Tư vấn, chọn mua laptop cũ uy tín ở TPHCM

Khánhkisd
10/5/2017 4:44Phản hồi: 34
Chào các tiền bối ạ.
Chả là e có tầm 18 triệu và đang định mua 1 con laptop workstation của dell hoặc hp để học và làm đồ họa 2D (vì màn hình của 2 con này cực chuẩn và phổ biến, phần cứng mạnh, dễ thay linh kiện và quen dùng window. còn e có lời khuyên mua mac nhưng macbook giá linh kiện cao quá e ko với tới). hiện thì e đang nhắm dòng m4700 m4800 của dell hay 8750w 8770w của hp. các bác có thể tư vấn thêm cho e dòng nào tầm giá dc ko ạ?
các bác có thể chỉ e CHỖ MUA LAPTOP CŨ UY TÍN ở SG ko ạ vì bây giờ e lên xem toàn hàng dựng lại hoặc là dính phốt lừa đảo e ớn quá. ghi là "hàng usa nhập khẩu đã qua sử dụng" hay "like new 99%" check service tag thì ko đúng hay là đổi nội tạng ở trong. vì e chỉ còn tiền cho 1 lần mua lap nên e phải kỹ càng 1 chút.
mong các anh chị nào có kinh nghiệm chỉ giúp e với ạ😁:D:D
34 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Vĩ Ca
ĐẠI BÀNG
7 năm
Bác đến laptopsinhvien.vn nhé bác; nếu có đến mua nói Phượng Vĩ giới thiệu để được anh chủ giảm giá nhé.
@Vĩ Ca dạ dạ cảm ơn anh nha. để e lên xem thêm!
Phát sinh thêm vài trăm k thuê nguyên ông thợ đi cùng bạn à . Check song tháo rời máy kt và bảo dưỡng lun . 18t số tiền lớn đấy
@minhthuvc vâng ạ e chỉ nghĩ 18tr để dc cái màn hình ngon là e ưng rồi. chì còn lo lắng dụ hàng thật với dựng thôi. tks a nha 😆
Gaubonga7
TÍCH CỰC
7 năm
Bạn nên bỏ qua cái suy nghĩ là màn hình dòng này cực chuẩn, màn hình dòng kia không chuẩn nha, vì các dòng máy Workstation có option màn hình hết, mặc định là màn TN màu không chuẩn, khi đặt hàng có thể đặt màn IPS, màn Ultrasharp ( với Dell ), màn Dream Color ( với HP ) nên chỉ đúng Option màn cao thì màu mới chuẩn được nha bạn

Bạn cần dùng máy cho công việc thì mình cho bạn 1 option như này

Clevo P150SM i7 4700HQ 8GB 128GB SSD + 500GB HDD VGA Quadro K3100M 15.6 FHD

Dòng này ăn đứt các dòng Workstation 15.6 của HP, Dell vì có thể sử dụng VGA chuẩn MXM 3.0b fullsize, thay thế max Quadro K5100M, trong khi các dòng 15.6 của HP, Dell chỉ max là K2100M
Màn hình thì tạm được, bạn chỉ cần mang đi cân màu lại tầm 150K là chuẩn theo ý bạn muốn
Tản nhiệt cực tốt, bảo đảm chạy liên tục 24/24 không xi nhê, đã bán cho vài a edit Video với phản hồi rất tốt
Phần Option bên trong như Ram, SSD, HDD, bạn không cần quan tâm là chuẩn zin theo máy hay gì, vì các dòng này nsx thiết kế rất dễ thay đổi linh kiện để nâng cấp theo nhu cầu

