[Trợ giúp] Cách phản chiếu iPhone lên TV Sony BRAVIA.

tthandb
17/8/2014 18:30Phản hồi: 13
Mình đang dùng iPhone 4 iOS 7.1.2 và TV thuộc dòng Sony BRAVIA KDL-32W674A. Mình có xem qua các topic và các video trên diễn đàn và youtube cách để phản chiếu hình ảnh, video... lên TV. Mình thử mà không được. iPhone của mình đã kết nối được với wifi DIRECT của TV nhưng k biết cách chuyển sang TV, iMediaShare cũng có cài rồi nhưng chỉ share được video trong camera roll, ảnh, nhạc, không share được video trong các ứng dụng khác. Vậy nhờ AE tinh tế có cách gì giúp mình. Xem video hướng dẫn thấy họ toàn dùng điện thoại SONY để kết nối, trên iPhone không tìm thấy đâu cả >.<.
13 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

kiếm lấy 1 cái tv box khoảng hơn 1tr đi bắc hoặc 1 chiếc máy tính bảng rẻ tiền có cổng hdmi sẽ có phần phản chiếu như bác muốn
dzu2801
ĐẠI BÀNG
10 năm
mình cũng dùng Bravia. Nhưng phải từ ip 4s trở lên mới có chức năng airplay và sử dụng qua apple TV. mình xem stream đc phim từ avplayer, tất cả các game lên con bravia luôn bạn nhé. chịu khó đầu tư 1 chút nhưng kết quả tuyệt vời
dungprohn
ĐẠI BÀNG
7 năm
@dzu2801 Bác cho e hỏi. App avplayer trình chiếu chơi được cả game ah?
@dungprohn coi phim video thui
Có cách gì k thông qua tv box hay apple tv k các bác?
@tthandb ko có tiện ich gì ngoài coi youtube và xem ảnh
income
ĐẠI BÀNG
10 năm
Muon xai thi phai bo tien ra trang bi chu. O dau ra ma suot ngay cu doi xau chua!?
Kém nhỉ.
lannq75
ĐẠI BÀNG
10 năm
Phản chiếu qua youtube, tiện lợi nhất, chỉ cần tivi của bạn và iphone cùng mạng wifi.p, vẫn đang dùng kiểu này rất tiện lợi.
K
Cái này mk cũng làm r, nhưng chỉ phản chiếu đc những video ở youtube. Kiểu là để tìm video nhanh hơn nếu dùng điều khiển tìm thôi.
mình cũng đang dùng nhưng có vẻ ko đc bác ạh.trừ khi dùng Apple TV thì may ra.thường thì e dùng iPad tìm video muốn xem rồi chọn cho nhanh trên tivi thôi ( có nghĩa là mở youtube trên tivi nhưng chọn video thì trên iPad)còn muốn xem film thì thường airplay bằng apple tv lên thôi
tmq253
ĐẠI BÀNG
7 năm
Có cách nào kết nối chiếu màn hình iphone lên màn hình pc ko các bác như kiểu dùng dây kết nối lên tivi?
@tmq253 để chơi game hay....?

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019