Trên tay Xiaomi Mi Mix 2 chính hãng VN: đẹp cân đối, hoàn thiện tốt, giá rẻ

cuhiep
18/11/2017 16:3Phản hồi: 238
238 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

con mi mix 2 này quá đẹp ... cảm nhận riêng là đẹp ngang ngữa note 8 và hơn con x nhiều lần
khoaloinhoi
ĐẠI BÀNG
6 năm
Phonearena đánh giá màn hình thì thấy Mi Mix 2 có chất lượng tốt ngang ngửa các máy cao cấp dù ko dùng Amoled
@khoaloinhoi kệ Phonearena chứ... nếu chiếc máy mà Phonearena cầm giống chiếc bán ra ở VN mà mình cầm thì mình càng thêm khinh nó. Kết quả test pin sạo sạo giờ đến đánh giá màn hình cũng sạo luôn.
@khoaloinhoi Theo ảnh đưa ra thì độ sáng bằng nhau còn độ tương phản là trời và vực nhé! Cái độ tương phản kém hơn màu sắc nó ko lên đâu, đấy là lý do các màn amoled của ss thường đưoejc user sử dụng ở mức sáng thấp hơn hẳn người sd màn lcd (nói chung nhé, từ những ng xung quanh chứ ko có thống kê phạm vi rộgn)
qhi
TÍCH CỰC
6 năm
ĐT giá trên 10tr ở vn thì ít ai mua của trung quốc lắm 😃
@qhi Sory, mượn comment bác này để cảnh tỉnh cho anh em, xin hỏi mấy ông kẹ, nhà mấy ông đang sử dụng từ đồ điện, điện tử, quần áo đủ loại, giày dép, nhu yếu phẩm, phụ kiện xe máy của hãng (ví dụ như hãng xe máy Honda VN) ...v..v....v, mấy ông dám chắc kg xài hàng có cái tên China kg? Kg nhất thiết phải lệ thuộc ai, mặt hàng nào good thì nên trải nghiệm, mấy ông có tiền thì mua ip x, samsung, LG, ....., cuối cùng cũng có cái tên CN.
@qhi Bạn nói ít người mua dt trung quốc giá trên 10tr vậy mà ở chổ mình không hiểu sao người ta mua con oppo f3+ giá 11tr trong tgdd quá trời kìa :v
Mi4 Mi5 đều yếu, đến mức phải mua con miband 2 mới khắc phục đc =))
13tr mà chất lượng màn hình như thế thì hó thuyết phục đc khách hàng mua sp của mình rồi, chưa biết chất lượng camera,mic và của máy sau này như thế nào, thôi xài iphone cũ ngon bổ rẻ nâng cấp mới lên cũng bán đc có giá, ai thix xào mì có tiền thì mua 😃 , mà 13tr thì chắc đại đa số ae ai cũng chọn iphone vẫn hơn
Ryu8
TÍCH CỰC
6 năm
Thôi cho qua, chờ U11+ ,đang xài V10, đổi gió sang HTC xem sao 😁
langtudaik
TÍCH CỰC
6 năm
Chip Snapdragon 835 ram 6g trong tầm giá dưới 12 củ thấy cũng đáng trải nghiệm(ai thich thì mua) , chỉ tội là cái màn vs cam k tốt, sao có nhìu bác lại nói con Note fe ngon hơn nhỉ?
Bác nào nhận xét công tâm cho em là camera nó tốt hơn đời trước nhiều ko ạ?
@vodanhdaisu nhiều 😁 bác xài cả hai cái bác biết. đời trước quá tệ
kể mà viền dưới không còn thì mình cũng làm 1 cái :eek:
M43-nhl
TÍCH CỰC
6 năm
Bác cuhiep hình như còn thiếu 1 nhận xét là con này đít nó rất cân đối 😃
@M43-nhl Con nào làm lệch và xấu mới chê, chứ cân đối là chuyện bt mà
@M43-nhl Đít cân đối ok. Đít lệch thì mỗi khi cắm sạc phải nhìn nó xấu xí. Màm hình khúc khuỷu nhìn mỗi giờ phút thì "nó ko ảnh hưởng đến trải nghiệm" hoặc "khi sd mình ko chú ý thấy nó" hehehe
Mr_Khanhs
ĐẠI BÀNG
6 năm
máy đẹp đấy nhưng mà ko đáng mua =))
ntt2007
TÍCH CỰC
6 năm
ko bit có dễ vỡ cỡ nào mà dc tặng kèm ốp nhỉ
Quá ngon rồi.
Greycloud
TÍCH CỰC
6 năm
Bạn nào cần bảo mật đừng nên mua hàng Xiaomi, toàn cài virus gián điệp, ví dụ nếu bạn dùng để giao dịch ngân hàng thì có ngày tài khoản đi tong.
Hình như ít người xài mix.
Đang xài và thấy rất đáng đồng tiền bát gạo..
3 cái nút điều hướng đó không thích thì kéo xuống để tiết kiệm diện tích..mà mix thì diện tích rộng mà lo gì...
Bác cứ đùa....
vanson.nd
ĐẠI BÀNG
6 năm
Đang dùng Mix 2 và cảm thấy cực kỳ hài lòng 😃😃😃
yamyam65
ĐẠI BÀNG
6 năm
Bác Hiệp vừa làm 1 bài về bình giữ nhiệt nhưng còn bày trên bàn kìa. Hay là bác vừa mua Starbucks Coffee cho vào đó?
Đẹp. Gốm này làm rớt có khó bể hơn lưng thuỷ tinh không mod @cuhiep?

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019