Laptop Acer

Trên tay máy đo an toàn thực phẩm SOEKS, giá 6,5 triệu đồng

levuongthinh
9/12/2014 4:46Phản hồi: 131
131 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Thắc mắc sao google không làm cái này nhỉ? Chắc ở Mỹ người ta không cần tới cái này. Nhìn trái dưa leo trong bịt treo hơn 6 tháng rồi mà vẫn chưa bị hư, ước gì có tiền cũng mua ngay một cái.. Đã muốn mua một cái như thế từ khi chưa biết tới tới sự xuất hiện của nó trên đời.
Em đang nghĩ đến quả dừa @@
hailua095
ĐẠI BÀNG
10 năm
mình thích cái này hơn gg
Nhìn font chữ ám ảnh đồ trung quốc (mobile, máy nghe nhạc,... xài font này ~,~)
giá bán chính xác là : 4.500.000 vnd nhé các bạn, mình mới đặt mua ở đây : http://tactiasua.net/dich-vu-y-te-tai-nha/2627975/300159/may-do-an-toan-thuc-pham.html
Máy đo an toàn thực phẩm Soeks NUC-019-1 là thiết bị được thiết kế để đánh giá dư lượng phân bón và thuốc bảo vệ thực vât nên có trong nhà bếp của bạn. Máy đo chỉ bảo chất bảo quản gây ngộ độc và ung thư trong rau, quả, thịt tươi. Kiểm tra bằng cách cắm kim vào sản phầm cần đo. Kết quả sẽ hiển thị sau 20s. Sản phẩm được cấp bằng sáng chế đặc biệt và vượt qua sự kiểm tra khắt khe của cục đo lường tiêu chuẩn Liên Bang Nga.
Mô hình tiện ích của Soeks được cấp bằng sáng chế đặc biệt của Liên Bang Nga. Chỉ mất 20 giây, bạn đã có thể biết thực phẩm của bạn là an toàn hay không an toàn.

"SOEKS" thử Nitrate là sản phẩm chiến thắng của cuộc thi "Sản phẩm tốt nhất - 2009" toàn Liên Bang Nga, Cuộc thi quốc tế về các kết quả của triển lãm "PRODEXPO-2009" và nhiều chứng chỉ khác.

Thiết bị đo Nitrate được thiết kế để đánh giá dư lượng phân bón và thuốc bảo vệ thực vật, chất bảo quản trong rau, quả, thịt tươi, cũng như các loại thực phẩm khác.

Kiểm tra dư lượng phân bón thuốc bảo vệ thực vật, chất bảo quản (nitrate) trong sản phẩm phân tích được thực hiện bằng cách cắm kim ở phía dưới thiết bị vào sản phẩm cần đo.

Kết thúc quá trình kiểm tra, bạn sẽ thấy trên màn hình hiển thị chỉ số chính xác của nitrate đo bằng miligam trên một kg sản phẩm , cũng như các khuyến nghị của nhà sản xuất cho khách hàng được hiển thị bằng các màu xanh lá cây (thực phẩm an toàn), màu vàng (thực phẩm có thể sử dụng được) hoặc đỏ (thực phẩm tuyệt đối không nên sử dụng).

Thiết bị đo Nitrate là một thiết bị cầm tay gọn nhẹ, dễ sử dụng, có trọng lượng 105 g, tất cả những gì bạn phải làm là bật thiết bị, lựa chọn từ danh sách các sản phẩm và có được một kết quả.

Dễ sử dụng, độ tin cậy cao, tiện lợi và hiệu lực, tất cả những điều này bây giờ đã có và sẵn sàng để phục vụ bạn!

Máy đo an toàn thực phẩm bảo hành 12 tháng kể từ ngày mua
Nếu xảy ra trục trặc về kỹ thuật, chúng tôi sẽ khắc phục trong vòng 2 tuần hoặc đổi máy mới để đảm bảo quyền lợi người tiêu dùng.

Máy đo an toàn thực phẩm SOEKS NUC 019 – 01 được sản xuất bởi công ty SOEKS vào tháng 07 năm 2011. Sản phẩm được sự công nhận của chính phủ Liên Bang Nga và sự đón nhận của người tiêu dùng tại hơn 80 quốc gia trên toàn thế giới.
Được nhập khẩu và phân phối độc quyền tại Việt Nam bởi công ty CP Thương Mại Xuất Nhập Khẩu Tâm Đức. SOEKS NUC 019 – 01 đã được Bộ Y Tế kiểm nghiệm và cấp phép lưu hành. Máy đo an toàn thực phẩm giúp bạn kiểm soát được dư lượng Nitrat còn lại trong thực phẩm – một trong những tác nhân hàng đầu gây ra bệnh ung thư.

