Trên tay Nexus 9 tại Việt Nam

vuhai6
16/10/2014 5:9Phản hồi: 250
250 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Đẹp phết !
Như (P1000 + PB + iPad air) x ??? mà ra vậy

P/s : Thấy khen nhiều quá mà lo cho tương lai của em nó 😔
Chaudai08
ĐẠI BÀNG
10 năm
Đẹp quá. Hai hao ipad mini nhưng vẫn có vẻ j đó lạ lạ. Like mạnh

Sent from my iPhone using Tinhte.vn
anh.san
TÍCH CỰC
10 năm
Màn thế kia mà còn chê rỗ +_+ bh tiêu chuẩn cao quá r. Mình thì đt HD, tab full HD thôi là vừa.
@anh.san Mod của tinhte mà bạn, ipad nó cũng độ phân giải vậy màn to hơn thì khen nét :rolleyes:
tinhte quay clip giới thiệu em nóa nhé, đang hóng đây.......... 😁
Ko tin tưởng độ đẹp của màn hình néu.
camera lồi đang là xu hướng 😁
Chưa dùng nhưng xem qua thì ko chê chỗ nào trừ cái bộ nhớ hơi ít mà ko hỗ trợ thẻ nhớ ngoài 😃
Thank anh !
vin263
ĐẠI BÀNG
10 năm
Tinh tế nhanh thiệt, làm clip đi bác chủ thớt. Nexus đợt này ra cái nào cũng đẹp.
vãi, độ phân giải 2k trên cái màn 8.9 mà còn rổ à -_-
ngoxe
ĐẠI BÀNG
10 năm
nhìn e này lại thèm lên đời cho e x7 2013 quá
Lại trào lưu Cam lồi của iphone 6
@hoanglong0712 her, cam lồi biết bao nhiêu hãng đã có từ lâu rồi, tới apple làm thì lại nói là trào lưu của iphone 6... haizz...
Chumrauden
ĐẠI BÀNG
10 năm
@haha75080 Đá xoáy ấy mà. Hay ho gì cái cam lồi mà trào lưu.
Màn vậy trên con ipad 9,7" khen đẹp,trên con này chê rỗ😁
tinhte review hay nhưng nhìn mặt cuhiep thấy ghét
t2bo0o
ĐẠI BÀNG
10 năm
tiếc là không hỗ trợ thẻ nhớ.
làm tỷ lệ 4:3 thì ngon rồi, nhưng về app thì google còn phải bận rộn nhiều.
t2bo0o
ĐẠI BÀNG
10 năm
@xuhariver Bác chắc dưới "đáy" rồi. Ở đó thích không?
Mình cần thẻ nhớ để chứa film, dữ liệu thì có vấn đề gì với bác ko mà sồn sồn lên thế?
@t2bo0o Thẻ nhớ ko còn là vấn đề nếu có kit cắm thẻ rời như phụ kiện đi kèm của G2 docomo, dùng ngon luôn, nhỏ gọn tiện lợi mà giá ko hề đắt
t2bo0o
ĐẠI BÀNG
10 năm
@haiyen1012116 mình có nghe nói về cái đó, nhưng thấy cũng hơi bất tiện. Chỉ thấy nếu có khe cắm thẻ nhớ thì tốt quá thôi.
@t2bo0o Apple và GG không bao giờ làm khe cắm thẻ vì nếu như vậy làm sao họ bán bản dung lượng cao hơn chênh giá cả trăm usd được, nó là chính sách tiêu thụ rồi 😃
Riêng cái kit mình nói nó chỉ bé bằng móng tay cái, rất gọn và tiện 😃
"Điểm đáng tiếc duy nhất trên Nexus 9 có lẽ là độ phân giải màn hình, kích thước 8.9-inch nhưng độ phân giải chỉ dừng lại ở mức QXGA (2048x1536). Sử dụng thực tế cho thấy hơi rỗ một chút, không được mịn màng..."

Điều thực sự tiếc ở đây là mắt bác quá tinh nên mới nhận xét thế, con ipad air 9,7 inch e vẫn thấy nét căng,với độ phân giải 8.9 có lẽ e phải dùng kính lúp mới nhận ra được nó rỗ như bác dùng mắt thường, bái phục hehe 😆
ý kiến riêng e thôi, các bác đưng gạch tội e ;)
@mhv2261991 Hầu hết các mod của tinhte đều có con mắt khác người, nhìn ở khoảng cách bình thường thì không thấy rỗ, nhưng nhìn thật gần thì thấy rỗ 😃
Mắt của người thường thì nhìn thật gần sẽ chẳng nhìn được gì 😃
@mhv2261991 Sorry bạn, chắc mình nhìn da em bé quen rồi nên khi nhìn nx9 nó hơi rỗ tý 😃 cơ mà nó rỗ thiệt :p

Chỉ là cảm giác thôi, anh em nào thích thì nó vẫn bình thường mà 😃 căng thẳng làm gì 😃
vanminh888
ĐẠI BÀNG
10 năm
@mhv2261991 Màn hình QXGA 2k khá mắc tiền đó, sao mà rổ được, hay máy có chức năng tùy chỉnh để tiết kiệm pin;)
vuswt
ĐẠI BÀNG
10 năm
@KeVoDanh Mắt này gọi là mắt tinh tế,chuyên sâu thì tinh tướng.chỉ ipad là no1
Lạ nhỉ, 1 số con khác, màn có độ phân giải thấp hơn hoặc chỉ bằng tầm này thì lại khen đẹp, khen rõ. Trong khi con này bằng hoặc cao hơn những con đấy thì lại bảo là rỗ?
@LionelRichie "1 số con khác, màn có độ phân giải thấp hơn hoặc chỉ bằng tầm này thì lại khen đẹp, khen rõ"
mình biết con đó là con nào. Haha. chỉ cần bỏ chữ Nexus đi và in trái Apple vào thì màn sẽ nét như Retina và không còn rỗ nữa.
@LionelRichie bác ý mà xem tivi thì ... nếu không 4K thì rỗ hơn cái rỗ...
mình chắc chắn là mắt bác ý có vấn đề... đôi khi tốt quá cũng không ổn 😁 :D
màn 4:3 thì xem video có 2 vệt đen ở dưới...cơ mà viền màn hình dầy thì khi cầm và thao tác sẽ tiện hơn
Nhanh thế. Mới tối qua xem nay VN đã có..mà mỏng thế nhìn sắc nữa cầm lâu đau tay bỏ m...

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019