[Trên tay] Wiko Highway Signs: 4,8 triệu, 4.7" IPS, camera 8 MP, chip 8 nhân

TDNC
24/9/2014 3:45Phản hồi: 243
243 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

namftu1114
ĐẠI BÀNG
10 năm
Các bạn cứ so sánh với zenfone làm gì, mình vừa dùng con zenfone 6 ram 2gb mà thất vọng. Mang tiếng chip intel 2ghz, ram 2gb mà chạy một số ứng dụng lag và nóng máy, pin 3200mah cũng không như mong đợi. Chuyển sang con t2 ultra khác hẳn ram có 1gb thôi nhưng chạy rất mượt, không nóng máy, pin có 3000mah thôi nhưng onsceen đều đặn được 8 tiếng dùng kết hợp. Thế mới biết phần cứng cấu hình cao chưa hẳn đã ngon.

Sent from my iPhone using Tinhte.vn
@namftu1114 Phần cứng xài hàng Intel tồn kho mà bạn, Thằng Intel nó để đó thì đem vứt sọt nên hợp tác bán rẻ cho anh Asus này, vừa hòa vốn lại được tiếng thơm PR thương hiệu (ko ngẫu nhiên, chả có anh nào xài hàng Intel này, chờ nền tảng mới thì may ra...)
@namftu1114 ko phải nói nhưng trước khi so sánh thì sao sánh 2 con cùng tiền dùm.
bkitnt
ĐẠI BÀNG
10 năm
@namftu1114 Cho hỏi bạn, bạn dùng app gì mà lag? bạn nói dùng T2 Ultra mà chữ ký của bạn lại là "Sent from my iPhone using Tinhte.vn", với lại giá của con t2 là 10 triệu, đi so với 1 con giá 5,5 triệu. Bạn đi dìm hàng thì dìm thông minh 1 chút chứ. Chip Intel tuy lõi kép nhưng mạnh, nhược điểm của nó là hao pin và nóng hơn chip khác. Vậy nên pin 3000mAh đồi với chip Intel là vẫn chưa đủ. 😃
namftu1114
ĐẠI BÀNG
10 năm
@bkitnt Mình dùng 2 máy bạn ơi, đang so sánh về phần cứng bạn lôi giá vào làm gì, giá thành sản phẩm cao hơn còn do các vấn đề như thương hiệu, chất liệu vỏ máy, màn hình ... Mình dùng các ứng dụng benchmark thì zenfone 6 điểm cao hơn. Sở dĩ so sánh hai con này là nó cùng là điện thoại 2 sim cùng màn 6 inch, cùng độ phân giải màn hình, pin thì zen6 hơn một chút. Còn các ứng dụng hàng ngày thì cũng như mọi người thôi, game thì có hay chơi CoC và boombeach.
bkitnt
ĐẠI BÀNG
10 năm
@namftu1114 bạn chơi CoC và Boombeach mà lag đc thì phục bạn luôn đấy. mình cũng cày game đó, mà chẳng thấy lag gì, nóng thì có, nhưng lag thì không.
Hàng Pháp mà bạn, dù nó có là công ty tàu đi nữa thì khi sản xuất tại pháp nó phải tuân theo các quy định công nghệ nước sở tại. mà các tiêu chuẩn ở Châu Âu thì rất ngặt nghèo, hơn nữa, ở Pháp những 12% dân dùng đt này, Samsung ở VN không biết đã bằng chưa. Ai nói gì nói, mình vẫn hoanh nghênh 1 thương hiệu mới đến với VN mình
chickie8x
ĐẠI BÀNG
10 năm
@king_of_mar1311 bạn đừng cò quay nhé , có đc đồng nào không thế ? nó sản xuất tại trung quốc chứ tại pháp có mỗi cái văn phòng sản xuất bằng niềm tin à ? Lại còn đòi so sánh với samsung nữa , phục bạn về trình độ lẫn da mặt 😁 , cái số liệu 12% ở đâu ra thế hay lại từ website của hãng =))
@chickie8x Nó là seeder
Mình xài điện thoại có cục sạc theo máy có dòng ra là 500mA mà mình cắm cục sạc 1000mA sạc cho em nó vậy có chai pin không mấy bác
Thích thì xài ko thì thôi 😁 cá nhân mình thì thích game và phim ảnh của China.

Điện thoại thì Xiaomi, Oppo, OnePlusOne cũng đẹp :D chỉ ko có tiền mua :p
Hị hị. Lại có PR ROÀI. Của các a các chệ tất, iem chịu.
chickie8x
ĐẠI BÀNG
10 năm
không cần biết chất lượng ra sao nhưng kiểu lập lờ đánh lận con đen về thương hiệu là thấy nó vớ vẩn rồi , đến cái nguồn gốc xuất xứ cũng phải giấu như mèo giấu .... thì biết chất lượng nó ra sao rồi
PS : sao comment trước của mình bị xóa nhỉ , hay sự thật trần trụi quá đụng chạm đến mod nhỉ :rolleyes:
hyper89
TÍCH CỰC
10 năm
Cái mọi người không hài lòng nhất về tinhte ở bài này là lấp liếm về nguồn gốc thật sự của sản phẩm trên tay và lấp liếm giữa bài Review và bài PR để có nhiều người vào coi.Quá thất vọng với tinhte
BB Z3 còn ngon hơn
toolate278
ĐẠI BÀNG
10 năm
4 triệu may ra còn suy xét, chớ giá lên đến gần 5 củ thì :3
Tung của thì nói tung của đi cớ sao phải fap fap cho anh em gạch đá thế ,có cái văn phòng bên pháp là thành hàng fap fap hở
halt1406
TÍCH CỰC
10 năm
Hàng tầu nói là tầu cho nhanh như oppo, lenovo, ... Haiz Pháp
Ko thấy đẹp cho lắm.
Thà mua htc 616 con hơn.
Máy nhìn vào rất đẹp, chỉ có Logo trước sau xấu, to và thô. Ram 1G thì hơi khiêm tốn.
thích cách thiết kế của cái hộp đựng vs cái điện thoại cũng hợp túiu đấy
các bác nói sao thì nói chứ em thì trung thành với cái wiko blôm của em. dùng hơn con zen nhiều IMG_0274.JPG IMG_0276.JPG IMG_0277.JPG IMG_0278.JPG IMG_0281.JPG IMG_0282.JPG
chickie8x
ĐẠI BÀNG
10 năm
@minh quy1 có cái gì thì xài cái đó ai nói gì bạn đâu , nói là nói có vài thành phần đang cố ý lập lờ đánh lận con đen về cái thương hiệu tàu khựa kia thôi , haizzz giờ có tiền vào mồm cái gì cũng nói được 😁
@minh quy1 mình thấy quá OK đó chứ, mấy bạn trên cứ so zen này nọ, tiền nào của đó à, cứ xài rồi thì biết mình và các bạn ở trên nói có ngoa ko, trên này anh hùng bàn phím nói sao cũng được mà @@
Chỉ cần cái thiết kế thôi mình thấy là ko so được rồi, đt còn là món đồ thời trang nữa, mấy bạn dùng đt thay máy tình cày game cho đỡ ghiền thông cảm cho mình nếu có gì đó nói sai
@minh quy1 bạn mua bao da wiko blôom đó ở đâu vậy?
nhìn lướt qua tưởng sony z 😃
thegiang889
ĐẠI BÀNG
10 năm
thiết kế đẹp, giá hơi cao, ko thích chữ wiko....:eek:
Mình không dị nghị hàng tq, nhưng mình ghét hàng tq giá cao.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019