Trên tay máy bơm nước lọc TCN: gọn tiện, sạch sẽ, phù hợp với người ở phòng trọ giá 280 ngàn

aquarius
5/8/2019 7:9Phản hồi: 123
Trên tay máy bơm nước lọc TCN: gọn tiện, sạch sẽ, phù hợp với người ở phòng trọ giá 280 ngàn
Nước là thành phần thiết yếu không thể thiếu trong cuộc sống, và mình thấy nhiều người ở trọ hay dùng mấy bình nước lọc 20 lít này nhưng trên bình nước chỉ có cái vòi, bóp vào thì sẽ chảy nước ra để uống. Tuy nhiên việc này khá bất tiện khi gần hết nước phần đáy bình sẽ không hút hết nước ra được và phải nghiêng cái bình để nước cung cấp đủ đến vòi mới lấy hết được việc như vậy thấy khá cực, mất thời gian. Vì thế mình thấy cái máy bơm nước lọc này khá hay muốn chia sẻ đến với anh em.

Những thứ được bán kèm có trong hộp là 1 cục sạc, cáp, ống nước, vòi inox, máy

Thử sử dụng máy với bình nước 5 lít hoạt động ok

Máy sử dụng ống inox để làm vòi nước

Gắn ống vào giữa cụm máy

Máy bơm sử dụng cổng micro usb

Những nút thông tin để nhấn khi sử dụng nút giữa là khởi động và bơm, trên là đèn báo pin, trái là bơm theo lượng 600ml, phải là bơm nhanh​
Trong thời gian dùng thử máy bơm nước lọc không phát ra tiếng ồn mấy khi sử dụng, nếu dùng cái này anh em không cần phải khiên bình nước lên hoặc nghiêng bình khi hút nước nữa máy sẽ hút nước ngược từ đáy bình lên một cách nhanh chóng và chúng ta chỉ việc nhấn nút và để hứng nước vừa đủ khi muốn dùng thôi. Mình thấy cái này cũng khá tiện và phù hợp với nhiều người ở trọ hơn mà giá cả cũng không quá đăt nhìn sạch sẽ và tiện nghi hơn cái cách dùng bìh truyền thống phải bóp vòi nghiêng bình 😃.

Thông tin:

Quảng cáo

- Có cổng sạc USB .
- Pin sạc: 5000mAh tích hợp ( thời gian dùng lên đến 30 ngày , sạc đầy 3 tiếng )
- Chất liệu: Nhựa PE
- Trọng lượng: 500gram
123 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Cũng hay, tận dụng được những giọt nước tinh khiết cuối cùng mà ko mất thao tác dốc bình nhưng ko thực tế và ko cần thiết với những chai nước loại nhỏ tầm 1.5L trở xuống, A hay xài loại bình 18.9L ở nhà thì có loại hút nào vừa kích cỡ ko mod Thắng? Khỉ (136).gif
| Sent from CRAZYSEXYCOOL1981 using BlackBerry Athena |

