[Trên tay] Nexus 6: máy gọn, thiết kế đẹp, màn hình chưa ngon

TDNC
15/12/2014 11:37Phản hồi: 310
310 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Quất 😁
Về thiết kế cá nhân mình thấy vẫn không ăn thua, không đột phá, không thể phân biệt được nếu không có chữ Nexus to đùng đằng sau.
@Hailstorm0704 Vậy ngoài motorola bạn tìm cho mình cụm đèn flash giống nexus nhé... Cứ như iphone mới là đột phá đúng không...
Nhìn kiểu gì cũng thấy to hơn ip6 nhiều
@thai doan thieu To hơn đúng rồi.
Tỉ lệ màn hình so với kích thước lớn nên nhìn to.
Ip6 lại có 4"7
patienn
CAO CẤP
9 năm
Con này trên tay đẹp hơn trong hình. Đáng mua hơn note4 nhiều

Gửi từ Máy Quẹt Thẻ tích hợp nghe gọi và chọt chọt của tập đoàn Sam Sụm
jzoker
ĐẠI BÀNG
9 năm
chữ nexus đằng sau quá xấu
thằng nào mặt lưng con này đẹp => mắt có vấn đề
jzoker
ĐẠI BÀNG
9 năm
@nhokkute_nike8008 Note: bạn cũng đang phán xét mình đấy ---> 😁
@jzoker Đúng.:D cơ mà có lẽ nhiều người đồng ý với mình hơn là bạn ;)
jzoker
ĐẠI BÀNG
9 năm
@nhokkute_nike8008 đúng rồi ,mình cũng đồng ý là đầu bạn có vấn đề :D
@jzoker Bạn đồng ý với ai? :D
Bạn thấy xấu nên bạn nghĩ những ai thấy nó đẹp là đầu óc có vấn đề? K biết đầu óc ai có vấn đề nữa :D
sạc ở 9v và 12v ý hả? ảo vậy, trước nay thấy sạc đt chỉ 5-6v thôi mà
Đánh giá xong thử bẻ cong xem nó có bền không bác nhé
màn hình không được trong. Hơi mờ mờ vàng vàng khi so với iphone 6plus
màn hihf cùng họ với G3 rồi
manhhavard
ĐẠI BÀNG
9 năm
nhìn cái mặt lưng mà yêu quá 😁
Verga-WDAS
ĐẠI BÀNG
9 năm
Flagship Android khác nhau ở cái thương hiệu. Hết 😁
hộp nexus bẩn thế, nhìn mất cảm tình quá
321188
ĐẠI BÀNG
9 năm
Video quay tệ quá. Ko hiển thị được cái đang nói.

Sent from my iPhone using Tinhte.vn
Flash của nó đặt lạ nhỉ
manhhavard
ĐẠI BÀNG
9 năm
PS: giọng nói đã khó nghe mà còn nhạc nền. Nghe khó chịu quá Mod ơi
mà có điều hơi buồn là google giới thiệu bạn này là cái bản chất HDH hỗ trợ 64 bit, nhưng chip lại không hỗ trợ 64 bit, khép kín như apple thật đáng mơ ước
cho_soi
ĐẠI BÀNG
9 năm
thua xa iphone
hôm nọ vừa cầm note 4, 2k mà vẫn thấy vằn ... khó hiểu.
@Apple Haters 2.01 có tiền mua hem mà kêu vằn? mắt bạn tốt bằng mắt tôi không? ^^.
Mời qua xem note edge của tôi có vằn hay không?.
@ragefighter Bạn cứ dùng chán đi, giờ mình có nói gì thì bạn cũng ko tin. Còn với mình thì màn amoled pentile gần như hết thuốc chữa rồi, lên đến 2k mà vẫn ko khắc phục hết yếu điểm. Thua cả iphone 6+ full hd thì sao so với g3 đc.
@Apple Haters 2.01 đồng ý note 4 không nét bằng G3 nhưng cái ppi đó không thể đem trừ bằng cái tổng số lượng pixel phụ được, quan trọng là số pixel vẫn vậy thì tuỳ vào mật độ phủ kín của các subpixel, subpixel ít hơn mà vẫn phủ đầy thì k ảnh hưởng gì, quan trọng là amoled ss làm sub pixel không đều, kích thước bé, diện tích phủ không cao nên rỗ hơn bình thường chứ k phải do ít subpixel. mà có là 386ppi thì cũng không thể nào nhìn rõ điểm ảnh được. (tính kiểu đó thì sợ là con note 3 cũng bị coi là rỗ hơn 326ppi của iphone mà trong thực thế mình soi khá kỹ, màn note 3 vẫn nét và mịn hơn). màn note 4 không biết có mịn bằng G2 hay không nhưng chắc chắn nét hơn.
@technological experience Có vẻ quan điểm về diện tích phủ của bạn đúng, dẫn đến việc dù tăng độ phân giải lên rất cao là 2k mà màn note 4 vẫn "sần". Subpixel của màn pentile trông khá dị khi có subpixel to hơn hẳn các subpixel khác, có vẻ Samsung đã từ bỏ làm màn Amoled RGB vì giá thành cao và cháy subpixel màu xanh da trời. Mình đã từng hy vọng vào màn hình 2k trên note 4 nhưng khi đi xem thì quyết ko mua nữa vì đặc điểm này. Mình rất thích nền trắng mịn khi đọc chữ trên những màn có ppi cao.

Còn con ip5 và 6 với ppi 3xx cùi bắp thì mình ko thèm bàn nữa 😁
Linh79
TÍCH CỰC
9 năm
Cái iphone 6 plus dán mặt sau nhìn xấu thậm tệ 😃
Moto nó bị Lenovo nó hốt thì chả khựa
Tôi có học 1 người thầy và ông ấy nói rằng:
" Đồ Công Nghệ mua, thi không nên đánh giá xuất xứ làm gì, vì biết đâu nó kêu xuất xứ ở Pháp nhưng lại đồ China?.
Tốt nhất là mua hàng mà tốt là đc, China hay MỸ hay Úc gì cũng vậy, tốt là đc "
K hiểu sao mọi người lại ghét hàng khựa, riêng mình thì mình khá nể công nghệ " nhái " của nó và cách nó làm smartphone, bạn chê khựa nhưng thật ra mấy bạn vẫn mua hàng khựa thôi =))))
Xem ở nhà có đồ nào Made in China thì đem đập đi nha
linhkangta
ĐẠI BÀNG
9 năm
@the last dragon bạn sai rồi, đừng nhìn hình thức lúc mua
bạn xài khoảng 1 năm sẽ thấy hàng Mẽo khác hàng Tàu ntn!
@linhkangta Đa số những người có tiền mua mấy con này thì k bh họ xài hàng đó 1 năm cả,:rolleyes:
mình thấy là vậy
@sslgvn làm quái gi có khái niệm đt mĩ.Toàn hàng con cháu hồ cẩm đào sx hết
sslgvn
TÍCH CỰC
9 năm
@trungnv150590 thế thằng phụ hồ có nhiệm vụ xây, và thằng kỹ sư thiết kế toàn bộ thằng nào quan trọng hơn

Thằng phụ hồ có tự xây nhà từ a->z trông thì giống, chứ ở thì biết ngay thua xa thằng kỹ sư.

Tương tự điện thoại tàu và các hãng của mĩ

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019