Trên tay Samsung Galaxy Tab S3 bản thương mại: cao cấp, kèm S Pen, 4 loa, 2 mặt kính

TDNC
19/5/2017 6:25Phản hồi: 358
358 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

VUHEO
TÍCH CỰC
7 năm
"Hậu quả là hình ảnh tại những vùng chuyển màu này không còn mềm mại nữa, gây ra cảm giác ảnh bị vỡ giống như một bức hình có độ phân giải thấp bị phóng to lên."
Vô duyên nhất là cái này
Em này thấp nhất cũng trên 12 triệu là chắc thôi chịu khó bù tí xíu mua Ipad pro còn dư thì mua đại cái bút Wacom Bamboo Stylus cho nó lành. Vả lại không rành công nghệ cho lắm cho nên mua đại Ipad pro lun lỡ có ai chê này nọ thì cũng được tiếng ...sang chảnh hơn.. Android xài chán bỏ xừ OS chỉ lên được khoảng 1,2 đời rồi im re lun. Nhà còn con note 2014 lên 5.1 nằm im không động đậy lun. Còn IOS thì khác sẽ được trãi nghiệm mới cho tới khi sức cùng lực kiệt thì thôi. heheheheeh
Vipkaka$
ĐẠI BÀNG
7 năm
Snapdragon 820 8nhân mod mà kém quá.
duyvankm
TÍCH CỰC
7 năm
Thường thì dòng ipad hay glx tab đều dùng ốp hoặc dán hoặc kệ đỡ nên dù mặt sau đẹp cũng ít có giá trị nhiều, thuộc phân khúc cao cấp lại màn hình lớn 9,7 nhưng dung lượng pin có 6000mA quả là đuối (dù có sạc nhanh) có lẽ SAM sẽ thiết kế thêm đồ chơi để bù đắp vào quả pin 6000 và độ mỏng 6mm, với lại nhìn thiết kế kiểu bo bo kia khá quen. Chung quy lại 14,8 củ bản 32Gb wifi là hơi chát và ảo tưởng vì người dùng sẽ phải đầu tư thêm khoảng 2 củ nữa để có thêm đồ chơi
đâu đâu tablet viền mỏng của thằng sonnguyenpro đâu ?
Ngon à nha
hdo2
TÍCH CỰC
7 năm
Mặc dù không thích đồ táo nhưng mà về khoản tablet trừ surface ra thì iPad đung rất ngon cho các công việc 😁
locdinhcong
ĐẠI BÀNG
7 năm
Mod tinhte cần biện pháp kiểm soát thành viên theo ip thôi, tình trạng clone nick vào spam lộn xộn, đọc toàn thấy công kích cá nhân. Đuổi m cái bọn đấy đi tiếc 1 ít view hỏng cả diễn đàn. Ấn bỏ qua ko xuể nữa.
cái này ra màu Hồng , tui mua !
@_-=TinhTế=-__-=SắcXảo=-_ Thêm màu hường nữa tui mua. Quần hường dép hường và máy tính bảng hường nữa 2-five lun. heheheeh
hieutron
TÍCH CỰC
7 năm
Rõ ràng lưng em nó có AKG mà sao lại tai nghe thường nhỉ, tròn khi S8 không có chữ AKG mà lại có tai nghe AKG.
chipM
TÍCH CỰC
7 năm
Mình thích dòng này. Cũng thích ipad, nhưng dùng rồi thấy cũng chẳng thua ipad điều gì. Đáng để mua.
@chipM Mua về lấy app đâu mà xài?
chipM
TÍCH CỰC
7 năm
@cuhiep Sao lại hỏi lấy app đâu xài. Hầu như những app mình dùng đều có trên cả ipad và tab của Samsung. Còn nếu anh thấy không có thì em muốn nghe 1 bài review của anh về vấn đề này.
@chipM App trên Android tablet toàn là lấy app của Smartphone phóng lên xài 😁 bạn hiểu ý mình muốn nói gì không.