@crazysexycool1981 Khuất mắt trông coi thôi.
Chứ nhìn mấy cái hình ảnh bô nhếc này với mai bác nào uống cái cây úp thử nhấc cái bình ra ngó chỗ úp bình xem nó như nào. Co cái tăm bông thì ngoáy qua cái chỗ đó với cái chỗ đầu vòi xem nó vệ sinh cỡ nào ạ.
Chưa kể nước đóng bình thật giả ra sao chất lượng thế nào nữa.
Nhà mình dùng máy lọc nước nóng lạnh và cơ quan mình cũng thế cho nó yên tâm.
@nem nướng nha trang Vấn đề mình thắc mắc là vì sao Cua (10).gif
yugiking0
ĐẠI BÀNG
5 năm
@crazysexycool1981 Vì tiền điện nó đắt và hao điện lắm, nhiều cty chạy 1 thời gian bỏ ra, 1 cáo như vậy 1 tháng mất tầm 400-600k đó
@yugiking0 Thế thì cũng mắc thiệt, cao hơn mình nghĩ Gấu trúc (3).gif
anhtuank7c
ĐẠI BÀNG
5 năm
Bình 20l phổ biến và có vòi, tiền dành mua vòi này thì mua thêm vài bình nước có vẻ thực tế và kinh tế hơn.
sunger
TÍCH CỰC
5 năm
@anhtuank7c Cái vòi theo bình tái chế nhiều lần lắm bác. Ko tin bác cứ kiểm tra xem cứ gọi là rùng mình 😃
SilverA
TÍCH CỰC
5 năm
@sunger Vỏ bình và chất lượng nước cũng ko đảm bảo đâu! Nếu đã sợ thì sẽ ko dám dùng các loại bình 15k 19l đó. Mà dùng loại Lavie mấy chục k thì ko phải người thiếu thốn phải dùng loại máy lọc 280k rồi. 😃)
uithemoon
ĐẠI BÀNG
5 năm
@anhtuank7c Phần vòi xả có cao su mềm thường sẽ nhiều nấm mốc, đen thui
@SilverA họ có cái máy mấy trăm triệu lọc và đóng chai suốt ngày, nhà em thì làm cái máy lọc bình dân 5 củ uống tạm, mấy tháng thay lọc 1 lần @@
miennau
ĐẠI BÀNG
5 năm
Đang dùng cái này của xiaomi, tiện lắm. Cơ bản là rẻ 😁
@anhnm Chiếm Tài bán hàng lừa đảo, dính rất nhiều phốt, nên kiếm của cửa hàng khác bán thì hơn
ntm72
ĐẠI BÀNG
5 năm
@miennau mình cũng đang xài cái này, nhìn gọn đẹp, pin lâu, cái mod đang giới thiệu sao nó xấu quá xấu vậy...
miennau
ĐẠI BÀNG
5 năm
@nightmoonlight tùy người thôi bác, mình tin tưởng với có bảo hành thì mua thôi.
danluu
ĐẠI BÀNG
5 năm
@anhnm Thank
hoanloc
CAO CẤP
5 năm
mình sẽ mua cái của xiaomi đắt hơn tẹo mà có thêm cảm biến chất lượng nước
longly207
ĐẠI BÀNG
5 năm
Em thường chỉ xem bài chứ chẳng bao giờ bình luận. Nhưng hôm nay bác làm video chán quá! nên em phải bình luận!
Lần sau giọng bác đã nhỏ, chất lượng thu âm kém, bác đừng lồng nhạc vào video nữa, chẳng nghe thấy bác nói gì cả.
Mong góp ý sẽ giúp bác làm video sau tốt hơn.
Thân gửi!
@longly207 lúc xem video cũng định cmt vậy 😆 mà thôi để kéo xún cmt xem ai nói gì không
hoan242
ĐẠI BÀNG
5 năm
280 nghìn cho một công việc có thể làm được trong 10s.... Đúng là xã hội tiêu dùng sản sinh ra những mặt hàng mà người tiêu dùng không có nhu cầu và tạo ra những nhu cầu giả
Niwky
TÍCH CỰC
5 năm
@hoan242 Bình nước 20 lít nặng 20 kí, chả lẽ mỗi lần muốn uống 1 ly nước ông phải nâng nó lên để đổ ra cốc? ở nhà có phụ nữ, người lớn tuổi, con nít sao họ làm được.
princez
CAO CẤP
5 năm
@hoan242 đọc đi đọc lại vẫn chưa thấy cái này tiện hơn cái ống hút ở chỗ nào 😁
hoan242
ĐẠI BÀNG
5 năm
@whisky_x Thế mua bình nước thủy tinh .-.
hero229
ĐẠI BÀNG
5 năm
@miennau sao không mua bình có vòi?
Có máy bơm nhỏ nào để mình hút bể dưới đất/ trên cao ko nhỉ?
@cosmos47 ngon quá mà lại rẻ nữa
haihuoc90
ĐẠI BÀNG
5 năm
TDS Xiaolang HD-ZDCSJ01 cái này vừa hút nước vừa ktra đc TDS của nước
Giá tương đương
haihuoc90
ĐẠI BÀNG
5 năm
@haihuoc90 http://www.chiemtaimobile.vn/voi-nuoc-tu-dong-tich-hop-tds-xiaolang-hd-zdcsj01.html
Hay ta, chỗ nào bán v bác
😁 Thôi xài vòi của nó vậy mình toàn bình 20l
Khuongnd213
ĐẠI BÀNG
5 năm
@narutoxboy Thường thì mấy bình đó được sd lại rất nhiều lần, dễ mọc rêu mốc gây hại cho sức khoẻ, nhưng hiện giờ em vẫn dùng vì chưa có tiền mua cái đó =))
hero229
ĐẠI BÀNG
5 năm
@Khuongnd213 Có loại bình dùng một lần à bạn?
Khuongnd213
ĐẠI BÀNG
5 năm
@hero229 ý là sao bạn? bạn đang hiểu vấn đề mình đang nói là gì không vậy?
hero229
ĐẠI BÀNG
5 năm
@Khuongnd213 thế ý bạn là sao? bạn mua cái đó định lắp vào đâu?
dqminhtt1
TÍCH CỰC
5 năm
không thấy hay lắm, hoặc dùng bình 20l có vòi sẵn, hoặc mua cái ấm đun nước siêu tốc
Cũng hay,làm cái cho ae ở cty dùng
Wave alpha
TÍCH CỰC
5 năm
Các hiệu sửa xe dùng cái này để...hút xăng cũng tiện đấy nhỉ! 😃
Bác này mới tập rìviu nè nên clip coi không được hấp dẫn lắm. Cần đầu tư thêm máy quay pro hơn tí
đúng độc lun ;)

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019