[Tư vấn] Mua loa Microlab solo 8c, EDIFIER R1800 TIII, GoldHifi hay hãng nào khác ?

hiruchan
24/5/2016 3:50Phản hồi: 26
E đang tính mua bộ loa nghe nhạc 2.0. Dạo 1 vòng thấy mông lung quá, tầm 4tr mà thấy nhiều hãng quá. E tai trâu nên nghe tạp lắm, nhạc vàng, trẻ, dance...thậm chí cả mấy bài ru con (bật lên cho con ngủ) @@. . . (E thích bóc tem nên không chơi hàng cũ - tính em nó thế)
E đang nghía mấy em này:
1. Microlab solo 8c
2. Edifer R1800 TIII
3. GoldHifi
4. Khác...
Nhờ các bác tư vấn giúp.
26 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

tf503573
ĐẠI BÀNG
8 năm
Edifer / Altec Lansing 😁
percy256
ĐẠI BÀNG
8 năm
nghe tạp bác nên chơi 2.1 , nhạc vàng ,hát ru ,nhẹ nhàng thì chuẩn 2.0 rồi ,theo em bác nên nghe thử hết rồi hãy lựa chọn ,tầm này cả solo 8c và r1800 đều ổn
steventhuan
ĐẠI BÀNG
8 năm
Chơi đa dạng nhạc thì làm 2.1 bác ơi trong tầm giá này vote cho bác em Edifier C2X em này tiếng chi tiết trong trẻo, bass đánh gọn, sâu, nếu bác thích chơi cổng Optical thì làm em C2XD
Harman kardon soundstick 3
hiruchan
ĐẠI BÀNG
8 năm
Cám ơn các bác. E tai trâu nên muốn loa nghe to to 1 tí - phòng e 20m2, với lại nghe lâu không bị rè.
E thích loại 2 cục để 2 bên vi tính cho gọn. 3 - 4 cục thừa chả biết nhét đâu 😔
hiruchan
ĐẠI BÀNG
8 năm
Phân vân quá, các bác nào có bài so sánh mấy e này post e tham khảo với
Edifier R1800 t3 đi. Solo âm hơi tối cá nhận thấy nghe ko khoái lắm
Đá tạp thì khó rồi, tuy nhiên đang dùng Solo 8 nên vote, có cái "muốn để 2 bên máy tính cho gọn" thì khó đây vì nó 2 bên nhưng kích thước lớn, nếu bàn mà cỡ 1m5 trở nên thì hẵng để còn ko hơi bí, và con Solo này hiện giá chỉ loanh quanh 3t6 thì phải, nên kiếm con DAC cho nó nữa, nghe nhạc vàng thì đúng lý do m mua nó rồi, nhạc trẻ đá tạp cũng đc vì Bass con này cũng đủ, tuy ko lại đám 2.1 được nhưng đặc điểm chung là như vậy phải chọn thôi...Thích to mồm phổi bò thì Edìfier còn GoldHifi thì ko có ý kiến gì...
Nhạc ru con thì con nào chả chơi đc, nói chung bác phải chọn ra cái ưu tiên hơn thôi...
Con Harman kardon soundstick 3 mà #5 cũng rất đáng trong tầm tiền, nên đi nghe thử xem có thích hay ko, nếu thích âm của nó thì lấy, bày cũng đẹp
vuongde
ĐẠI BÀNG
7 năm
@nbgiang88 Gold hifi không có ý kiến gì là sao bạn, mình đang định mua loa về nghe nhạc
@vuongde Bác nghe nhạc gìm budget bao nhiêu?
Nói chung em nghĩ bác sang bên vOz vào box Multimedia hỏi chi tiết hơn nhé?
@vuongde Bạn vào đây mà xem.
http://vnreview.vn/danh-gia-chi-tiet-phu-kien/-/view_content/content/1749504/danh-gia-loa-giai-tri-gia-dinh-goldhifi-bluetooth
hiruchan
ĐẠI BÀNG
8 năm
Hai con này e đang phân vân nhất đây bác ạ 😔