Trên iPad và iPhone thì là hai bản App khác nhau.
14tr thì cạnh tranh làm sao được với ipad
huy_dk
ĐẠI BÀNG
7 năm
14,8 củ hahahahahahahahahaha
Riêng về tablet. Thì ipad là lựa chọn số 1 khỏi phải bàn
2 mặt kính mong manh quá, mua máy thì khẳng định phải mua thêm ốp lưng nếu không muốn bể....
Đây là cái tab đầu tiên của Samsung có cấu hình mạnh tương đương đt. Lúc trước mấy cái tab Samsung xài chán lắm, chán nhất là Ram 1.5GB, mỗi Samsung là có con Ram này...
lethang121
ĐẠI BÀNG
7 năm
Mình không phải fans trung thành của hãng nào mà chỉ quan tâm tới mục đích sử dụng.
Mình đã dùng em S3 này đến thời điểm này được 1 tháng thì mình thấy nếu xét về khía cạnh mượt mà, trơn tru, ổn định thì kém iPad 1 chút. Nếu nói hệ thống phần mềm ko bằng iPad thì không hẳn tuy nhiên mình mua em nó vì có những cái rất tiện lợi cho công việc hàng ngày. Bút dùng tốt giống người anh em đã đột tử của nó: Note 7, pin ổn, máy dùng không bị nóng và 1 số điểm cộng khác nữa. Chắc do tính mình có mới nới cũ nên từ ngày rinh em nó về thì em Air 2 bị "bỏ quên" ở 1 góc nào đó trong phòng làm việc.
cao1004
TÍCH CỰC
7 năm
@lethang121 Dùng 1 thời gian nữa khoảng nửa năm sẽ lag giật tung đít máy thì sẽ nhanh nóng dần rồi hết bh lăn ra chết.
Kinh nghiệm của em với tab S1 😆)))
lethang121
ĐẠI BÀNG
7 năm
@cao1004 Cái này khó tránh với Android không chỉ với SS. Thôi thì cứ tạm chấp nhận và hy vọng "em nó" không phụ lòng mình 😃
@cao1004 Mình xài tab s2 tới giờ thấy vẫn bình thường mà. Giật lag thường là do xài thời gian cài app tùm lum mà ko kiểm soát nổi, trong mớ app có app chạy hổn. Chứ dùng tính năng Bảo trì thiết bị để ý app nào ăn pin hỗn tán nó thì ko bao giờ có chuyện đâu.
sky_tiger
ĐẠI BÀNG
7 năm
@cao1004 Cũng phải được xấp xỉ 2 năm nó mới lag. Tới lúc đó cài lại room, nó lại mượt như mới. Tuy nhiên android 6, 7 có thể sẽ có thay đổi.
bút gài được trên máy thì tiện
lethang121
ĐẠI BÀNG
7 năm
@volai kell Điểm này hoàn toàn nhất trí với bạn
Thấy cái giá là thấy thua
Thừa tiền mua mấy con máy tính bảng Android để mang về nhà. Ai nhìn thấy cũng hỏi: ipad à?
Nguyen0101
ĐẠI BÀNG
7 năm
ok bạn, bạn củng nói rồi đó, cái giá ultrabook cao, với lại như ví dụ công việc của mình chỉ có tí xíu đó vác ultrabook ra là không cần thiết, tablet bấm phát lên rồi xử lý cái một rồi tắt, không phải đợi mở máy hay xoay gập màn, lại nhẹ và gọn hơn.

Thì cái đầu t nói nhu cầu việc là tùy mỗi ng, nên ng ta chế ra tablet củng đã phân khúc rõ ràng.

Bạn nói đúng rồi, t thường xử lý nhanh các việc đó trên Note 5, nhưng một số cái vẫn cần màn to hơn chút cỡ 9.7 để xử lý, vd coi 1 số hạng mục trên excel hoặc google greatsheet hoặc show bản thiết kế cho vài khách xem thì con Note 5 là quá nhỏ.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019