Trên tay Leatherman Free P4: Dụng cụ đa năng ngon nhất mà mình từng sử dụng

Nam Air
6/6/2019 10:31Phản hồi: 155
155 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Thép của leatherman nhìn kg đã và tốt bằng victorinox, mình có dao đa năng cũng nhiều, thỉnh thoảng lôi ra ngắm chơi chứ chẳng mấy khi dùng
ducminh2017
ĐẠI BÀNG
5 năm
bác chủ thớt hình như không phải thợ.
Em đang dùng 1 con vic swisstool được 3 năm sách tay Đức, ông anh em có 3 con lây dờ man cũng sách tay hàng thật giá thật đặt hàng bên Mỹ, và sau 3 năm con của em xước nhưng vẫn dùng ngon bóng lộn, 3 con lây dờ thì 2 con bản lề nhão hết, tool thả cái rời ra lủng lẳng như đồ chơi, hỏi chuyên gia thì bảo là bệnh chung.
Con này mới ra thì không biết khắc phục được chưa, nhưng đồ chơi sinh tồn mà không có tin tưởng thì còn gì lạc thú.
The Vi Er
TÍCH CỰC
5 năm
Cái gif cuối của thớt là thao tác cho "butterfly knife". Nên để thêm dòng ghi "vui lòng không bắt chước tại gia, thớt nghịch dại đứt tay tự chịu" :p
@Nam Air
ngotatthanh
ĐẠI BÀNG
5 năm
đang dùng combo Rebar và Sidekick. Rebar dùng trong nhà với xưởng sửa chữa. Sidekick mang theo người khi đi dã ngoại. Mình cũng muốn làm 1 bài chia sẻ về 2 em này quá
@ngotatthanh bác làm đi bác, quá ủng hộ luôn, bác làm xong pm em cái nhé để e share !!!
Này chắc ko đc xtay lên airbus
Eahleo
TÍCH CỰC
5 năm
Nhìn là biết chủ thớt là fan của Leatherman rồi, mình cũng đang dùng cái móc treo chìa khóa, dùng được 9 năm rồi vẫn ngon, đeo xuống tắm biển cũng không bị rỉ.
quana75
TÍCH CỰC
5 năm
@Eahleo Vic cũng có cái móc khoá ngon lắm, cài luôn vào thắt lưng chứ ko móc vào đỉa quần, lấy ra móc vào rất dễ 😃
V’t
TÍCH CỰC
5 năm
Quá đắt cho một cục sắt
Neo.Zero
ĐẠI BÀNG
5 năm
@lumia62o Haha chất xám tư bản mà, nhưng bọn nó cũng đầu tư nghiên cứu ghê, VN mình ko biết bao giờ làm được cái kìm ko
Nói thật chứ cái thép 420HC vẫn chưa ngon các bạn ah , nếu dùng lưỡi dao cắt những thứ nhẹ nhẹ mềm như trái cây hoặc dây thì OK chứ loại thép này nó khá dễ mẻ lưỡi lắm .
Và 1 điều nữa các bạn lưu ý vì sản phẩm thiết kế để dùng với những trường hợp nhẹ thôi chứ gặp những thứ lớn hơn sản phẩm không chịu được nha . Quan trọng hơn hết tránh làm rơi dụng cụ .
tuxedo198x
TÍCH CỰC
5 năm
Cứ dụng cụ làm đồ da , xong đến cái giá còn đắt hơn cả áo da

Mấy cái này đi sinh tồn bây giờ khó lắm
Klaus
ĐẠI BÀNG
5 năm
Mình có nghiên cứu về thép, chủ yếu về dao nên có một số kết luận sau. Thật sự thì đối với dao thì tuỳ vào từng loại dao, mà người ta sẽ chọn loại thép thích hợp. Cơ bản thì thép càng cứng (>60 HRC) thì càng dòn, dễ gãy, khó mài bén, nhưng vì cứng nên người ta có thể mài với góc nhỏ (khoảng 10 độ) nên rất bén, giữ độ bén lâu, phù hợp với dao ngắn (dưới 8 inches) hoặc dao yanaghiba để cắt cá sashimi. Còn thép mềm hơn (<55 HRC) thì đàn hồi tốt hơn, ít mẻ hơn, nhưng dễ mòn hơn nên được mài với góc lớn hơn(15 độ) nên không bén bằng, được làm dao chặt thịt, dao bằm. Do đó tuỳ công năng mà bạn chọn đúng loại thép mình muốn.
Giá thốn ghê ^^, nên thôi chơi mọa hộp đồ nghề đa năng.
Ngon dậy
tiachop911
TÍCH CỰC
5 năm
Vict bảo hành suốt đời, Leat bảo hành 25 năm => chốt chất lượng
KyleGuy
TÍCH CỰC
5 năm
Bảo hành 25 năm nhưng cái này là dụng cụ thì nếu hư là hư bên ngoài thì có bị đổ lỗi do người dùng nên ko bảo hành ko
Nhìn đẹp thiệt, ghiền nhưng không biết mua về để làm g (không có nhu cầu).
anhhoang02
TÍCH CỰC
5 năm
Bạn đừng mang đi sửa điện là ok.
chinhlex
ĐẠI BÀNG
5 năm
Giá chát quá, hà nội chỗ nào bán hàng cũ rẻ rẻ nhỉ?
Neo.Zero
ĐẠI BÀNG
5 năm
@chinhlex Trước có mua bên này cây Rebar, dùng cũng ổn gọn nhẹ, vừa đủ: https://www.facebook.com/4Survival-1086445364708329/
Cái này gặp mấy anh cơ động có bị thu không bác bác?
awerjiop1
ĐẠI BÀNG
5 năm
Cho hỏi đồng hồ bác đeo là gì vậy 😁 @Nam Air
@awerjiop1 quan tâm :D

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119