Thông số kỹ thuật
Dải đo nitrat chỉ định: 20-5.000 (mg/kg)
Thời gian đo: 20 giây trở lên
Yếu tố năng lượng sử dụng : pin AAA có thể sạc lại hoặc không sạc (NiMH)
Giải điện áp : 2,3V – 3,5V
Thời gian làm việc liên tục của thiết bị : ít nhất 4 tiếng
Kích thước tổng thể
Chiều cao х rộng х độ dày,tối đa, 144 x 47 х 17 (mm)
Trọng lượng (không pin) : 66 gram
Pin sạc hiện tại: tối đa 300 mA
Sản lượng điện áp tiêu hao : từ 4,5 đến 5,5
Màn hình hiển thị màu :128×160 TFT
Phạm vi nhiệt độ hoạt động : từ -20° С đến +60° С

Hướng dẫn sử dụng máy đo chỉ số Nitrate
Ấn và giữ nút OK để bật nguồn điện.

Ấn nút mũi tên sang phải để chọn mục 'Do thuc pham' trong menu"

Chọn các thực phẩm từ danh sách menu bằng nút mũi tên lên/xuống.

Sau khi lựa chọn thực phẩm, bạn sẽ thấy văn bản sau đây trong menu:« Không để đầu kim chạm vào thực phẩm và ấn OK »

Làm sạch đầu kim, đầu kim phải đảm bảo khô.

Nhấn nút [OK]. Bạn sẽ thấy rằng quá trình chuẩn bị bắt đầu (tự hiệu chuẩn). Tin nhắn văn bản sau đây sẽ xuất hiện " Xin vui lòng chờ trong giây lát ". Không chạm vào đầu kim cho đến khi bạn sẽ thấy văn bản mới hướng dẫn.

Hãy đợi cho đến khi bạn thấy văn bản thông báo sau "Cắm ngập kim vào thực phẩm. "

Cắm đầu kim ngập sâu vào trong thực phẩm, giữ ở phương vuông góc (Độ ngập sâu của mũi kim vào thực phẩm phải đảm bảo ít nhất 10mm. Chú ý rằng các bạn không nên sử dụng các lỗ hổng đã được thực hiện bởi các lần kiểm tra trước)

Nhấn nút OK. Quá trình phân tích sẽ được bắt đầu.

Đợi kết quả hiển thị. Trong quá trình đo bạn sẽ thấy thông báo sau: “ Xin vui lòng chờ - Đo thực phẩm”. Vui lòng không di chuyển mũi kim trong quá trình máy thực hiện đo đạc.

Kiểm tra kết quả.

Rút mũi kim ra khỏi thực phẩm và làm sạch mũi kim.

Ấn nút mũi tên sang trái để quay lại menu.

Các biện pháp phân tích của Máy đo sẽ cho biết chỉ số Nitrate cho mỗi 1 kg sản phẩm. Với mỗi người trưởng thành, cơ thể có thể hấp thụ 200 – 300 mg nitrate mỗi ngày mà không gây phản ứng. Vì vậy nếu bạn ăn 2 kiligrams dưa hấu với 350 mg / kg nitrate tập trung, bạn sẽ có nguy cơ ngộ độc nitrate.

Ví dụ: Bạn đo củ cải và máy cho kết quả là 1000 mg / kg. Nồng độ này là bình thường cho củ cải và bạn không nên quá 300 gram củ cải đường như vậy trong 1 ngày.

Chú ý rằng có những tiêu chuẩn đặc biệt cho trẻ em, bởi vì trẻ con có nguy cơ ngộ độc nitrate cao hơn người lớn rất nhiều lần. Liều gây hại cho trẻ em nhỏ là 10-50 mg / kg

Chào anh em Tinhte, mình đang kinh doanh sản phẩm này, nó khá kén người dùng 😃, vì không phải ai cũng hiểu về tác hại của Nitrate tới sức khỏe sinh sản, và bệnh mãn tính, cũng như chưa thấy được đồng tiền lớn bỏ ra như thế so với một sản phẩm mình chưa hiểu rõ.

Tôi và team của tôi nghiên cứu gần 1 tháng trời về sản phẩm này, hiện giờ chúng tôi bán cũng gần hết lô hàng nhập về.

Là người trực tiếp tìm hiểu nghiên cứu, dịch tài liệu ... và đưa sản phẩm về VN. Tôi muốn viết Vội bài này.

Bài này rất "Ngắn", nên chỉ dành cho những bạn muốn tìm hiểu về sản phẩm, tò mò với câu hỏi riêng, và đặc biệt là kiên trì (đúng đặc điểm dân Tinh Tế)

.
.
.
.
.
.
.
.
.
.

