“Trên tay” Piaggio Liberty ABS - nhìn mạnh mẽ hơn, động cơ tốt hơn

levuongthinh
9/10/2015 0:24Phản hồi: 413
413 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

s3095453
TÍCH CỰC
9 năm
các em vespa thì nhanh tã lắm, kinh nghiệp vespa lx 2012 của em
Cac bac co y dinh mua xe thi cu Honda, Yamaha .. mua thoi ruoc piaggio ve chi mac no them. Con may bac ma khen piaggio mot la ko bit gi hai la lo an qua dang roi
loi keo them vai nguoi nua an chung cho doi bot le loi .
Thằng nào đi ngu k giữ xe thì máy mới nhanh tàn... đi Li nhập 2010 đến giờ máy vẫn bốc vs êm du có thấy tàn tã gì đâu!
Duy1393
TÍCH CỰC
9 năm
mình mua xe 4 năm nhưng di cũng không nhiều lắm mới đc 10500km. thấy đi cũng chẳng khác gì lúc đầu, chỉ có 1 số lỗi mà đi lâu mình thấy nhiều xe bị:
1. Xe hơi khó đề (mình đoán do kiểu chân trống gạt xuống chống nổ máy, lâu dần gẩy lên xuống nhiều nó nhờn, cứ phải đạp lại mấy lần mới đề đc
2. Khung sau rất hay bị lệch (tuy chỉ 1-2cm) nhưng nhìn vẫn thấy và mình cũng thấy hơi khó chịu về điều này
3. dễ đổ xe khi phanh gấp ở tốc độ >30km, dù đường khô, nếu dùng phanh trước
4. Xăng thì 3 lít 100km, tốn hơn so với các hãng khác thật
5. Xe mới tắt máy đứng gần rất nóng.
Cơ bản mình cũng quen rồi nên cũng kệ, sống chung với lũ 😁 cơ mà bảo nhanh tàn thì do đi không biết giữ nhé. Cứ lên ga từ từ, khi lên tầm 30km thì cố giữ đừng đi chậm quá. đi chậm máy ì lắm. Có lỗi gì vác ra hãng. Mình mua ở Xuân Cầu nên hay ra Hàng đậu bảo hành. Giá hơi mắc hơn ở ngoài nhưng mấy ông thợ đc cái không chữa vớ vẩn, lỗi nào không thể sửa đc mới bảo thay thế, trong khi đó xe honda cứ vác ra là thợ nhăm nhe thay đồ.
@Duy1393 khó đề là bệnh muôn thuở của dòng vespa,bạn chịu khó kiểm tra bugi, rửa chế,kiểm tra ắc quy thường xuyên.xe dễ đổ nên thế hệ mới có ABS đó,còn xăng cộ nó vô cùng!! đi làm đường thông hè thoáng không sao,tắc đường thì sao mà được! mấy ông đi vào tuyến tắc từ ca sáng đến ca chiều lại đi cãi nhau với ông lên xe là phóng,đầu đường đến cuối đường không phải phanh thì có đến tết cũng chẳng hết cãi nhau.còn cái cảm giác xe lệch lệch thì xe vợ mình cũng bị,chắc do hệ thống giảm sóc Vespa nó dị biệt nên vậy.còn xe châu âu nó nóng thế,đến Ducati làm mát bằng gió cưỡng hiếp còn nóng vãi,có ông nào mặc quần sooc dám chạy đâu,vì sợ chín trứng 😆.
@Duy1393 Mặc dù chưa đọc hết bài của bạn nhưng mình cũng like cho bạn để khuyến khích!
đọc từ đầu thấy 50% kêu xe nhanh tàn,nhanh xuống,đề xe kêu bla!bla!bla. 50% còn lại bảo lưu quan điểm Tốt.
thưa với 50% đầu tiên là: của bền tại người, sử dụng điện thoại thông minh chưa chắc đã thông minh. xe theo tiêu chuẩn EU mà các thánh phán như đúng rồi,sao ng ta cứ nhao vào SH nhập,còn Sh việt tiêu chuẩn việt thì bị lỗi ntn( k có ý bôi bác hàng nội ) mỗi hãng xe có đặc tính nhận biết riêng,ví dụ Vespa đặc trưng ở tiếng đề,mất tiếng đề đó sẽ k còn là vespa.với công nghệ như bg hãng ng ta dư sức giảm tiếng ồn khi đề xe nhưng họ muốn giũ lại thì sao??? đó là văn hoá của vespa.còn văn hoá Spacy,văn hoá Sh thì mình chưa thấy bg!
thưa nốt với 50% còn lại : với tiêu chí ăn chắc mặc bền,bán xe không lỗ,bảo dưỡng sửa chữa ít của các thanh niên trên thì có đôi co cũng phí lời.ai thích j mua nấy.mua được xe hay thì vui,xe lỗi thì bán hoặc khắc phục.đến cái oto còn lỗi lòi ra,năm nào chả có hãng triệu hồi.cho nên hãy giữ vững tình yêu với văn hoá vespa của các bạn
p/s: lời tâm sự của thanh niên đi honda wave ✌️
tungbeng192
ĐẠI BÀNG
9 năm
Các bác khỏi cãi nhau gì cho mệt. Có câu này luôn đúng này CỦA BỀN TẠI NGƯỜI. Đừng kêu hãng này tàn, hãng kia tạ. TIÊN TRÁCH KỶ, HẬU TRÁCH NHÂN.
megaboyvn
ĐẠI BÀNG
9 năm
@tungbeng192 Của bền tại người <- đây chỉ là điều kiện cần.

