Trên tay LG G3 chính hãng

cuhiep
28/6/2014 15:44Phản hồi: 484
484 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Không thể tin được cái mặt sau là nhựa giả kim loại :O

Gửi từ iPhone của tôi sử dụng Tinhte.vn
ngogieng
ĐẠI BÀNG
10 năm
Xin hỏi các bạn, nên mua em này hay là mua Lumia 930 nhỉ?
@ronone Thiết kế và kiểu dáng là tùy gu thẩm mỹ mỗi người, nên ko so ở đây được. Ít app không còn là điểm yếu lớn nữa, vì giờ các app chính bên WP đã đạt khoảng 75% so với Android rồi. Tuy nhiên, chất lượng app của WP còn quá kém, kể cả các app phổ biến như Facebook, Viber....Đây là lý do chính khiến mình chia tay 1520 sau 6 tháng dùng, mặc dù cực kỳ thích cái camera!
@tuanandy Mình chưa dùng G2 nên khó đưa ra 1 kết quả so sánh chính xác được, xin kể với bạn 1 ngày dùng của mình với G3 như thế này: 7h sáng rút sạc, màn hình để 75 - 80% sáng, luôn mở Wifi và 3G, Facebook, mail và lướt web khá thường xuyên, xem hình, nghe nhạc độ 1h, chơi game (Clash of Clan) độ 30p, chụp độ 25 - 30 tấm hình để test, quay phim 3 - 5 phút, nghe gọi nhắn tin bình thường, nhưng nhắn viber và facebook mes kha khá, máy mình có gắn cái flip cover chính hãng nên ngồi cứ hay gõ cho nó hiện cái đồng hồ xem cho vui, thì đến 21h đêm máy còn tầm 20%. Với mình pin như thế là ổn, đủ dùng cho 1 smartphone cao cấp.
@ronone Nokia đã chết vì niềm tự hào và nghe theo chỉ một số user như bác, khai quật lên làm cái gì không biết. Đang rao bán em 1520 1 ngày 8.5 tr trên Nhật tảo chưa thằng nào trả giá, cứ ở đó mà kiểu dáng với camera hoài.
@mutigua Ý bạn rất giống ý mình, chip 801 chả hơn 800 bao nhiêu mà gánh cái màn 2k là quá sức, pin kém hẳn so với G2. Nếu được chip 805 thì còn vớt vát nổi chứ 801 thì đuối. Nói chung giờ mình có đổi smartphone thì phải con nào pin ngon hơn G2 mới đổi, chứ pin kém hơn đổi làm gì
Con Android đáng mua nhất trong mùa hè năm nay, tuyệt vời!
andrein2710
ĐẠI BÀNG
10 năm
thiết kế quá đẹp!
Kataklysm
ĐẠI BÀNG
10 năm
Càng ngày càng có tiến bộ 😁
Nhưng vẫn thấy nữ dùng hợp hơn :D
bác nào mua 16 đảm bảo rớt giá rất nhanh. G3 không được như mong đợi. z2 m8 còn 13 xách tay, em này đúng giá bao nhiêu??? tầm 13Mil bán nhanh đi LG không là ế dài.
@vnstockguru Mình canh me em G3, bỏ qua các flagship khác và sau khi trên tay đánh giá nó tầm 13tr, hê hê!!!

Hiện nay nên mua xác máy Z2 One M8 G2 G3 về chạy Rom 4. 4. 4 AOSP vốn nguyên bản và được cài thêm tính năng như ẩn nút home, tùy chọn keyboard trên notification, hỗ trợ ART rồi. Mấy firm gốc của các hãng giờ tỏ ra gò bó nặng nề. Được Sense 6 ngon, mà phần dưới thêm mấy nút ảo dầy cui, nhìn rất khó chịu vaf có cảm giác bỏ tiền ra mua vỏ máy. Ha ha!!!
taxtbi214
ĐẠI BÀNG
10 năm
@Hungdunghcmc Bạn qua Hnam mua nhá dại gì đi vô TGDD,VTA,Mai nguyên mà mua mua Hnam voucher 1tr5 ko lấy pin xạc dự phòng -250,tặng case tai nghe bluetooth, mới mua hôm qua 14tr240
jayrock2
ĐẠI BÀNG
10 năm
@Hungdunghcmc Gía CH mắc cũng là do thuế VN mình cao thôi, trách ai? Còn giá XT bằng giá bán ở nước ngoài đó thôi. Bác mua đồ xài sợ mất giá thì cứ đợi nữa năm nó giảm rồi phang cũng đâu muộn
@jayrock2 Thuế đâu có cao bác. Bác kiểm tra HS code và thuế suất của xem sao. nokia cũng nhập nhưng giá của họ là khá tốt.
Quá ngon 😃 Em ko có ý kiến gì hết ạ 😁
cuộc tình này đắt đỏ quá thôi thì cứ G2 tiếp tục mà chiến vậy 😔
Cái smp nào mới ra mà giá ko cao hết tháng đầu ko đủ doanh thu nó giảm giá cho xem ai thích thì nhích ko đợi 1 time nữa bình ổn giá thì múc 😃
geometry
TÍCH CỰC
10 năm
Đợi nửa năm nữa làm quả xách tay nội địa Hàn giá chưa được 1 nửa 😁
@geometry em không thích xách nội địa cái chỗ cây ăng ten :D chứ giá thì quá ok :D
Hiẹu năng giờ ko phải bàn sài con g2 chiến tất cả các thể loại
TAAT
ĐẠI BÀNG
10 năm
Chảy nước miếng 😔 kiểu này ăn đứt ip6
@TAAT Ăn "đứt "là cái chắc, vì con ip6 về VN nghe đồn khoảng 2000 Obama, mà bi giờ đã có nhiều "anh chị" gởi tiền rùi

ngsangmt
TÍCH CỰC
10 năm
@duy139 Từ lúc có tin ip màn hình 4,7 in chịt là em đã để dành lúa rồi. Cơ mà từ lúc có tin tới giờ đã để được 32 củ rồi mà vẫn chưa thấy mặt mũi em nó đâu hết. Tạm chấp nhận con 4s đỡ vậy!
Đẹp quá má ơi
Mọi thông số kỹ thuật của G3 này sẽ hạ gục những người dùng smartphone khó tánh nhất :oops:
;) vàng champagne giống 5s thanh thoát, còn hôm bữa thấy lộ ảnh Galaxy F vàng "khè"
@Đinh Quang Cường Bao giờ iphone là thước đo vủa android thế
@huyhoang29 😃 từ lúc Apple ra mắt iPhone vàng champagne thì người học hỏi nhanh nhất là Samsung và sau đó là HTC rồi tới LG đều ra thêm phiên bản màu vàng
Dĩ nhiên việc ra mắt một thiết bị màu vàng chả có gì to tát, trước Apple cũng có vài hãng nhưng bạn cứ để ý Apple ra cái gì là chỗ đấy nhộn nhịp ngay
Hơn 3 chỉ vàng 9999 cho món hàng xách tay và 4 chỉ vàng cho phân phối, ngó cho vui 😁
dusaigon
ĐẠI BÀNG
10 năm
Màu đen đẹp quá, LG làm con này tốt quá
ninhmos
TÍCH CỰC
10 năm
Không tặng thêm pin và dock à, chán nhỉ

cuối cùng em nó cũng có chính hãng
Cảm nhận của em rất đẹp và thanh thoát

Sent from my GT-I9300 using Tinhte.vn mobile app