Trên tay Nikon D850: cầm chắc, bỏ đèn cóc, 46Mp, chụp 7fps...

cuhiep
6/9/2017 19:44Phản hồi: 76
76 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Mà lạ nhỉ ? Đó giờ FF Nikon từ entry tới Semi đều có flash cóc chi ko biết?! Mấy hãng khác có đâu ?! Liệu hãng ko tự tin vào khả năng khử nhiễu của body chăng ?? :eek:
kochichi96
TÍCH CỰC
7 năm
@quynhmatroi flash cóc không chỉ dùng để chụp ở đk ánh sáng yếu. tìm hiểu thêm đi rồi phát biểu
@quynhmatroi buil in flash của tất cả các máy semi -pro của nikon đểu có thể đánh wireless flash ngay cả TTL. Đó là cái chính đấy.
ngocta
ĐẠI BÀNG
7 năm
@quynhmatroi Con D850 này có flash cóc hả bác? 😁
phốpro38
ĐẠI BÀNG
7 năm
@quynhmatroi D850 ko co flash ma bo
pro-k
CAO CẤP
7 năm
@quynhmatroi khử Nhiễu thì liên quan gì đến Flash Cóc
kochichi96
TÍCH CỰC
7 năm
không bao giờ rời bỏ đội nikon 😁 dù trải qua tất cả các hãng khác rồi
Dòng Nikon nhìn thiết kế vẫn chất và ngầu kiểu gì ấy. Cảm nhận của mình.
heobu9999
TÍCH CỰC
7 năm
Bác nào chụp sp trên tay mà màu mè nhìn cứ như là chụp bằng máy film hết hạn thế này ahihi
fly07
TÍCH CỰC
7 năm
Admin chụp ảnh rõ chán, mở khẩu cho lớn viền tím quá trời, khép 1 chút chụp cho rõ sản phẩm đi chứ. Tấm nào cũng xóa phông như teen xóa phông thế?
@fly07 Thế nó mới art!
thuongsm
ĐẠI BÀNG
7 năm
Mình vẫn yêu Nikon!
longlong66
TÍCH CỰC
7 năm
giá thận năm 2017 bao nhiêu vậy các bác :v
Cho e hỏi 1 phát ...lấy nét ở f8 là thế lào nhể
hoang9u
ĐẠI BÀNG
7 năm
Có lẽ trời sinh em D850 là để dành cho mình ! hihi ! Yêu quá ! 😃
Bác @cuhiep bây giờ toàn quay Video Full HD 1080p60Fps bằng HTC U11 nhỉ!?!? 😁
Bác nghe em nên dùng Phần mềm Quay chuyên nghiệp như Cinema FV5 Pro hoặc Filmic Pro để quay Videos có chỉnh thông số kĩ thuật cho ra những thước Videos ấn tượng!!!! :D thay vì dùng trình camera mặc định của máy!!! :D
+Chắc chỗ bác có Mic rồi nên làm một cái Adapter-cổng chuyển 1 đầu từ USB type-C sang Đầu Mic và Đầu tai nghe :D rồi cắm Mic qua Adpter đó là Phần mềm quay video sẽ nhận :D
Link ví dụ:
quang577
TÍCH CỰC
7 năm
Đành rằng là các lens cao cấp đều có độ phân giải rất cao về mặt thông số. Nhưng về cảm nhận của mình thì như bên dưới 😔
Hornet600
TÍCH CỰC
7 năm
Máy to cầm nặng tay , Chup canh chỉnh dễ mỏi tay , dẫn đến hình bị rung. Sắp tới cuộc chiến sẽ là Mirrorless Camera
@Hornet600 Mới có thông tin Nikon cũng nhảy vào MLR Cảm biếm lớn rồi á. Nikon 1 số phận hẩm hiu quá mà
Lâu lắm không thấy Dr.Thanh nhỉ? Fan Nikon 😁
@Tiếng Sáo Trên Nương bác ấy tách ra làm ăn riêng rồi. Ko làm cho tinh tế lâu rồi.
@Tiếng Sáo Trên Nương Đi bán trà thảo mộc rồi
Bỏ đèn có là đúng. có 3000$ chả nhé ko đầu từ cái đèn xin luôn.
vubang
TÍCH CỰC
7 năm
Còn Canon nhựa không
GeniePro
ĐẠI BÀNG
7 năm
@Cu hiệp vừa quay tay vừa chụp hình review à? Sao hình gì mà nhòe xem hoa cả mắt.
minoru1991
ĐẠI BÀNG
7 năm
Mua đc con 70-200vrii đã làm em sạt cmn nghiệp
Làm sao rước đc D850 đây các bác
Em là em chỉ trung thành với Nikon thôi 😁
Vẫn thích Nikon. Đang Dùng con cùi bắp D7000 nhưng chả có lý do gì để nâng cấp cả.
Có wi fi và bluethooth thích hợp quá tốt. 1DX II mua cái cục wifi giá gần 500 chum tệ. Canon cắn quá.
BobbyKhanh
ĐẠI BÀNG
7 năm
Nếu các bác để ý thì phần cao su của Nikon mềm và rít hơn Canon. Có vẻ là do hàm lượng cao su nhiều hơn, còn của Canon cứng hơn nên có thể "trơ" hơn.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019