Cũng còn phụ thuộc vào xe nữa. Chất xee tốt, thì đi mình không cần phải quá quan tâm đến việc giữ xe, mà xe nó vẫn bốc, thì mới thích.

đó là quan điểm của mình 😃

túm lại,
- thích bền, đẹp vừa phải thì đi tay ga honda
- thanh niên trẻ, điều kiện kinh tế, thích sang trọng, luxury thì cứ Piagio cho em
- người 3x-5x tuổi rồi thì nên đầu tư time vào coi 4 bánh
End-User
TÍCH CỰC
9 năm
Nhanh tàn mà mấy con Piaggio Vespa cổ lỗ sĩ mấy chục năm cùng thời với Honda 67 giờ vẫn chạy đầy.

Đi kiểu phá thì xe nào cũng nhanh nát, đi bình thường thì đến con xe Wave tầu ngày xưa chạy tầm 5 năm mới phải vứt.
@End-User Ra trường bô mua cho con wave s tàu từ năm 2008 giờ vẫn đi tốt đây bác lần sửa nặng nhất là thay cuận điện hết 200k mốt lần đang đi phải dắt bộ giữa đường vì chết cao áp còn lại vẫn ok
trungkn
TÍCH CỰC
9 năm
với ng chạy như mình 1 tháng 1500km ... con này chắc nát bét sau nửa năm
ng ng chê Honda, mình vẫn thấy Honda bây giờ ko tốt như trước kia nhưng so với bọn này thì ko cần ngoảnh đầu lại 😃
hellwalker
ĐẠI BÀNG
9 năm
Piagio con nào cũng trước giờ ra thiết kế cũng thấy đẹp. Nhưng con này năm nay xấu tệ hại.
hoanglamna
ĐẠI BÀNG
9 năm
Cảm nhận là xấu hơn đời trước
Tôi là người từng sở hữu xe này và trong hội chơi xe này luôn. Bạn nào khen nó tức là bạn chưa từng sở hữu nó (có thể bạn đã mượn chạy). Xe này bảo trì mắc kinh khủng khiếp và rất nhiều lỗi.
ndanhntb
ĐẠI BÀNG
9 năm
@Sagittarius7700 Quan trọng là xe đời mới hay cũ hả bác, thấy bảo thế hệ máy mới ngon rồi mà, còn tra phụ tùng thấy cũng đâu đến nỗi không chấp nhận được http://www.piaggio.com.vn/phu_tung.aspx
anhtt1987
TÍCH CỰC
9 năm
hỏi 10 thằng thợ thì cả 10 thằng đều bảo đừng có mua piago. mà thấy đồ nó thay đắt vãi, bữa thằng bạn nó thay cái lốp sau ko mà nghe bảo hết cả chai @@ còn dầu nhớt thì gấp 2-3 lần hãng khác. ec ec
caoboivfcj
ĐẠI BÀNG
9 năm
thiet ke dep !
cuộc cách mạng abs 😁
Nếu chạy quen vs phanh APS mà chuyển sang chạy xe vs phanh thường thì dễ xảy ra tay nạn, k phải cái j hiện đại cung tốt
vietung
ĐẠI BÀNG
9 năm
honda cho bền, bảo dưỡng thay thế cũng rẻ, phụ tùng có sẵn, đi 3-4 năm ko mất giá nhiều mà chất lượng máy vẫn tốt, Piagio không biết bao giờ mới làm được điều này, chắc chỉ có mấy em vespa cổ mới làm dc :3 (mua 25tr 1em vespa standar 150, đi sau 4 năm vẫn bán dc 25tr :v )
s3095453
TÍCH CỰC
9 năm
với tốc độ của piaggio thì abs cũng hơi thừa, vì kéo lên 50-60 là máy rung rồi nhé, chua nói đi lâu thì chỉ chạy và giữ tầm 30-35km/h

mà mấy con xe này bị trầy xước thì xót, phụ tùng thì mắc,đi vòng vòng giải quyết khâu oai với mấ em thì được, còn làm phương tiện kiếm cơm thì thôi, hay hư vặt lắm nhưng có tiền thì cứ chơi
@s3095453 Vespa 71 chai đi làm oai với ai vậy bác?
Em chỉ là người tiêu dùng, em cũng ko rành về xe, nhà em có con Vespa của vk ck em và con Li 125ie đời đầu của ba em. Theo em: xe Pi ko quá tệ nhưng so với Honda thì ko bằng là đúng rồi. Nhưng Pi có chất riêng của nó, các bác thử để ý đều thấy: hầu như tất cả cửa hàng bán quần áo thời trang chủ đều hoặc đã chạy Vespa. Nếu nó quá tệ thì chắc đã ko ai mua, các bác chạy chưa? chạy bao lâu? hay là nghe nói lại mà chém như đúng rồi vậy? Người chạy Vespa theo các bác thì sống 1 thân 1 mình trên cõi đời này sao mà ko có anh em, người thân, bạn bè tư vấn trước khi họ chọn Vespa... ?
ndanhntb
ĐẠI BÀNG
9 năm
Quyết định ngày mai mang tiền đi rước 1 em!

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019