Cuối cùng, mua máy ở Gấu Mèo Store, bạn chỉ cần mang tiền qua và mang máy về, còn lại Gấu Mèo sẽ lo hết cho bạn, bạn có thể mang Project qua chạy thử đến khi nào ưng ý thì mang máy về bạn nhé
Tham khảo thêm trên Website hoặc pm Fanpage nếu bạn cần tư vấn thêm
Từ khóa Google + Facebook: "laptop gau meo"
@Gaubonga7 lúc đầu e cũng nghĩ là màn hình chuẩn là ultra hay dreamcolor là chuẩn nhất nhưng giá quá mắc còn ips thì rẻ hơn. nhưng nếu e mua e sẽ ghé qua shop của a rồi e test. cảm ơn a đã chỉ e ạ 😆 mà sao e kím option như a cho trên trang gấu mèo mà ko có v a. nó chỉ có Clevo P150SM-A là card gtx 780 thôi hay phải thay card v a
Gaubonga7
TÍCH CỰC
7 năm
@Khánhkisd Thay thôi, VGA rời chuẩn MXM thay cực đơn giản, bên mình chuyên làm mấy dòng này nên cứ yên 120 cái tâm nhá
@Gaubonga7 vâng e sẽ ghé a thời gian gần nhất ạ.
Bác trên nói chuẩn rồi.
Bây giờ con đấy, thạch sanh thì ít hứ lí thông thì nhiều.
Nhu cầu của bạn chả cần đụng chạm gì tới mấy con WS đó cho nguy hiểm, trong hội Workstation đang khóc ròng vì dính hàng giả hàng dựng kìa.
@hotro.laptopnew.vn e thấy dân thình than khóc quá trời nên e hoang mang đây ạ. mà e vẫn thấy review tốt ầm ầm
Tầm tiền này bạn tham khảo mua dòng Lenovo Yoga 510 xem sao. Dòng này bản lề cho phép máy được xoay và gấp 360. Sở hữu cấu hình Core i5-7200U thuộc dòng chip thế hệ thứ 7 Kaby Lake của Intel,RAM 4GB DDR4 và HD Graphics 620 giúp tăng hiệu năng xử lý đồ họa sẽ đáp ứng tốt nhu cầu giải trí và học tập của bạn.

• Sản phẩm có vi xử lý Intel Core i3: Chuột Lenovo N100 trị giá 400.000đ

• Sản phẩm có vi xử lý Intel Core i5, i7: Sạc dự phòng Lenovo hoặc chuột Lenovo N700 trị giá 650.000đ
@laptop.tablet dạ vân e sẽ lên tham khảo. cảm ơn a ạ 😆)
Lenovo ThinkPad 13 G2 (20J1A00HVN) bác ơi :v

• CPU: Intel Core i5 7200U 2.5GHz up to 3.1GHz 3Mb
  • RAM: 4GB DDR4 2133MHz
  • Đĩa cứng: SSD 256GB
  • Card đồ họa: Intel HD Graphics 620
  • Màn hình: 13.3" Full HD (1920 x 1080 pixels) IPS, Anti-Glare
  • Cổng giao tiếp: USB 3.0 HDMI LAN
  • PIN: 3 Cell 42Whrs
  • Trọng lượng: 1.44 kg
  • Hệ điều hành: Windows 10 Home SL 64bit bản quyền
bạn có thể ghé qua bên Laptopminhman.com xem sao ạ, e từng mua con hp 8570w bên này, về để dựng phim render đó ạ, lúc trước có sài macbook air mà làm k nổi, bên Minh Mẫn được cái rất nhiệt tình, còn uy tín thì e nghĩ a cứ seach google sẽ biết , e sài máy mà có gì k biết hỏi shop supoort rất tốt
@Lê Thị Thanh Yến Vâng cảm ơn bạn. Để mình qua đó coi ạ
@Lê Thị Thanh Yến em mới ghé mua con dell m3800 bên này nè, giờ thị trường hổn loạn chả biết đâu mà lần, chỉ khi tới tận nơi xem tận mắt và nhìn cách phục vụ thì mình mới biết nơi đó ntn, chứ e cũng có ghe máy cửa hàng mà thấy cách chăm sóc khách hàng cực chán, bên laptop minh mẫn anh shop cực dễ tính nhé, mình rất khó chịu khi mua đồ cũ mà phải công nhận anh ấy dt
@Lê Thị Thanh Yến cảm ơn ạ. đã ghe bên laptop minh man rat ung y ạ. bên này shop tại nhà luôn nếu qua trể thi alo hẹn trước là dc , mình mua máy luc 11h đêm để về kip HN mà vẫn hẹn dc. hên quá sau 6 tháng sài thì ngon . chắc tại minh may mắn
lamtantai789
ĐẠI BÀNG
7 năm
www.laptopdaiduong.vn kinh doanh hơn 10 năm nay. Đủ mọi dòng máy, kích thước màn hình, phân khúc giá tiền khác nhau phù hợp với tất cả mọi người. Liên tục cập nhật giá và quà tặng khuyến mãi cho khách hàng may mắn trong tuần. Bạn ghé tham khảo nha.
Laptopminhman.com bạn ghé rồi hả @Khánhkisd bên này làm ăn rất uy tín ạ, hồi mình mua con 8570w bên này mà, cty mình giờ ai cũng sài bên đó
Bạn tham khảo thêm model F5 - 573G - 74XO

