế; dành cho người yêu âm nhạc, thích sự nhỏ gọn và tiện lợi. Hồi xưa iPod là thứ xa xỉ nên tôi chỉ dám xài chiếc mp3 của Tàu, giờ mới có khả năng thực hiện ước mơ đấy, và tôi thấy nó rất hợp lí. Ví dụ đi làm về, đặt con iPod lên dock và nhấn chơi nhạc, và nhạc phát lên, từ nhà bếp lên nhà khách, .. bỏ mọi tn zalo, công việc sang 1 bên (có ai muốn đang nghe nhạc mà cứ ting ting tin nhắn, rồi đổ chuông ko ?)... thế ko hay hơn cứ cắm vào điện thoại suốt ngày à ? Các bác cứ chê sao ko mua iPhone luôn, hay cái điện thoại khác .v.v... thế tôi hỏi sao không mua cái màn hình máy tính to vào để XEM TIVI được, vừa chơi game được, vừa làm việc được ... mà quất cái tivi to đùng 64" cho tốn kém ? Là vì cái gì cũng có việc của nó, giá tiền của nó lại hợp lí hơn.
taolahieu
TÍCH CỰC
5 năm
@kuminhsv Con ipod này nó cũng giống như con mp4 của tàu thôi. Nhưng ở dạng cao cấp hơn. Chủ yếu giải trí tốt. Vấn đề chuyên sâu ko bàn đến
@kuminhsv màn hình máy tính có những thông số khác với TV, nên người ta mới tạo ra 2 sản phẩm
còn về ipod và iphone... bạn chỉ ra xem về thông số phát nhạc, 2 con này khác nhau điểm gì?
trước đến giờ mình chỉ thích ipod nano thôi, còn mấy con này mình không ưng lắm
Mình hiện đang dùng combo Iphone X + Ibasso IT01. Thấy cũng ổn, tuy nhiên dó IPX pin hơi yếu, cũng đang tính tìm cho mình con DAP khác thay thế, bác chủ cho hỏi con này so với IPX âm khác nhiều không. Thanks 😃
hardtrack
TÍCH CỰC
5 năm
Công nhận ifan giọng gì cũng nói được. Không giắc cắm 3.5 mm thì kêu đi trước công nghệ , giờ thời đại không dây, giờ có ipod còn cổng 3.5 mm lại kêu để nghe được những tai nghe đang có(trong khi chip âm thanh thì méo nâng cấp) . Đến khổ với fan cuồng , apple nó tung cái gì ra cũng tung hứng và gào lên mua 😔(. Mình cũng thích apple nhưng ko thích cái kiểu hút máu của nó, vài năm gần đây đang chán dần vì thiết kế không có gì đột phá ,6 7 năm thiết kế gần y như nhau may ra đến X khác cái mặt trước . Tuy nhiên ipad vẫn là bá nhất, méo có thằng máy tính bảng nào ăn được 😆
Ngoài việc nó không nghe gọi được thì nó khác quái gì iphone mà câu cuối còn thêm vào đoạn không bị phân tâm bởi facebook, instagram các thứ?

Dùng nghe nhạc stream thì mình sure 100% có vào mạng xã hội để bắt trend. Nghe nhạc thuần túy ở thời điểm này hơi xa xỉ.

Btw, con Touch 4th của mình 9 năm vẫn chạy tốt, con của nợ này bền thật
prochang
TÍCH CỰC
5 năm
Tầm tiền đó sao hem mua hàng 2nd của những hãng chuyên về âm thanh vậy bạn. Con nè chip giải mã âm thanh có chắc hơn iphone ko? Mua ipod trong khi đã có iphone làm chi. Cùng lắm làm con ốp tích hợp pin là vừa tiện vừa kinh tế.
duyle37
ĐẠI BÀNG
5 năm
Mình thấy ko cần thiết rước thêm con ipod này về
bác chủ cho em xin hình nền của cái ipod với =)) đẹp quá
Nhat CJ
ĐẠI BÀNG
5 năm
Cho em xin chút cảm nhận âm thanh khi nghe với con này ạ, e đang dùng xs max nghe thông qua cổng lighting bàng Fiio I1.
Thú vị
Tầm này muốn mua thì mua ở đâu được các bác nhỉ?
Bài này hay mà, mấy nay đang băn khoăn con fiio m11pro và m15 giờ đọc bài bác rm quyết định lấy con này là hay nhất. Cầm đống của nợ kia quá nặng nề.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019