Đây là link sản phẩm: Ecotester Soeks,
Một số trao đổi trên blog của chúng tôi: Blog (chắc blog đang bị hack, tôi lấy tạm google cache)

Tôi đã đọc một số comment của các bạn, một số là nghiêm túc, một số là không nghiêm túc, gõ bàn phím cho nó vui. Tôi sẽ trả lời theo phong cách 5W, để các bạn thấy câu trả lời trong đó:

1. Why?
a. Tác hại của Nitrate:
  1. Giống như CO (carbon dioxit), làm giảm khả năng vận chuyển máu của Hemoglobin,
  2. Nhẹ thì dẫn đến thiếu máu
  3. Nhẹ + thường xuyên dẫn đến các bệnh mãn tính (đau đầu, da xanh, trẻ em chậm lớn ...)
  4. Đun nóng, để lâu các sản phẩm chứa nhiều chất này tạo thành một dạng mới là Nitrosamine, tiền chất gây ung thư.
  5. Nặng thì gây Ngộ độc cấp tính (nhất là với trẻ em, có thể bị tử vong nếu uông nhiều nước củ dền ... search google bạn sẽ ra một số bài báo)
  6. Đối tượng đặc biệt ảnh hưởng mạnh: trẻ em và phụ nữ có thai, gây ngộ độc cấp tính hoặc sảy thai.
b. Tình trạng thực phẩm, rau củ quả Trung Quốc rất nhiều và chưa kiểm soát được.

2. What. Tại sao là SOEKS?
  1. Nga ngố có bề dày về khoa học kỹ thuật.
  2. Trên thế giới, Với máy đo gia dụng (nhanh) chỉ có SOEK và 1 đến 2 hãng khác. Mà giá của những hãng này còn khủng khiếp hơn 😃 (12tr vnd +). Chưa kể chúng lại chỉ đo được dung dịch: tức là sao? bạn phải hòa tan mẫu vào nước theo tỉ lệ Mol được hướng dẫn, và cũng phải đợi ít nhất 5 phút.
  3. Ở VN: Chả có cách nào ngoài cách mang đến các trung tâm xét nghiệm chất lượng nông sản: đợi 3-7 ngày, 500k+ một mẫu, tất nhiên sản phẩm vất đi chỉ để lấy kết quả (vì họ cũng nghiền ra để đo đạc, tính toán nồng độ Nitrat giống như hồi mình làm thí nghiệm hóa học ở ĐH ấy :eek:)
  4. Sản phẩm này đo được phóng xạ, bạn nào hay mua hàng nhập khẩu, hay đi du lịch, đi máy bay cầm đi rất thú vị và giúp an toàn. Nhiễm phóng xạ.
2. Where:
a. Tất nhiên là kinh doanh sản phẩm này ở VN.
b. Nhập hàng?
  1. Nga là gốc đương nhiên rẻ nhất, chúng tôi làm việc trực tiếp với SOEKS Nga để lấy sản phẩm với số lượng theo yêu cầu.
  2. Xem thử sản phẩm ở nước ngoài: Amazon : 250$.
  3. Sao không ở Trung Quốc? sản phẩm này có từ lâu rồi và được Nga cấp chứng chỉ cho phép dùng để kiểm tra sản phẩm nhập khẩu nhanh. Vậy TQ có không? chúng tôi cũng tìm hết và sản phẩm tương tự và không có nhé. Tương lai thì chưa rõ, nhưng bạn dùng sản phẩm sức khoẻ cho mình thì nên kiểm tra CQ theo tiêu chuẩn gì, của bọn nó thì xem lại.
4. Who:
a. Sản phẩm dành cho ai?
  1. Những người khoẻ và quan tâm sức khoẻ, ưu tiên phòng bệnh hơn chữa bệnh
  2. Những người không khoẻ vì các bệnh mãn tính
  3. Những gia đình có trẻ nhỏ, người già, phụ nữ có thai
  4. Những nnười sống ở thành phố lớn, vì nông sản ở đây rất khó kiểm soát.
b. Dịch và tư vấn?
Tôi và team của tôi đã dịch và viết lại hướng dẫn sử dụng (Mua mới có nhé), bảng tra nhanh.

c. Các thương hiệu làm ăn dối trá sẽ bị phát hiện.
  • Vì để một sản phẩm nông sản gọi là Sạch đúng nghĩa, nhà sản xuất phải kiểm soát rất nhiều khâu: phân đạm, thuốc bảo quản, thuốc kích thích, tăng trưởng, chất hóa học, phụ phẩm ....)
  • Nhưng khâu kiểm soát phân bón, thức ăn, và thời gian nghỉ trước khi thu hoạch là tốn kém tiền bạc và thời gian nhất trong các khâu đối với nhà sản xuất.
  • Máy thì chỉ đo dư lượng Nitrate thôi, nhưng nếu mà chỉ số này tốt, nhà sản xuất đã làm được khâu này thì các chỉ số khác họ dại gì không làm tốt.
  • Vì vậy về VN máy mới có cái tên "Đô an toàn thực phẩm", cá nhân tôi không thích cái tên này, mang tính chất PR quá, nói chung quá. Chúng tôi chỉ gọi nó là Ecotester (kinh tế vì mang trong mình đo 2 chức năng = 02 cái gộp lại: SOEK 01M và SOEK Nitrate Tester)
5. When: All time ;)

Hy vọng với bài viết Ngắn và Vội vàng sẽ giúp các bạn có cái nhìn và câu trả lời rõ hơn về sản phẩm này.