Máy có CPU thế hệ mới nhất, VGA rời, pin 6 cell sẽ đáp ứng các nhu cầu của bạn. Hiện nay Acer đang có chương trình tặng bộ quà rất đẹp và chất lượng, lại còn cực kỳ hữu ích. Bạn đến các shop có tặng quà ( shop lớn ) để tham khảo nha.

Bạn mua máy cũ thì sẽ được là cấu hình máy thường mạnh hơn máy mới cùng giá tiền, nhưng cái mất thứ nhất là điều bạn đang lo lắng; thứ 2 là không biết chủ cũ xài máy thế nào, có kỹ không hay xài 24/24 cắm game; thứ 3 các kinh kiện của máy đã qua một đời so với mới nhất ảnh hưởng ít nhiều đến tốc độ máy.

Mình thì nếu đi mua đồ điện tử sẽ mua đồ mới, còn mua đồ cũ thì phải thật sự rẻ mới đáng để mình mạo hiểm.
nhu cầu đó mình nghĩ bạn mua máy mới luôn cũng được nhé,có model này phù hợp nè, bạn tham khảo:

DELL 7460
Dell Inspiron 7460-N4I5259W | i5-7200U | 4GB DDR4 | 128GB SSD + 500GB HDD | NoDVD | Geforce 940MX 2GB | 14.1inch FHD | Win10 license

-Ưu điểm nổi trội:
-thương hiệu DELL từ Mỹ khẳng định chất lượng ổn định và bền bỉ
- viền siêu mỏng, máy gọn nhẹ,cứng cáp, vỏ nhôm sang trọng
-128GB SSD M2 SATA3 tích hợp sẵn cho tốc độ khởi độnng WIN và app cực nhanh
-NVIDIA GeForce® 940MX 2GB GDDR5 cho đồ họa của bạn
-có đèn nền làm việc trong điều kiện thiếu sáng tốt
-win 10 bản quyền hoạt động ổn định
-trọng lượng 1.6 kg

-pin trâu dùng trên 5h
-WIN 10 bản quyền ổn định mượt mà
-BH 12 tháng tận nhà chính hãng-Nhược điểm:
-RAM 4Gb (nâng cấp lên 8gb cho đa nhiệm tốt hơn)
madi3d8
ĐẠI BÀNG
6 năm
Làm đồ họa quan trọng nhất màu sắc nhưng đa số các bác trên toàn tư vấn cấu hình + máy đẹp + blah blah, trong khi đó thông số quan trong nhất là khả năng hiển thị của các loại laptop trên được bao nhiêu % không gian màu RGB, % AdobeRGB thì chả để cập tới
có ngay cho bạn 1 in 2 em này có thể tham khảo : dòng này làm việc như bạn thì quá chuẩn
Dell Precision 7520 I5 7300,8G,500 HDD, FHD,
HP ZBook Studio 15 G3 I7-6700, 8G, 128SSD, M1000, FHD

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019