Twitter vô tình để lộ mã nguồn của ứng dụng Vine, người phát hiện được thưởng nóng hơn 10.000$

Nam Air
25/7/2016 13:39Phản hồi: 55
55 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Lộ cái gì mà lộ. Anh ấy câu cá thì có, giả bộ vô tình lộ lộ, để ae bay vô lục loi..cuối cùng anh chàng được nâng bi...
PR khéo...!
Mèo Rio
ĐẠI BÀNG
8 năm
Chuyện API, webservices nó khổ thế 8->
Mèo Rio
ĐẠI BÀNG
8 năm
Tóm gọn lại cho ai hỏi sao trả bèo thế:
Nếu vui vẻ thông báo cho Twitter vụ đó thì nhận thưởng không truy tố hình sự gì cả, phần này do cty chủ động.
Nếu báo Twiiter đưa tui $10k $100k thì cái đó "tống tiền" => tội phạm hình sự cmnl nên đừng so sánh VN nước ngoài ở đây mà bỏ tù
Phương tây luật pháp rõ ràng, cái này là lỗi của twitter, chứ ko phải nói theo cái kiểu như vn: "tao để lộ ra đó đó, nhưng mày đụng vô là tao bỏ tù thấy mẹ mày luôn, chứ ở đó mà thưởng cho mày".

Thưởng như vậy là được rồi, nói trắng ra là ông này sau vụ này được tăng uy tín nhiều. 10k bên đó chả nhiều so với người ta nhưng danh tiếng lên cao thì được đắt hàng công việc thôi, lên diễn đàn quốc tế show cái hình ra ai cũng hâm mộ vì người đàng hoàng... Chứ ko phải trốn chui trốn nhủi...

Chưa kể zip source mà bán tụi twitter nó báo FBI điều tra ở tù rồi đền thấy mẹ. Coi đơn giản, cử chỉ đẹp nhưng tác dụng lâu dài.

Ờ phương tây thôi, ở vn thì khuyên các bạn hack dc mã nguồn gì đó thì tuồng ra bán có lý hơn. Đừng dại tỏ ra nghĩa hiệp... Ở tù mọt gông.
Sao có những người giỏi thế nhỉ, ko bù cho mình sao mà ngu thế ko biết =))
Done+
ĐẠI BÀNG
8 năm
Mod @Airblade14 chú ý viết ký tự $ trước số tiền nhé. Không thì viết hẳn là "đô la mỹ" 😁
bigbangn91
TÍCH CỰC
8 năm
tưởng bác đầu tiên nói chơi, nhưng có vẻ nhiều người đồng ý. Chắc là đã có vụ gì liên quan lên báo đài rồi, cơ mà em chưa biết vụ gì, có ai share cho ít thông tin đọc chơi ko?
yeucodon
TÍCH CỰC
8 năm
@bigbangn91 chắc bác đang đùa cợt, đến mấy thằng ngày xưa hack đồ trong game còn bị sờ gáy nói chi lấy cả source code của ngta
@yeucodon Avicoder không lấy source code của Twitter nhé, anh ấy báo cho Twitter cái lỗi mà qua đó Twitter để lộ source code + api key.

$10k này là thưởng nóng, về lâu dài Twitter có thể tuyển Avicode vào team bảo mật của cty.
yeucodon
TÍCH CỰC
8 năm
@cheetah_fast thế k có đoạn bác hacker kia bảo là có thể dựng lại 1 trang fake y hệt như thế từ code đã lấy vậy đó k phải source thì là j hả bác, còn cách ngta làm khi đã có source thì trong bài ghi rõ rồi
@yeucodon Avicode chắc chắn đã nhìn thấy source code và báo cho Twitter về lỗ hổng. Nhìn thấy source code và lấy source code là 2 chuyện khác nhau nhé!
kenzoxd107
TÍCH CỰC
8 năm
Comment trên tinhte mới thấy có nhiều người ham tiền, sẵn sàng chơi kiểu "buôn lậu" để kiếm tiền, hành xử thiếu tinh tế vì tiền. Nên mấy bác đấy đừng có chê người VN thế này thế nọ nha
phinq1910
TÍCH CỰC
8 năm
Ùi xời, các bác ra bộ luật 292 là đủ hiểu vì sao Việt Nam lại vậy.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019