Đặc biệt gửi tới thành viên Tinh Tế một món quà ưu đãi:
Mình dành riêng 20 sản phẩm SOEKS Ecotester (2 chức năng: nitrat và phóng xạ) với giá bằng giá máy đo đơn chức năng 4.500.000 vnđ.

Alo theo số của mình: Mr. Đức, 0932.32.39.26

Khi bạn bỏ 5tr mua một con smartphone thì không thấy tiếc, vì bạn nghĩ nó đáng giá ;)
Tôi sẽ giúp bạn thấy nó đáng giá khi mua máy này: (nếu bạn quan tâm đến sức khỏe cho bạn hoặc gia đình bạn)
4.500.000 của bạn =
Một ngày bạn ăn ít nhất 02 món rau, củ + 02 món thịt, tôm cá + hoa quả nếu có ~10 mẫu ít nhất đi (kiểm tra nitrat và phóng xạ)
>>> Một năm bạn đo tất cả: 365x10 = 3650 (phát đo 😃)
Nếu tính 5k một lần đo (500k ở Quatest) thì bạn cần bo ra 3tr650 x 5 ~ 20tr.

Chưa kể bạn còn nhận được:
Bạn đo một ngày được khoảng chục mẫu nhanh, mỗi cái mất 30s (tổng). Có kết quả ngay
Bạn ở chung? share máy dùng chung trong gia đình.
Bạn kiểm tra đồ nhập khẩu, đi du lịch ...
Bạn mua tặng cho bố mẹ bạn hay vợ bạn thì còn ý nghĩa nữa. Họ sẽ tự hào về bạn.
Bạn là người hiện đại, đẳng cấp giống như bạn dùng đồ công nghệ mới.

Đỡ mất thời gian các bạn hỏi. Mình nói luôn là máy này chỉ có tiếng Anh và Nga, không có tiếng Việt các bạn nhé. (Chế độ bảo hành vẫn đầy đủ.12 tháng, 1 đổi 1 trong vòng 1 tháng nếu cõ lỗi do nhà sản xuất)

Thông tin lưu ý khác:
60Hz
ĐẠI BÀNG
9 năm
@mr0o7 em mới đc cho 1 cái mà toàn tiếng nga, bác có cách nào chuyển sang tiếng việt hoặc tiếng anh ko?
😁 chỉ sợ mua xong ko chết vì độc mà chết vì ... đói, chưa kể đi ăn hàng chọc chọc xong phán bị đánh phù mỏ :D <= comment chỉ mang tính hài hước.
@Apple Haters 2.01 Một số đơn vị cung cấp thực phẩm uy tín, họ sẵn sàng mua máy và thử để nhập, và uy tín hơn thử cho khách hàng xem, hoặc họ đã tự tin rồi, thì cho bạn cắm thoải mái 😃
Còn đa số là bị oánh phù mỏ =))
Đo có chuẩn ko nhỉ?
shivakl
ĐẠI BÀNG
9 năm
chắc hàng độc quyền tiếng việt nên giá mới cao, nếu mua hàng nga thì giá rẽ hơn nhiều mà chắc toàn tiếng nga
mà sao tg chỉ bọn nga mới làm mấy cái thế này trong khi khá cần thiết

trước trồng rau sạch với hội kia ông kia cũng có cái giống vầy mà hay vãi, cắm gì cũng đo dc nhưng toàn tiếng nga thôi. đo dc nhiều chất chứ ko chỉ có nitrat đâu. trước ổng còn cắm vào bắp đo xem có luộc với pin ko 😃
em định mang cái này về vn bán cho mọi ng mà không biết thế nào..hàng xách tay chac chan là không có tieng viet chi co tieng nga va tieng anh nhu gia se mem hơn khoang 3.5tr...không biết có ổn không các huynh
@tangtuanvu_tnpx Giá rẻ cũng là một lợi thế, bác dịch ra và in vào hướng dẫn sử dụng với tâm thế là một người ít học vẫn có thể đọc hiểu và sử dụng được là ok. Chúc bác thành công.
@Tminh3232 em cũng định dịch và in ra một bản hướng dẫn cho những ai không biet tieng anh, nga..😃
dunglun
ĐẠI BÀNG
4 năm
bác nào cần em này alo mình nhé

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019