Trên tay kệ để laptop gấp được LEVIT8: biến bàn ngồi thành bàn đứng

cuhiep
9/7/2017 9:37Phản hồi: 34
Trên tay kệ để laptop gấp được LEVIT8: biến bàn ngồi thành bàn đứng
Chiếc kệ này có thể gấp lại và đủ nhẹ để mang đi khắp nơi. Ngoài việc biến chiếc bàn ngồi có độ cao như một chiếc bàn đứng cho laptop của bạn thì chúng ta còn có thể dùng nó khi ngồi bệt xuống nền nhà, bãi cỏ và thậm chí là dùng để lót máy tính và kê tay giúp cảm giác thân thiện hơn khi gặp các mặt bàn bằng vật liệu kém thân thiện như kính, đá, sắt...

Nguyên lý đứng vững của chiếc bàn gấp này là các miếng ván bằng giấy hay gì đó bên trong sẽ xoắn lại và tựa lưng lên nhau. Mình để chiếc laptop gần 2kg lên và cảm thấy rất chắc chắn. Anh em có thể để laptop 5kg lên chắc cũng không sao đâu.

Để mở dựng được chiếc bàn này từ trạng thái gấp sang đứng có 2 cách. Cách đơn giản là mình làm như trong video. Còn cách phức tạp hơn nhưng nhìn ấn tượng hơn và nhanh hơn đó là xoắn một cái như video dưới đây: (giây 39)

Chiếc bàn gấp này từng được lập quỹ trên KickStarter và hiện đang được bán trên website của hãng WE THE PEOPLE với giá 39usd. Mình mượn được cái này của bán Thái Nguyễn bên Metrophone.vn

LEVIT84.jpg LEVIT81.jpg LEVIT811.jpg LEVIT823.jpg LEVIT814.jpg LEVIT816.jpg

LEVIT82.jpg LEVIT86.jpg LEVIT87.jpg LEVIT89.jpg LEVIT817.jpg LEVIT818.jpg LEVIT820.jpg
34 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Cái điểm yếu là không thể kê chuột.

Mình vừa order thử trên trang http://www.allocacoc.com/DesignNest/detail/id/24.html thì phí ship về VN chỉ $5. Khá rẻ. Tổng cộng là $38 size L
@bud's cho mình hỏi với laptop 14inch thì nên mua size nào ạ
@ecompc Size nào để cũng vừa, cái quan trong là chiều cao cái bàn của mình và của cái Levit8 chọn sao cho cộng lại mình đứng làm việc nó vừa vặn.

tlzlord
ĐẠI BÀNG
7 năm
@bud's dự kiến ship tốn bao lâu vậy bạn?
BB Tran
TÍCH CỰC
7 năm
có vẻ không được bền
Thấy ko cần thiết lắm
T cũng tự làm dc😃😃😃😃😃:mad:
Aduckuba signature
Thunder Bird
ĐẠI BÀNG
7 năm
khiếp cái này mà macbook 13" thì sao nhỉ :3 kiểu như "anh ơi, vào chưa" =))
kids0407
TÍCH CỰC
7 năm
Em đang để laptop trên cái ghế đẩu thần thánh made in vn 😁
Mr-Bom
TÍCH CỰC
7 năm
Giá chát quá
Upsz
ĐẠI BÀNG
7 năm
Ok để lấy giấy ra tự build cho mình 1 cái 😆 săm soi video nảy h biết cách hoạt động rồi
Gần triệu
tỳ tay lên nó có xụp không 😕 nhìn có vẻ yếu
Có hơn cái này ko... có đa dụng như này ko... có chắc chắn ko... vvvv 20151106_fec848230606c7d01bb896523d9f756a_1446775627.jpg
Ghế xếp chào cờ bền chắc hơn ...
@vietthuongtinhte vote cho cái này
MonsterXI
ĐẠI BÀNG
7 năm
Hình như sử dụng chuột trên cái này ko thoải mái lắm 😁. Dùng lap lâu và muốn dùng chuột thì hơi bất tiện
Mình cảm giác nó hơi công kênh và không chắc
anthui2009
ĐẠI BÀNG
7 năm
Mỏi tay chết luôn
Chỗ chợ sắt hải phòng nó bán hàng nhái nhưng chắc chắn lắm
Mình thấy ko cần nên chả thèm mua
Để kiểu này mỏi tay vô cùng, phải có phần tựa tay 2 bên mới được, tức là cái mặt để laptop phải rộng ra
Lúc Nó Gãy Cái "Tạch" Cho Một Phát Thì Lại Bảo Tại Số 😁

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019