Trên tay Samsung Galaxy E7: điện thoại giá hợp lý nhất của Samsung trong thời gian gần đây

sonlazio
26/2/2015 10:36Phản hồi: 233
233 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Chỉ xét chính hãng thì thua Lenovo P70 (dưới 5tr) nhiều mặt trừ camera
No_Fe4r
TÍCH CỰC
9 năm
ý mod nói là so sánh với mấy máy tầm trung mới ra gần đây của sony, htc chứ mấy ông lôi hàng xách tay rồi mấy máy của năm ngoái đã rớt già vào làm j mà nói giá chát
@No_Fe4r Sony 1 tuần nữa mới đẻ M4 và C4 mà bác. HTC thì 1 lô 1 lốc ham muốn vs thèm khát rồi.

Con này đúng là khá ngon trong Q1/15. Nếu có ai hỏi mua Sung ttì nên chỉ con này, đừng hy vọng j ở bọn A. Chỉ đc cái mã tốn kém.

P/s: Đừng lôi xt vs rớt giá vào đây, công bằng đi.
@No_Fe4r Vậy so với zenfone 2 hay zenfone 2 mini thì sao?
No_Fe4r
TÍCH CỰC
9 năm
@S2GAME chờ giá về nước của 2 con đó đi đã, giờ mới chỉ có giá ở nước ngoài thôi, bữa đã có topic nói zenfone 2 đã hơn 7tr ở TQ rồi
KytoSai
TÍCH CỰC
9 năm
Giá vẫn trên trời chứ chả hợp lý chút nào @@ . Tầm này hàng xách tay con J ngon hơn hẳn ( hơi thiệt thòi chút phần bảo hành, nhưng những cái hơn của nó xứng đáng để đánh đổi phần thiệt thòi này 😃 , dư 1tr ) .

Và khối con tầm giá 5tr có cái cầu hình tương đương con E7 này mà cấu hình chả thua kém.
@KytoSai thế con J k phải là hàng samsung đấy à. mà b lại đi so sánh vs hàng xtay hàng dựng hàng qua sd lm gì.
mình đố b tìm đc ở đâu trên TG này bán con J mới vs giá 6tr đấy. còn ở VN giao máy mới full box chỉ là trò của mấy ông thg ra thôi. hên mua đc máy qua sd còn mới thì ngon, chứ vớ phải hàng dựng + vs cái BH của mấy cửa hàng xtay thì mệt đấy. tất nhiên vs giá rẻ vậy rất đáng để đánh đổi. mua về dùng đc 1 năm k vde là cũng đủ vs số tiền bkr ra r
july3rd
TÍCH CỰC
9 năm
Vãi cả những cách phân biệt máy bằng nhựa hay kim loại. Mod ko biết đồ điện tử tối kị bỏ vào tủ lạnh àh?

