Trên tay Samsung Galaxy Alpha: khung kim loại, chip mạnh hơn cả Tab S

sonlazio
13/8/2014 8:21Phản hồi: 790
790 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

minoan
CAO CẤP
10 năm
máy đẹp quá, anti hết cái để nói :p
nhìn cũng tàm tạm các bác nhẩy,cái sườn cũng giống ip5 khoảng 70% rùi.
hnh852003
TÍCH CỰC
10 năm
@thanhkr02 Về mặt thiết kế, giống 70% nghĩa là k giống. Con nguoi giống nhau 99,9% đó.
E đang xài con xperia T cũng màn hd 4,7 pin 1800. Xài cũng đc 24 h thoải mái với thời gian onscreen tầm 4t, nhưng máy chip 2 nhân chắc đở hao hơn con này 8x nhỉ. Công nhận bản màu vàng nhìn nghiêng giống sư phụ của sam (ip) nhưng đẹp
2 phần bo tròn phía trên & dưới vát cạnh giống hệt iphone, chỉ có phần giữa lõm vào và tạo nên khác biệt. Ôi Samsung ! 😔
@khanhduonggeo Đầu để cho tóc mọc thôi à bạn.
Viền mỏng là một, tránh né nút vol pow chạm là hai, giảm va chạm khi rơi cho cạnh bên là 3

(. )( .)
@TYA Thánh từ phương nào tới đấy.
Cái máy đầu tiên có điểm Antutu X cao hơn 50000 mà vẫn bị lag nhẹ. Đây là điểm mình ko hài lòng với Android 🤔
@exciterc Ios nhiều lúc vẫn lag bác ơi mặc dù xài 5s,chua kể jaibreak để xài đủ chức năng như android(tầm hơn 20 tweak) thì lag sẽ là bạn của chúng ta hehe
@chavalier Gato cực dốt
Ip 5s mà lắc
Quê ở đâu vậy cu, chắc mới thấy 5s trên... tv
@duy139 Bạn ở đâu có ở sg ko hay biên hoà thì pm mình,mình làm nó lag đc thì mất mình chầu cafe ,còn ko đc mình biếu bạn con 5s của mình luôn,có gì thì inbox nhé
Ps: kể cả khi ko jaibreak thì vẫn làm nó lag đc nhưng hiếm khi gặp ,có lẽ bạn ko có 5s mà xài nên mới dám nói câu đó ,chỗ hay lag nhất là kéo từ trên xuống để search iphone,còn jaibreak xong thì khỏi nói,đứng máy vài giây hoặc vài chục giây khi xài safari luôn đấy
@chavalier Chụp luôn cái màn hình có cydia ngay và luôn post lên mới tin
Còn ko thì a có thắng độ cu cũng đâu có Ip5s đâu mà biếu
Hihi

