Tự kích hoạt dịch vụ âm thầm trừ tiền khách hàng gần 100k/tháng

laphungtien2006
25/2/2016 9:52Phản hồi: 24
Tự kích hoạt dịch vụ âm thầm trừ tiền khách hàng gần 100k/tháng
Dùng Vinaphone đã lâu, dạo này thấy tiền cước cứ ngày 1 tăng mà nhu cầu dùng không nhiều, vô trang Vinaphone kiểm tra chi tiết cước mới hay công ty này nó dùng phần mềm tự kích hoạt dịch vụ nhằm trừ tiền khách hàng, mình chỉ kiểm tra được 3 tháng gần nhất với số tiền ít nhất 50k/tháng trở lên, nhiều gần 100k/tháng

Giả sử mỗi khách hàng như thế lấy trung bình 50k/tháng, 1 triệu khách hàng thì mỗi tháng nó gom vào bao nhiêu???

Hãy chú ý thời gian sử dụng dịch vụ, hầu như cùng 1 thời gian trong các ngày.

Anh em tẩy chay ngay thằng này đi. Nếu bắt buộc dùng thì gọi tổng đài tắt hết đi rồi kiểm tra tháng tiếp theo xem có bị trừ không, chuyển dần qua nhà mạng khác xài. Thằng này rất khốn nạn, mình đăng ký gửi thông báo cước qua mail mà nó k dám gửi, chắc sợ mình phát hiện.

Anh em nào dùng Vinaphone thì lên trang của nó xem thông báo cước nhé

TẨY CHAY VINAPHONE
24 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

donsothucte
ĐẠI BÀNG
8 năm
bác tài khoản nhiều nên mới thế😃
@donsothucte Mình dùng trả sau bạn ah`
tự động và âm thầm là phong cách của nhà mạng
hasonna
ĐẠI BÀNG
8 năm
lên mạng cứ bấm link tinh đây mà
vào các trang web mờ ám và vô tình bấm vào link quảng cáo. ;)
Không có đâu bạn nhé, đt mình chỉ vô fb chứ không vô web, mặt khác dùng CM làm trình duyệt nên cho dù có click thì cũng không có chuyện gửi sms kích hoạt được
mualaco
ĐẠI BÀNG
8 năm
tin rác nhiều ấn vào đăn ký dịch vụ nào đó rồi
như thế thì tẩy chay thôi
thím dùng nhiều dịch vụ gớm nhỉ, chắc táy máy rồi 😆
Lại 1 vụ nữa à @@
Vãi , bị trừ hẳn 100k á @@
Khổ thân bác thớt
xd07a
ĐẠI BÀNG
8 năm
Còn của em thì như này. Báo ứng tiền. Trừ 1500. Nhưng ứng xong trừ 15000 tiền dịch vụ
quatconcoc
ĐẠI BÀNG
8 năm
@xd07a bác kêu tổng đài kiểm tra xem, làm gì có chuyện vo lý thế, ai lại để chung nó móc túi mình vậy
@xd07a chắc bác nhầm lẫn đâu chứ, tin nhắn gửi về là trừ 6500đ có phải trù 15k đâu, bác xem lại, nó mà sai thiệt thì alo lên tông đài chửi chết cmn đi
xd07a
ĐẠI BÀNG
8 năm
@mimi18273 Không bác ơi. Nó cóntun nhắn kêu mình được ứng trước 50000 phí là 1500. Em gọi một lúc hết tiền. Rồi chiều tối em nạp 100000 thế là nó trừ béng đi 65000 đấy ạ
@xd07a Em thấy đống tin nhắn đó của bác ứng có 5K thôi mà và nó trừ phí tổng nó trừ có 6500đ thôi mà. Có phải 15k đâu
xd07a
ĐẠI BÀNG
8 năm
Nó kêu ứng 5000. Nhưng lúc ứng nó ứng 50000 ạ. Mà em thì ko thích ứng kiểu thế. Cũng hơi bức súc tí vì tin nhắn tới một kiểu. Mà lại làm một kiểu. Tin em vẫn còn trong náy đây ạ
Em có cái sim vina. Tài khoản có 1500.vừa nạp 50k. Chưa làm gì kiểm tra tài khoản thì còn có 48.500d. Wtf. Vina làm gì vậy ạ
@pincaquan1 chắc trừ tiền ứng thôi, kêu tổng đài xem trừ cái gì bác ơi
@hivong991 Trừ tiền nhạc chờ với dịch vụ hài 4g gì đó. Trong khi em mua cái sim này lâu rồi và chỉ để đăng ký gói max vào mạng. Còn mấy cái kia vina tự đăng ký giúp mình. Gọi lên tổng đài hỏi thì trả lời là em bấm link quảng cáo kích hoạt. Em có phải người mới dùng mạng đâu mà bị quảng cáo lừa.
@pincaquan1 Gọi tổng đài kiếu lại đi bác ơi 😁
Em đã cạch Vina từ lâu rồi bác, dịch vụ càng ngày càng thấy tệ mà trừ tiền thì không biết kể sao cho hết chuyển qua Mobi xài cho lành.
VinaPhone hẻo vậy. Mới mua cái sim vina. Giờ chắc mỗi Mobi là thích.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019