Mà phân biệt để làm gì nếu cầm lên mà vẫn ko biết được? Nếu là kim loại thì khoe, còn nhựa thì giấu đi chắc. Vớ vẩn.
longtth
ĐẠI BÀNG
9 năm
có mấy cái ảnh bị die, bạn sửa linh đi nhé!
SS màn hình rất đẹp. Nhưng camera thì còn lâu nữa mới đuổi kịp các tiền bối. Dùng Galaxy K Zoom mới thấy đúng: "Dùng cam của SS cũng như ăn món phở VN do người Tây nấu vậy". Đang dùng 1 con SS dù không thích kiểu dáng của nó nhưng công nhận một điều là vọc rom rất sướng.
haiduong87
ĐẠI BÀNG
9 năm
nói ko với SS :3
ng0ctu231
ĐẠI BÀNG
9 năm
7tr bằng giá con A5 rùi , mua A5 kim loại nguyên khối ngon hơn 😃
cuthuyen
TÍCH CỰC
9 năm
Có 7Tr, chọn ngay và luôn VEGA A870S chính hãng tại Mai Nguyên, được tặng thwr 32GB, hàng Mai Nguyên khỏi phải lăn tăn đi, minh mua rất nhiều và hài lòng, gặp nhân viên hay bác Nguyên cũng rất vui tính nữa, hơn nưa A870S hàng chính hãng, Chip S600 RAM 2GB, thiết kế đẹp, không viền màn hình nên rất gọn, chắc chắn, màn hình đẹp khỏi chê, nói chung em là người mau chán điện thoại và cái này là cái em đã dùng thấy thích nhất rồi, Samsung E7 khó cạnh tranh, trừ khi ai đó ít rành điện thoại và không có thời gian ngâm cứu thì mua nhầm thôi, hoặc vì tình yêu samsung 😁
htcone
TÍCH CỰC
9 năm
@cuthuyen con này pin yếu, thương hiệu kém nên nhiều người không thích.
@cuthuyen Chẳng yêu Samsung nhưng mình vẫn mới mua con A5. Đơn giản vì mình cần 1 chiếc đt có 2 sim, cấu hình vừa phải. Không nồi đồng cối đá nhưng cũng ko xuống dốc ko phanh. Còn dòng Pantech mình vọc từ hồi còn sinh viên rồi, vậy đã ok chưa?
cuthuyen
TÍCH CỰC
9 năm
@boyngocxita4 Mình đang nói vềvchiếc E7, mắt bạn có vấn đề hay bạn không nghĩ vậy? Chốt câu "Vậy đã ok chưa?" nghe ngứa tai quá.
@cuthuyen Bạn lại ko hiểu vấn đề rồi. Để mình nói cho rõ nhé. Đang nói về E7, nhưng mình nói sang A5, vì 2 chiếc đt này có cùng giá, nhưng cấu hình A5 dưới E7 1 bậc, E7 không có vỏ nhôm nguyên khối nên giá giảm đi 1 bậc. Giá A3~E5, A5~E7, A7 có lẽ ~E9 (nếu có). Tuy vậy mình vẫn chọn mua A5.
Trước kia, mình cũng qua những giai đoạn ấy rồi, phải biết cer key của Symban, tinh tế là phải BB trên tinhte, rồi cùng giá tiền mà hiệu năng, công nghệ thì xách tay Hàn Quốc, hàng khủng giá bèo có Hốt KP, cũng là thời iP sang chảnh. Những thời điểm trên mình dùng mỗi loại không dưới 3 cái, chỉ H kp là 1 cái duy nhất và táo 2 chiếc. Nên nói như bạn thì con A5 còn ko đáng mua hơn con E7 nữa. Nhưng giờ mình ko còn ở thời đt để vọc vạch hay game khủng nữa nên ko cần thiết. Nên bạn đừng có nói người ta ko biết hay bị bịp.
Xa_Que
TÍCH CỰC
9 năm
Nhựa với nhôm nhôm nhựa váng cả đầu. Cuối cùng là nhựa xi nhôm dùng một thời gian ghẻ lở tróc ra thì....
Em thấy quá ngon trong tầm giá 7tr mà.Màn amoled nè..cam 13mp..trước 5mp..lỗi tứ và màn to 5.5inch nữa...Xài y như mấy dòng Note nữa..tuyệt vời rồi còn gì.Điểm trừ vẫn là viền giả kim loại...Hixx
hn247
ĐẠI BÀNG
9 năm
Samsung dạo này ra nhiều đt kiểu dáng đẹp,giá khá hợp lý.
Goolge phiên bản mini đi bác, cho nó về vn thì giá vẫn chưa qua 5tr nhé !
No_Fe4r
TÍCH CỰC
9 năm
@S2GAME bây giờ nó chưa về VN, chưa được phân phối chính hãng thì bài viết này vẫn đúng là E7 giá hợp lý nhất cho tới giờ 😁
chetnhacon
TÍCH CỰC
9 năm
Ngon trong tầm giá
bankboy89
ĐẠI BÀNG
9 năm
mình đang kết đt 2 sim, các bác cho mình hỏi nhờ, nên mua em này hay em M7 dual sim đc ạ.
thanks 😁
cuthuyen
TÍCH CỰC
9 năm
@bankboy89 M7 đi bác, dùng lâu mà không rơi rớt máy ít xuống sắc hơn :D
bankboy89
ĐẠI BÀNG
9 năm
@cuthuyen thanks bác :D
nhanaptx
ĐẠI BÀNG
9 năm
@bankboy89 m7 ngon gấp 69 lần
@bankboy89 M7 dual ( ra 2 nam rui) tầm > 6 triệu. chen' A5 tầm 6,5 triệu đi ( hang` lư0t' dùng vài ngày)
xem hình vậy. A5 cầm thực tế đẹp đấy.
các em A seris của SS bắt đầu # ngày xưa

Andr0i nen mua DT ra gan day, dc h0 tr0 lau dai`
@nhanaptx bạn ạ, M7 yếu sinh lý quá. đt dày quá. Nữ dùng k0 thích, nam thi` 0K.
cuthuyen
TÍCH CỰC
9 năm
Thì mình nói rồi, chỉ người ít ngâm cứu điện thoại mới chọn cái Sung này và sau vài tháng lại muốn bán, chứ VEGA cũng có thương hiệu đó, mà có 2pin tính ra là 4300mAh cũng khá ngon, tiện, không phải vừa sạc máy vừa chơi đỡ nóng máy hơn😁
@cuthuyen Nói thế cũng nói, bạn là sv thì bạn mới có thời gian đi tìm hiểu này nó, quan tâm mấy trăm nghìn tiền chênh lệch
Người đi làm rồi ít khi có thời gian tìm hiểu mấy cái lặt vặt này, và nhất là thà bỏ ra thêm vài đồng mà mua sản phẩm có thương hiệu thì yên tâm hơn
VEGA thì có thương hiệu với ai, với mấy ông suốt ngày lên mạng thôi chứ với dân công sở, dân ở các huyện miền núi, nông thôn thì nó chỉ biết SS thôi cứ nó chẳng biết cái VEGA của ông là cái gì đâu, đấy là sự khác biệt
Và quan trọng nhất là máy nó phổ thông hơn nên được hỗ trợ nhiều hơn
lên mạng xem mấy cái VEGA được mấy cái rom
lovesocnho
TÍCH CỰC
9 năm
Phủ phàng quá! Lại đẹp hơn S6 nhiều lần. Thế là sao?

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019