Gửi từ iPhone của tôi sử dụng Tinhte.vn
@duy139 A cứ nói làm gì gặp mặt đi rồi show cho a xem thế nào là lag trên ip nhé , sơ sơ 20 tweak
image.jpg image.jpg
yingshop92
ĐẠI BÀNG
10 năm
Mình xài iPhone, nhưng ko phải là iFan hay antifan Samsung, nhưng mình có 1 số nhận xét mà có lẽ ai cũng thấy.
- Viền nhôm vát cạnh hay khung nhôm nguyên khối thì Apple làm từ đời nào rồi, và làm rất tốt, bây giờ chuẩn bị chuyển qua khung trơn bo tròn thì Samsung mới làm, thật lạc hậu và bắt chước.
- ngay cả chi tiết vạch kẻ trên khung của iPhone và chi tiết loa ngoài mà Samsung cũng bắt chước thì botay.
Dự là sắp tới Samsung chuẩn bị ko làm nắp lưng nữa và mặt lưng làm bằng kính. 😃
@yingshop92 Con lai samsung vs iphone 4,5 luôn nếu nắp kính :v
@yingshop92 iPhone 4 và 4s là viền thép bạn nhé. Ngày xưa mình dùng rơi bồm bộp không hề hấn gì. Nhôm thì viên hay nguyên khối rơi đều dễ móp cả.
Kim loại thì buộc phải khoan lỗ thế thôi chứ ko thể làm khác được.
Cơ mà mình xài điện thoại đẹp quen rồi nhìn cái Alpha này thấy vẫn quá xấu. Có lẽ mới chỉ đẹp so với mấy cái Galaxy S trên thị trường (Dòng Note mình nhìn thấy đẹp hơn).
shjdoku
ĐẠI BÀNG
10 năm
@yingshop92 " MÌNH XÀI IPHONE. NHƯNG KHÔNG PHẢI IFAN HAY ANTISAMSUNG. VÃI CẢ PHÁN "
quangnapro
ĐẠI BÀNG
10 năm
Hóng note 4 thôi
Dahaka321
TÍCH CỰC
10 năm
mình nghĩ đây chỉ là kiểu thăm dò thị trường của samsung trước vật liệu mới thôi, nên họ chọn phân khúc giá thấp, nên ko có gì là bất ngờ khi sản phẩm chưa hoàn thiện ở mức cao
Học Còi
ĐẠI BÀNG
10 năm
máy đẹp, cấu hình mạnh, nhưng mà pin 1800 mph thì chắc cấu hình như thế thì nhanh hết lắm
bố đập chai 5S + mẹ xấu xí S5 đẻ ra thằng con alpha 😁 thằng con xấu trai hơn bố :D
Mục đích Samsung ra mắt sản phẩm này chủ yếu thăm dò thị trường..
Chứ bán chắc khó có người mua ..Trừ mấy chị em thích Hàn Xẻn :p:p
Còn mấy anh thì không muốn ngó tới
@nguyenkhanhlong Thăm vs chả dò nó chưa có thể sản xuất được nguyên khối nên tập tành sản xuất viền nhôm :v, người mua thì làm chuột bạch thì có thăm dò cái qué gì khi chưa hoàn thiện
lonelydra
TÍCH CỰC
10 năm
Dự đoán giá mới về khoảng tầm 11-12tr, sau đó hàng xách tay nhiều sẽ giảm còn khoảng 8-9tr.
Dù đẹp nhưng mình sẽ không mua vì:
1. Màn hình HD, giờ nhìn quen fullHD rồi, cảm giác về HD không sướng nữa.
2. Không hỗ trợ thẻ nhớ ngoài, trừ khi bộ nhớ máy 64GB hoặc 128GB mà giá bán không đổi thì mình sẽ lưu tâm 😃
3. Pin yếu so với cấu hình.
@lonelydra Bạn này là thánh nè!
Phân biệt được màn hình fullHD và HD luôn... Cái TV 32inch còn không phân biệt nổi fullHd và 720p mà bạn làm được với cái đt chưa tới 5" thì quá ghê!
Không hỗ trợ thẻ nhớ ngoài đúng là điểm yếu nhưng sao mấy anh dùng iPhone cũng toàn dùng 16GB ko đấy :|
Pin yếu nhưng bù lại ưu điểm là thay pin được. Sài chán chê hư pin thì mua cục khác gắn vào nhanh lẹ khỏi phải sợ mất zin hay phải đem ra cửa hàng nhờ thay dùm. Với lại cũng chưa chắc là pin yếu, chưa có trên tay dùng thử sao mà thích phán y như dùng mòn cả đt rồi đấy.
Tóm lại bạn này chắc chả dùng ổn cái gì cả...
tnc2305
ĐẠI BÀNG
10 năm
pin đúng là thảm hoạ,mình đang sài note 3 và thay thế cục pin zerolemon 10000mah và làm máy to và nặng gấp 2,5 lần,rất bất tiện,pin em này sài chắc được 1/2 ngày,samsung luôn là vậy,máy mạnh thì không sang,máy sang thì cấu hình yếu,nếu ai đã sài cái vỏ của thằng vapor sẽ thấy no quen quen,nhìn rất giống vỏ vapor dành cho iphone
Đẹp mà =))
suddenboy
TÍCH CỰC
10 năm
Thiết kế quá đẹp, lăn tăn vụ màn hình 720p và Pin thấp.
Tất cả các loại máy đều có một vài điểm yếu, nó ko bao giờ làm cái j hoàn hảo, nếu hoàn hảo quá thì người dùng sẽ không đổi máy khi hãng ra dòng tiếp theo. Thử hỏi trong khung nhôm này mà màn hình FullHD thôi, chưa cần FHD. Pin 3000 thì có ai ko thích (trừ mấy bác ko thích samsung).
có thể đây là bản demo của siêu phẩm Note 4 ra mắt tháng sau !
anh.san
TÍCH CỰC
10 năm
Hơi lạ khi em này màn chỉ HD, thua cả s4. nếu thuộc tầm trung thì may ra còn cạnh tranh được... thiết kế thì ổn nhưng cấu hình kỳ quặc quá :|

Anh định xuất cái j ra đấy =))
Thiết kế cứ như ngửi khói cho mấy còn đt tàu 😔
Là 1 ifan lần đầu tiên thấy 1 máy samsung đẹp :v
Tưởng như nào, cuối cùng thì vớ vẩn vẫn hoàn vớ vẩn, 1 thứ thiết kế cắt giảm bôi bác, không đáng để chi tiền.
@lee jin ki Ok.kiến thức là trao đổi học hỏi lẫn nhau.mình đã kiểm tra lại.và đúng vậy khi so amoled của s3 với ip5.do amoled dùng công nghệ oled có tuổi trưởng thành nhỏ hơn khi so với ips lcd,và chỉ có samsung theo đuổi amoled,còn ips lcd thì dc nhiều hãng khác hỗ trợ nghiên cứu phát triển.nhưng từ s4 trở đi thì độ mịn của amoled đã xấp xỉ khi so với ips lcd.
Ips lcd có cái hay của nó,nhưng amoled cũng có cái hay của mình,vẫn đề về độ mịn là khuyết điểm của amoled nhưng dần đc samsung khắc phục triệt để: điểm ảnh dạng diamond vẫn theo ma trận pentile(trên s4 thế hệ 1,trên s5 thế hệ 2). Nói vậy ko phải lcd ips ko có điểm yếu(chắc chắn có), mình ko nêu ra đây lại mang tính chất dìm hàng.
@abc_8989 Mình đang xài màn hình IPS, cũng có những điểm chưa hài lòng nhưng theo quan điểm cá nhân của mình thì mình thích IPS LCD hơn bởi độ sáng và độ mịn. AMOLED cũng hợp với nhiều người vì độ no màu và độ tương phản mà 😁 Tương đối

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019