[Ứng dụng Android] Live Wallpaper Giáng Sinh cho điện thoại Android

Duy Luân
4/12/2010 13:54Phản hồi: 32
[Ứng dụng Android] Live Wallpaper Giáng Sinh cho điện thoại Android
Không khí Noel đã bắt đầu tràn ngập trên các góc phố. Các gia đình cũng đã bắt đầu trang trí nhà cửa, cây thông Giáng Sinh bằng những trái châu, dây đèn. Vậy tại sao lại không trang trí cho chiếc điện thoại Android của bạn bằng những vật tương tự? Có nhiều cách để trang trí điện thoại nhưng trong bài này mình sẽ tập trung giới thiệu tới các bạn những Live wallpaper đẹp mắt.

Christmas Light

Đây là một live wallpaper hiển thị những bóng đèn đủ màu trên cạnh màn hình của bạn. Những bóng đèn này chớp tắt liên tục khiến cho màn hình Home Screen của điện thoại Android trở nên vô cùng sinh động và đẹp mắt. Khi duyệt sang những trang màn hình khác, live wallpaper vẫn giữ nguyên, không bị kéo lệch như khi hiển thị wallpaper thông thường. Lúc quay ngang màn hình, những bóng đèn sẽ bị phóng to nhưng cũng không ảnh hưởng gì đến thẩm mĩ của màn hình. Nếu thích, bạn có thể tải miễn phí trên Market ứng dụng này.

Christmas Tree Live Wallpaper

Mùa Giáng Sinh nếu như thiếu đi cây thông thì quả thật thiếu sót. Christmas Tree Live Wallpaper sẽ giúp bạn mang gọn cả cây thông lấp lánh bên mình. Sau khi cài đặt, bạn sẽ thấy một cây thông được trang trí đầy đủ bằng quả châu, đèn chớp tắt, chuông, bánh gừng cùng những chiếc nơ nhỏ xinh. Ứng dụng có ba kiểu cây để bạn lựa chọn: Standard Tree, Happy Tree và Frozen Tree. Ngoài ra, bạn còn có thể chỉnh số lượng tuyết, tốc độ tuyết rơi, màu đèn, kiểu dáng đèn chớp tắt cùng những hiệu ứng khác. Khi bạn chuyển giữa các Home Screen, cây thông vẫn luôn ở giữa màn hình dù hình nền sẽ bị chạy đi. Ứng dụng được chia sẻ miễn phí trên Market.

Christmas Night Wallpaper

Ứng dụng này cũng thể hiện một cây thông trên màn hình, tuy nhiên lại theo phong cách hoạt hình chứ không phải thực tế như Christmas Tree Live Wallpaper. Những trái châu nhiều màu sắc đính trên cây thông sẽ lần lượt chớp tắt trên nền trời có mây chuyển động cùng với trăng. Tuy nhiên, ứng dụng này không cho chúng ta tuỳ chỉnh gì về khả năng hiển thị. Bạn có thể tải về phần mềm này trên Market của Android.

Winter Live Dreams Live Wallpaper

Lại một live wallpaper khác về cây thông giáng sinh nhưng cây thông này rất sáng và chỉ toàn màu trắng. Trong những live wallpaper mà mình đã thử nghiệm, đây là Wallpaper làm mình hài lòng nhất từ hình nền, chủ thể (cây thông trắng) cho đến những bông tuyết rất sắc nét rơi rơi trên màn hình. Ngay cả khi xoay ngang màn hình thì live wallpaper vẫn giữ được vẻ đẹp vốn có. Trên Market có hai phiên bản: miễn phí và trả phí. Phiên bản trả phí sẽ có thêm những tùy chỉnh về hình ảnh và tốc độ hiển thị các thành phần của live wallpaper, tuy nhiên chỉ phiên bản miễn phí cũng đã rất tốt.

Chúc mọi người Giáng Sinh vui vẻ.
32 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

k có mà thử 😔.......
spam kinh quá!haizzz
bakery00
TÍCH CỰC
13 năm
h mới để ý avatar của bác,trc h nói chuyện e cứ tưởng bác còm hơn chứ,nhìn hình thấy bác vạm vỡ quá ^____^
Thế còn nói làm gì.........!
đẹp lắm năm sau thử ,tại h chưa có tiền mua hehehe.:running:
Cho em hỏi có của IOS ko?
spam vãi..bò lạc hả................
jing
CAO CẤP
13 năm
[MENTION=562714]MaT2905[/MENTION] về bán ios đi mua cái này mà nghịch nhé
iPhone cũng có theme về giáng sinh,bạn có thể tham khảo ở đây:
http://www.tinhte.vn/theme-hinh-nen-nhac-chuong-153/thay-ao-cho-iphone-mua-giang-sinh-theme-den-133623/
wave30z2
TÍCH CỰC
13 năm
cái này có cài vào được Galasy tab không nhỉ ?
sáng tạo phết nhỉ. hợp với con gái hơn
Juztapose
ĐẠI BÀNG
13 năm
sắp mua magic. mog mua được để thử.....;)
Live Wallpaper làm máy nhanh hết pin lắm
thainguu
TÍCH CỰC
13 năm
thì lâu lâu bác bật lại thưởng thức thôi, Android hay nhất là sáng tạo chỗ này.... mấy OS khác xách dép, chỉ có Symbian thì có Homescreen theme cũng đỡ đỡ...
e thích cái cây thông trắng nhất ..nhất...nhất luôn...cám ơn a nhé...
Live wallpaper tốn pin kinh hồn lắm, nhất là với MS của mình nữa chứ, tải về thử coi sao?😃
kekenano
TÍCH CỰC
13 năm
Lại thêm 1 mùa giáng sinh nữa sắp tới. Adrroid đã quá, theme là niềm tự hào của hđh này
geniusbmt
TÍCH CỰC
13 năm
đẹp quá đang tải cái cuối cùng về thử😁
bawngfhp
ĐẠI BÀNG
13 năm
hixxx, mình không có để thử,hiixxx,thôi đi kiếm bộ áo cho vợ yêu chơi giáng sinh thôi....
cdmababy
TÍCH CỰC
13 năm
đa số ứng dụng free đều năm ở cuối, các bác chịu khó kéo đến cuối mê man free apps
bakery00
TÍCH CỰC
13 năm
k biết có live wallpaper nào khi click vào là tuyết chỗ đó rơi xuống k nhỉ,hình người tuyết hoặc ông già no-el ở dưới thì đẹp hơn cây thông,hay là hình ông già no-el khi mình chạm vào ông cười hô-hô-hô,vậy còn vui phết.
Ngồi chém gió cho trí tưởng tượng bay cao,mà ai biết thì share cũgn hay lắm chứ ^____^
buihungkb
TÍCH CỰC
13 năm
=)) Bán cái ios đấy mà mua android =)) có mỗi cái hình nền nhạt toẹt ko thấy chán ah =)) Toàn icon là icon =))
Đợi tết thử thể loại tết vậy, giờ chưa có máy, he he.
Mình cũng thích cái cuối cùng, trông dịu mắt mà đẹp 😁 dùng bản free cũng quá ngon rồi 😃

Kết hợp với theme này của ROM MIUI thì rất là tuyệt
http://forum.xda-developers.com/showthread.php?t=861706

Yêu Android quá, hehe...
CIRCLE H
TÍCH CỰC
13 năm
Nhìn hay đấy chứ, noel sắp đến rồi mừh trang trí cho sống động

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM