Trên tay Wiko Highway 4G: thiết kế kim loại và kính, nhiều màu, giá tốt

Didu
13/9/2014 4:37Phản hồi: 317
317 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

h2ckira
ĐẠI BÀNG
10 năm
Nói thế thì mình cũng đành bó tay. Đến trên trang chủ của nó cũng nói là hàng Pháp, rồi mod tinh tế cũng bảo là hàng Pháp. Mình đã google thử bằng tiếng Việt thì kết quả trả về đa số là các bài viết khẳng định là thương hiệu Pháp, bác bỏ cty này là cty Tàu (trong khi tàu lên đến 95% - như bác nói). Đâu phải ai cũng có khả năng đọc các báo cáo "CCS" như bác đâu mà nói người ta ko tìm hiểu? Cái này là các trang công nghệ thông đồng với Wiko thuốc người tiêu dùng.

Nói theo bác thì mình người VN, trụ sở chính ở SG, đặt cái vp đại diện ở Campuchia, nhà máy ở VN, sản phẩm bán trên toàn ĐNÁ. Campuchia là thị trường lớn nhất. Vậy hàng cty mình là hàng Campuchia? Phải ko?

P/s: mình google với từ khóa "Wiko" + "thương hiệu".
@h2ckira Trang VN thì tìm với nguyên câu "Wiko là thương hiệu trung quốc" - Bài viết bạn tìm được là đc dịch từ 1 bài viết của nc ngoài.

Đó là nguồn của các bác nói Wiko là hàng khựa đó, toàn nói dựa trên cùng 1 nội dung web. Với tiếng Anh bác có thể tìm "Wiko Mobile Hístory of development". VN mình vài trang dùng bài này dịch về rồi coppy chứ chẳng phải nghiên cứu, tìm tòi gì lắm đâu. Cả mấy bác chửi Wiko trong forum này toàn đọc ở đó. (Ở đó ghi nguồn CCS)

Mình ko thích thái độ đó, chỉ 1 bài viết chẳng nói lên đc gì, thậm chí mình đã tìm report của CCS, và ko hề thấy report nào nghiên cứu về WIKO hay có thể mình tìm chưa kỹ.

Mình chỉ muốn nói, tác giả bài viết này chẳng sai gì cả, đa số thông tin, thậm chí mọi thứ đều ủng hộ WIKO là từ Pháp, mà mình nói luôn, nếu nói nó là 1 nhánh của Tinno Mobile, thì cty chi nhánh này cũng đã hoạt động khá tốt ở Pháp, ko phàn nàn gì về nó, lượng người dùng ở đó lớn. Chẳng có lý nào nó ko có quyền nói vậy.

Còn về kinh doanh, 1 Cty như Tinno Mobile, họ đầu tư 1 nhánh ở Pháp với 100% đồng vốn, tạo ra 1 cty kinh doanh theo điều luật, sản phẩm của họ gia công ở TQ, cty chủ ở TQ nhưng ở Pháp họ chỉ biết Wiko, và chỉ Wiko chịu trách nhiệm nếu có chuyện gì sai.

Còn chuyện bạn nói về Cty VN gì đó, nói vui chứ nếu nó có cty đại diện ở Cam, với 1 cái tên, với đầy đủ chức năng, nó hoàn toàn có thể nói nó chẳng liên wan gì đến VN, và bên VN chỉ là bên cung cấp nguyên liệu, gia công.
Có bác nào dùng highway 4G mà up phiên bản rồi ko ạ
Có bác nào dùng highway 4G mà up phiên bản rồi ko ạ

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019