Trên tay OMNIA2-Lãng Tử Hào Hoa

huyentrangallery
14/6/2009 16:37Phản hồi: 3.809
3.809 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Đẹp quá. Nhưng giá em nó khoảng bao nhiêu tiền anh ơi....!
Ờ có vài điều hơi khó hiểu:

• WinMo chỉ hỗ trợ 65k màu, sao cái này lại là 16tr màu nhỉ....?
  • Sim nào chả như nhau, cả Sim GSM và CDMA kích thước bằng nhau mà....?
Có bác đã giải thích màn con này 16 triệu màu được ví với con xe sh, winmobile chỉ hỗ trợ 65k màu được ví với đoạn đường chỉ cho phép đi 30 km/giờ. Khi nào winmobile hỗ trợ 16 triệu màu thì sh mới đi được tối đa tốc độ là 120 km/giờ, vậy với con này nghĩa là sh đi 30km/giờ (nên nhớ rằng dù chỉ đi 30 kh/giờ thì sh vẫn là sh, khác hẳn wave đi 30km/giờ) vậy thôi. Còn vụ sim e ko hiểu ý bác e nghĩ con này là gsm chạy tốt mobi, vina, viettel nên cắm sim vô là dùng.
cái này có nói rồi đó bác , cứ hình dung mọi việc như thế này : xe chạy được 100km/h nhưng đi trong thành phố nên bị hạn chế còn 20km/h thôi
hoanglamna
ĐẠI BÀNG
15 năm
quá mượt o có lời nào diễn tả đc luôn! 😃
có câu hỏi cho bác hoàn đây: i8000 xem phim, nghịch phần mềm hay lướt web có bị nóng máy không, chứ touch hd lướt web máy nóng khiếp?
mình trả lời hộ bác ấy nhé. chắc chắn máy nóng😁 các em chân dài mỏng manh chắc chắn máy nóng cả bạn ạ:p
bác hoàn đâu rồi up tiếp thông tin đi bác😁laau quá ko thấy thông tin mới topic nguội rồi kìa😔
Vâng, đang up ROM cho em nó, tính viết tiếp về thông tin chú CPU khủng cho mọi người đọc.

CHIP OMNIA II- i8000- cubic 37

Em này dùng chip S3C6410X-800MHz.

Chip này cũng sừ dụng trên cô em Jet-S8000 ra mắt cùng ngày [hệ điều hành Samsung, 800Mhz, Wifi, 5mP..]

Như vậy, tính ra, đến thời điểm này, chip của OMNIA II có thể xem là nhất nhì trong làng PDA [thua em 1 GHz của Toshiba thôi]. iphone 3G dùng chip S3C6400, trước em này 1 đến 2 đời lận đấy 😃
Một vài thông tin về chip này như sau, các bác xem link gốc ở đây, mình tạm dịch tóm tắt 1 vài điểm chính chính như sau

- Chip thiết kế chuyên dụng cho Smartphone đến các thiết bị GPS cầm tay. [Samsung ARM 1176 based S3C6410 Mobile Application Processor]

- Hỗ trợ 3D accelerator cho phép các ứng dụng đồ họa nhanh hơn ở mức tiêu thụ năng lượng thấp hơn.

Trong OMNIA II có chế độ tự chọn mức hiệu năng của CPU ở các chế độ khác nhau: Tự động, Cao, bình thường, Thấp. Dĩ nhiên cho em nó chạy hết sức thì pin sẽ mau hết hơn, chế độ mặc định là AUTO

Em này xem hình, chơi games hơi bị "khá", có cả đồ họa 3D nữa mà, xem qua giao diện cubic sẽ thấy ngay

- Hỗ trợ đa định dạng Codec [Multi-Format Codec ] tới ưu hóa cho các trải nghiệm đa phương tiện, như quay phim, xem phim chuẩn SD [720*480] ở nhiều định dạng MPEG4, H.263, H.264 và VC1, hỗ trợ TV-out.

Thử nghiệm quay phim, xem phim trên OMNIA II rất sướng, phim quay mịn, mượt, ít bị giật, ít rung [cho dù tay hơi run run]. Phim thì miễn bàn, rip 1 vài em HD xuống 720*480 xem thì miễn chê.

- Hệ thống bộ nhớ có Dual DRAM và cổng giao tiếp Flash/ROM [loại NAND Flash, NOR-Flash, OneNAND và ROM] cho các giao tiếp song song.

- Công nghệ chế tạo 65nm.