Thấy các bác khen Harman kardon soundstick 3 quá. E thì chưa nghe bao giờ. Nhưng mà e thấy ấn tượng với con Harman Kardon Onyx Studio 2.
http://tainghe.com.vn/harman-kardon-onyx-studio-2.html
steventhuan
ĐẠI BÀNG
8 năm
@hiruchan Cá nhân thấy con SSIII chỉ thiên về treble mid, bass theo mình là yếu , SSIII đánh hay các dòng nhạc trữ tình , nhẹ nhàng, chứ đánh đa dạng thì không phải gu em nó, còn Onyx thì ngược lại tiếng khỏe bass mạnh nhưng nhược diểm của Onyx là loa khối nên tiếng ko chi tiết và tách bạch như các dòng loa 2.0 và 2.1, nói chốt bác thớt là thế này âm nhạc cũng tùy gu quan trọng là bác nghe hợp với em nào thì bác làm em đó
Về bố trí thì loa 2.1 , 2loa vệ tinh nhỏ gọn dễ bày trí trên bàn sub thì bác để dưới đất, loa 2.0 thì 2 loa vệ tinh lớn dễ bố trí cho bàn rộng, kiểu dáng đẹp, chất âm giữa R1800 và Solo 8C cá nhân nghiêng về Edifier R1800 hơn tiếng chi tiết, sáng cắm chay chưa cần Dac nghe nhạc tính hơn và cũng đẹp hơn dòng Solo 8C.
hiruchan
ĐẠI BÀNG
8 năm
@steventhuan Thanks bác. Chính vì tai trâu nên mới thế. Với lại không thấy chỗ nào HN bật cả 2 con để nghe thử. Toàn chưng bày là chính
hiruchan
ĐẠI BÀNG
8 năm
Hôm qua được nghe thử em R1700BT đâm ra lại thích em này vì có chức năng không dây, suy nghĩ quá. Ko biết có ăn đuơcj em R1800 T3 kia không ? Nhờ các bác trợ giúp
steventhuan
ĐẠI BÀNG
8 năm
@hiruchan Tiếng của R1700 BT thiên về ấm nhé, còn R1800 thì thiên sáng phải xem gu của bác như thế nào nữa
percy256
ĐẠI BÀNG
8 năm
@hiruchan sao bác ko nghe 2 con luôn 😁
hiruchan
ĐẠI BÀNG
8 năm
Nói xấu hổ chứ em làm gì có gu 😆 Bài nào lọt tai thì e nghe.
E nghe chỗ quán cafe gần nhà :D
steventhuan
ĐẠI BÀNG
8 năm
@hiruchan Không ý em là bác thích tiếng sáng hay tiếng ấm thôi bác, tiếng ấm thì nghe vocal phê dễ nghe không sợ chói, sáng thì nghe nhạc cụ phê nhưng cá nhân em xem xem giá thì lấy R1700BT có bluetooth nó tiện hơn cho bác
Mua loa hơn 3 triệu, bạn mua dàn mini 2.0 nghe hay hơn.

DÀN MINI HI-FI SONY CMT-SBT40D
Đặc điểm nổi bật

Thiết kế sành điệu, gọn nhẹ

Dàn mini Hi-Fi Sony CMT-SBT40D thiết kế sành điệu, gọn nhẹ với nhiều cách thiết lập loa linh hoạt

Công suất đầu ra 50W

Dàn mini Hi-Fi Sony CMT-SBT40D với công suất đầu ra 50W mạnh mẽ cho âm thanh sôi động.

Kết nối không dây NFCTM/Bluetooth®

Dàn mini Hi-Fi Sony CMT-SBT40D có thể nghe nhạc Một Chạm nhờ kết nối không dây NFCTM/Bluetooth®.

Phát nhạc qua cổng USB

Dàn mini Hi-Fi Sony CMT-SBT40D phát nhạc và sạc thiết bị phát (điện thoại…) qua cổng USB.

Hỗ trợ đọc đĩa

Hệ thống âm thanh kết nối không dây tất cả trong một (hỗ trợ đọc đĩa DVD, CD, USB và nghe đài FM).

Xem thêm Đặc điểm nổi bật ▼
Thông số kỹ thuật

hiruchan
ĐẠI BÀNG
8 năm
@tuyen_kientruc2013 E chủ yếu nghe nhạc vi tính. Không biết có cắm được không ?
CN được nghỉ e mới đi lấy 1 e mà giờ vẫn chưa chốt 😁
@hiruchan Bạn nghe nhạc thập cẩm mua bộ này là hợp lý, cắm jack 3.5 vào ngõ audio in của bộ dàn là nghe ổn, bộ đấy có kết nối bluetooth, nfc, nghe nhạc kết nối với smartphone tiện lợi, loa dàn mini tuy công suất nhỏ nhưng âm thanh nghe hay hơn loa vi tính.
duybao205
ĐẠI BÀNG
8 năm
giá edifier và microlab ở thị trường nội địa tàu cũng same same , edifier nhỉn hơn tí xíu chẳng hiểu sao về tới vn edifier bị đẩy giá lên cao vậy nhỉ ?
Con na
Y
Con này núi tiền. E thích con này
htp2004
ĐẠI BÀNG
7 năm
Edifier s730
Hn bán solo 8c

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế