Tuyển tập phục hồi và sửa lỗi Cydia - Semi Untethered Jailbreak 2016

phamtuananh2085
5/9/2016 8:46Phản hồi: 349
349 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Bác chủ thớt cho mình hỏi cách chuyển đổi file đuôi deb thành file đuôi ipa với ..em 5s của minh cài bản mobileterminal của bạn không mở lên được ..chắc phải cài bản mới nhất nhưng mình chỉ có bản mới nhất mobileterminal đuôi .deb thôi không tìm được đuôi .ipa
WCác bác nào dùng ios9.2 cho e xin file linguistic(goi ngôn ngữ) trong thu muc library với ạ. E làm theo huong dan để tăng bộ nhớ bây giờ nó lỗi không cài dc các tweak và eare cydia cũng bi lỗi
Máy mình ip 6 lock, đã jb và fix full lỗi rồi, nhưng vừa rồi mình vào cydia lỡ xoá mất cái gì trong đó, giờ mất luôn icon cydia, giờ jb lại cũng ko có cydia, mà máy cũng đơ đơ luôn.

Giờ đang dùng ios 10.1 (14B72) có up lại bản 10.1 để nó như máy mới, ko cần jb nữa, dùng sim ghép thần thánh đc k ạ ?
KuTom1
CAO CẤP
6 năm
Chán quá, làm 2 ngày chưa xong. Các bạn giúp với. Mình reset dòng 2 nên lỗi nặng. Giờ không xóa được DynamicLibraries, toàn báo lỗi. Quay sang cài MobileTerminal bằng impactor thì mở lên thấy báo lỗi ForkException chả biết làm sao nữa.
dao duy tan
ĐẠI BÀNG
6 năm
@KuTom1 Củng bị như bạn... bạn fix đc chưa bạn
KuTom1
CAO CẤP
6 năm
@dao duy tan Mình tải file lib ở link khác thì thấy Cydia cải thiện hơn. Trước đó, phần đã cài đặt trống trơn thì nay đã hiện lên thông báo: "tải các gói thiết yếu....", sau đó một loạt file được cài vào. Mình tải về máy MTerminal (trước đó Cydia không tải được) về máy, các lỗi khác đang mò tiếp để fix.
KuTom1
CAO CẤP
6 năm
@dao duy tan Trước khi iphone của minh bị lỗi Cydia, mình đã backup toàn bộ dữ liệu vào laptop. Tiếc là laptop đang bị lỗi "Bootmgr is compressed" nếu không có khả năng chữa được cydia bằng cách khôi phục dữ liệu từ bản lưu trên lap. (Trước đây mình từng làm được như vậy, hồi mới dùng Cydia, cũng reset dòng 2, tự mày mò ra).
sony
ĐẠI BÀNG
6 năm
@KuTom1 Mình thì bị lỗi sai pass terminal, cài filza.ipa bằng cydia impactor thì ko thể copy thư mục lib sang thư mục var vì lỗi quyền truy cập
KuTom1
CAO CẤP
6 năm
@sony Bạn thử xóa Teminal chạy nền, rồi bật bàn phím tiếng Anh, sau đó bật Terminal lên thử lại xem. Mình cũng từng bị vài lần báo nhập pass sai mặc dù chả hề sai. Còn vụ không copy được thư mục lib thì ko hiểu tại sao luôn.
sony
ĐẠI BÀNG
6 năm
B chủ thớt ơi cho m hỏi bước nhập pass alpine bị sai mật khẩu thì làm thế nào ( m chưa bh biết đến cái pass này và trước kia máy sạch sẽ tự tay mình jb ) ?? sau khi reset dòng 2 và re-jb vẫn còn icon ifile nhưng ko dùng được, dùng cydia impactor kéo ifile.ipa vào cài thì lại kẹt ở "preflighting application" ...

edited : mình cài được filza nhưng lại ko được quyền copy thư mục lib vào var
KuTom1
CAO CẤP
6 năm
https://iosgods.com/topic/45737-errors-with-cydia-i-try-anything-read-please/
Ai không xóa được DynamicLibraries thử xem. (máy mình thì ko được).
KuTom1
CAO CẤP
6 năm
Đã xóa được DynamicLibraries, vào Cydia tải về được mấy cái quan trọng: Activator, cleardock, noslownanimation, rồi lỗi khó hiểu khi cài các Tweak khác. Cụ thể, khi click vào chỗ xác nhận thì Cydia bị văng ra ngoài. Dù sao thì giờ cũng vui được 3/4 rồi. :-D
KuTom1
CAO CẤP
6 năm
@dao duy tan OK rồi. Sau khi reset dòng 2, trên máy vẫn còn icon Cydia và Filza. Mình jailbreak rồi vào Filza xóa cả cái thư mục Library (lần trước chỉ xóa cái DynamicLibrary, lần trước nữa thì không cho xóa dù xóa bằng MTerminal), thay bằng Library mới, rồi copy file lib vào Var; vào log tạo fold apt (lần trước không tạo), rồi vào Cydia thấy hiện thông báo: cài đặt các gói thiết yếu,....Mình chọn cài đặt các gói thiết yếu, rồi tải thử: activator, cleardock, bioprotect,....ok. không lỗi lầm gì. May quá :-D

(Ghi chú: Lần trước tải được Activator xong mình vào cài đặt luôn Activator, sau đó không tải được thêm Tweak gì nữa, lần này rút kinh nghiệm, tải về một loạt rồi cài đặt sau).

Túm lại: jailbreak iphone quả là mệt. Nên sao lưu một bản khi máy bạn vừa jailbreak xong. Sau này nếu lỗi này nọ thì khôi phục từ bản này ra có khả năng fix máy luôn mà không cần làm gì.
ngoanhtuan10
ĐẠI BÀNG
6 năm
@KuTom1 em cũng bị văng cydia khi bấm cài đặt như bác 😔
dao duy tan
ĐẠI BÀNG
6 năm
Bác sướng quá nhĩ. Nhớ thường xuyên theo dõi phân vùng máy. Đừng sài quá nhìu app thừa mà k bik
KuTom1
CAO CẤP
6 năm
@dao duy tan Theo dõi ntn, bạn hướng dẫn mình nhé. Có phải vào mục lưu trữ trong Cydia ko? IMG_0002.PNG
thinhhoam
ĐẠI BÀNG
6 năm
Mới bị lỗi này bác nào fix được không? 9.1 nhé
@thinhhoam Xem thử coi được không nhé
thinhhoam
ĐẠI BÀNG
6 năm
@cuongsaker1306 Cảm ơn.mình fix được rồi.do mình cài tweak ver thấp lên bị thế. Xoá đi là được
mình dùng ios 9.2, mình lỡ xoá luôn cả Cydia Substrate 😔 giờ Cydia icon không hiện nữa, mình đã thử giải nén lib của bạn vào nhưng không được, bạn có cách gì không
huyquang0808
ĐẠI BÀNG
6 năm
Mình cài vào từ ifile nhưng bị báo lỗi ntn, ko biết làm sao, xin được hướng dẫn để xử lí. Cám ơn rất nhiều! 0B6FDD28-3E8C-40BA-8BF5-E036B537C969.png
anh ơi giúp e với em ip 5 chạy ió 9.3.2 32bit mà chay terminal được luôn. nó báo lỗi ForkExceptinon. ifile cũng tịt. h k biết làm gì
Anh em có ai bị trường hợp này rồi xin chia sẽ cách khắc phục và khắc phục cái nào trước.! Mình bị lỗi file super recorder vào dửa file status giờ ra thế này.! Giờ đang án binh bất động nhờ ae chia sẽ..! Cám ơn ae
huntforbass
ĐẠI BÀNG
6 năm
Vừa test lại con 64Gb, chạy Cydia Eraser vài lần mất 30 Mb phân vùng System. Chưa jailbreak 3.37/3.99Gb giờ xuống 3.40/3.99 = 30Mb
KuTom1
CAO CẤP
6 năm
dùng ip chán nhất là ko jail được nhưng mới chơi jail rất dễ bị vấn đề này nọ, khuyên mọi người sau khi jail thành công thì sao lưu toàn bộ trên máy tính, cẩn thận copy thêm và lưu thêm ở máy tính khác, sau này nếu bị lỗi thì khôi phục từ đó ra là nhanh nhất (tỉ lệ thành công cao). Như mình từng chết dở hơn 1 tháng mày mò đủ các trang web tây, tàu rồi cuối cùng may mắn mới mỉm cười.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019