Vài thông tin kỹ thuật

[16/16KB I/D TCM, 2D/3D Graphics Acceleration (OpenGL ES 1.1/2.0), ARM TrustZone, AHB/AXI bus, 32 channel DMA controller, Instruction and Data Memory Management Units, 32KB secure boot ROM

Brochure em nó đây

Thông tin kỹ thuật đây

Xin phép vắng mặt topic 1 thời gian ngắn [từ CN đến thứ 4, nếu trên miền sông nước có nhiều ghe cắm WIFI, mình sẽ gửi ảnh report về nhé]. Do mình phải đưa em nó đi Cần Thơ để làm 1 vài report ảnh và test về GPS.

Về sẽ báo cáo kết quả cho các bác

1- GPS, Vietmap trên OMNIA II, trạcking, chia sẻ POI

2- Chụp hình series ảnh miền Tây

3- Geotagging vài nơi

Thân mến
- Chip của SS cũng mạnh, thía mà ko áp vô trên i900 😁 Nghe nói 400 Mhz có xung nhịp tương đương 520 của Intel 😃
- Em khoái cái tự chọn hiệu năng của chip cho từng loại ứng dụng :p Trên Palm cũng có 🆒
- Lần nay ko đi tourist ra nước ngoài nữa hay sao :biggrin9gp:
cuong_tnt
TÍCH CỰC
15 năm
Đã có ai có thông tin bao giờ i8000 bán tại việt nam chưa. Hix nhìn em nó đẹp mà mình lại chẳng muốn mua iphone3GS nữa
nhokbabypro
ĐẠI BÀNG
15 năm
em chỉ quan trọng mỗi cái giá bán để mua thôi. đang rao bán i900 mà chưa bán dc .
Chủ topic bảo cuối thàng này hay đầu tháng sau có hàng mà 😁 Vội j :p

Khám "phá" hết chưa mà đã đòi bán :D
Lâu quá chờ e nó từng ngày hy vọng e nó ko làm mình thất vọng, sao bác hoàn ko tổ chức offline sớm cho a e nhỉ, anh e hà nội cần tìm hiểu thêm về e nó, mà hình như con này chưa có nhược điểm gì nhỉ ngoài caí giá khá cao, e rất cần những đánh giá khách quan của những anh e được diện kiến e nó!
- Ai dùng i900 thì ko ưa thiết kế i8k mấy 🆒
- 5 MP của i8k cho chất lượng tốt hơn 1 chút so với i900 & quay phim có vẻ ít bị giật hơn, với chuẩn cao hơn 😃
- Giá thì ko thể thấp hơn 12 củ được 😁
- Bao da dù có tặng kèm e là cũng ko đẹp lắm đâu nên đừng có hi vọng nhiều :p Nhìn i900 thì biết, hi vọng i8k sẽ cho cái bao da mở nắp tiện như F480 :biggrin9gp:
Lamvip379
TÍCH CỰC
15 năm
Bây giờ ngồi đếm ngón tay tới 365 ngày sau giá còn <12 chai..hì mua hén
E dám cá với các bác trên DĐ i8000 này còn lâu mà HOT được như i900 :D
Cái j "ăn theo" làm j có chuyện vượt mặt "đại ka" được :p Chắc SS thấy OMNIA i900 hot quá nên làm cả 1 tiểu đoàn OMNIA luôn :D
Camelia0709
ĐẠI BÀNG
15 năm
Hehe đúng thía, ngay từ ban đầu mình đã nói thiết kế i900 nhìn hiện đại, sang trọng túm lại là đẹp hơn em i8000. Mà i8000 có vẻ hơi to so với tay con gái nhỉ, tay mình lại bé, ko biết có cầm vững nổi 1 tay ko. Chả lẽ mua I900 :D

Điện thoại Samsung nhìn ảnh chụp ko đẹp bằng bên ngoài. Tiêu biểu là i900. Nhìn trên mạng thấy cũng đẹp đẹp, nhưng đến khi cầm trên tay mới thấy ngây ngất vì vẻ lịch lãm của em nó. Vì thế nên ta hoàn toàn có quyền hy vọng i8000 sẽ long lanh hơn hình ảnh mà chủ topic post lên để quảng cáo :p

Nói vậy thoai, trừ cái vụ cubic 6 mặt xoay xoay đó em thấy có vẻ hơi bị khó điều khiển, còn nếu giá tầm 12M mà bác chủ topic discount cho anh em được khoảng 15-20% là hôm đi off em múc liền, lại còn được khuyến mại vietmap và lạc việt nữa chứ :D
tinhtinh86
ĐẠI BÀNG
15 năm
đã ai dùng đâu mà nhận xét được điểm yếu của nó hả bạn ơi...còn đã là kinh doanh thì chả ai để mọi người biết nhược điểm của mình cả bạn ah. Cứ từ từ đi đâu sẽ có đó hehe.
có người nói cảm ứng con này nhạy gần bằng iphone, ko biết đúng sai thế nào, chỉ mong cảm ứng được như touch diamond 2 thôi, hè này đặt cược hết vào e này, chán loại máy kiểu như palm pre và iphone trông như cục xà phòng xài mượt mà phát sợ!
tinhtinh86
ĐẠI BÀNG
15 năm
bạn nói ko sao....mình cũng nghĩ vậy bạn kia nói mấy cái nhược điểm mà mình chả thấy có j là hợp lý cho lắm. Thứ nhất kiểu dáng mình ko thấy giống Iphone và nên nhớ kiểu dáng công nghiệp trong những ngành này có sự giống nhau cơ bản là điều hoàn toàn dễ hiểu (trừ những cái cách mạng)...giống như điện thoại dạng thanh đó biết bao nhiêu hãng sản xuất bây h nói ai bắt trước ai hay là nói họ ko có j sáng tạo. Ịphone có cái độc đáo của iphone các hãng khác cũng có những nét độc đáo riêng của mình còn ai cứ kêu ca hoài vụ kiểu dáng thì nên thử sáng tạo 1 mẫu điện thoại có tính ứng dụng, khả thi và hoàn toàn sáng tạo so với những chiếc điện thoại hiện nay đi hay là nhìn 1 hồi cũng thấy giống điểm này điểm kia.
Theo mình 1 trong những nhược điểm của em nó là kg có chổ cắm bút. Hơi bất tiện tí, nhưng kg phải là nhược điểm quá lớn.
NHH88
ĐẠI BÀNG
15 năm
đang xài i900, k hề muốn chuyển sang i8000, chưa cần biết có điểm hay hơn hay zở hơn cái gì nhưng nhìn cái thiết kế là thôi rồi ... nếu so sánh về thiết kế với i900 thì chắc 5/10
hunggh
CAO CẤP
15 năm
i900 quyến rũ thế à bạn, nghe nói con này màn hình AMOLED tiết kiệm pin + cảm ứng mượt hơn mà
cái mà bạn đánh giá thiết kế 5 giá còn đắt hơn nhiều cái bạn đánh giá 10 đó i900 bên nhật cường bán còn 7.5 triệu thôi còn con i8000 này không có giá dưới 12 triệu đâu, SAMSUNG i900 Omnia Black 8GB Brandnew - SAMSUNG i900 Omnia
cuong_tnt
TÍCH CỰC
15 năm
Mình hem biết mọi người thế nào. Chứ mình thì thấy thiết kế của em i8000 khá đẹp mắt, khỏe khoắn và hem kém phần thời trang. Phím bấm đặc biệt thiết kế hình lục giác trong khá là sang trọng. Nói chung là chuẩn hem phải chỉnh. hjhjhj
connguab
TÍCH CỰC
15 năm
nóng lòng đợi ngày rước e nó nó zìa nhà we......hjhjhjhj
Ủng hộ 😁

- MH to lên thì nó phải to ra 1 tí chứ 🆒 Cầm những em như thía thích tay lắm :p
- Discount 15-20% thì bạn phải chấp nhận "làm thuê" cho ng ta :D Chịu ko :p

Xem cái đẹp mắt đó điều khiển ra sao chứ 😃
Tâm tư phụ nữ đấy nhé mấy anh... hãng sản xuất điện thoại :D
Công nhận to ra 1 ti cầm mới đã tay:wink0st:
hunggh
CAO CẤP
15 năm
Cài gì cũng thích to :D:D:D
Sao i900 ở Nhật Cường bán rẻ thế nhỉ? Xách tay à bà con
chuẩn không cần chỉnh.:angry6wn::angry6wn::angry6wn::angry6wn::angry6wn::angry6wn::angry6wn::angry6wn::angry6wn::angry6wn::angry6wn::angry6wn::angry6wn::angry6wn:
cuong_tnt
TÍCH CỰC
15 năm
Các bác cho ga` hỏi cái. HTC touch với mấy con dòng omnia này. Dòng nào mạnh hơn. Theo ý kiến khách quan gà nghe ngóng mọi người vẫn có xu thế nghiêng vè HTC còn Samsung thì thiên về kiểu dáng là chính phải hem mấy bác
Touch có 1 loạt em từ Touch 1,2 - Touch viva, Touch 3G đến Touch Cruise 1,2 - Touch Pro 1,2 - touch Diamond 1,2 & Touch HD 😁 Chỉ so với những em đời cao thoai nhé 😃 SS thì mạnh hơn khoản kiểu dáng & giải trí - HTC mạnh về khoản cảm ứng & tốc độ xử lý :p

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019