về laptop dell n5548-i5 5200U

dieplucmc
15/10/2015 15:31Phản hồi: 12
Em mới mua laptop dell n5548 i5, dùng được khoảng 5 tiếng thì thấy một nửa bàn phím phía bên phải nóng lên, còn bên trái vẫn bình thường, vậy đó có phải lỗi gì không ạ hay máy dell nào cũng bị như thế ạ?
12 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Phucthoai36
ĐẠI BÀNG
9 năm
mình 5548 i7 này..bạn nên để dưới gạch là tốt nhất, k thì trên bàn đừng để trên nệm..trong 30p đó bạn xài những app gì kể mình nghe
@Phucthoai36 mình chỉ lướt youtube, nghe nhạc mở loa ngoài , khoảng 15 bài hát, không xài app gì thêm nữa, máy của bạn dùng có bị hiện tượng toả nhiệt bàn phím như của mình không?
Phucthoai36
ĐẠI BÀNG
9 năm
@dieplucmc có mà ấm ấm thôi(tạm chấp nhận được)..khi nào mình chơi world of tank thì nó mới nóng..bạn nên lên trang chủ dell vào diver tải về và cài lại cho máy..máy mới mua ngta cài diver củ k hà..lúc mình mới mua về cũng gặp trường hợp như bạn v..dell nóng nhiều người bị lắm.
@Phucthoai36 của mình chỉ nóng mỗi bên phải thôi bạn ạ, mình không biết nhièu về máy tính, có phải bên phải chạy main, chip các thứ nên mới ấm không, trong khi bàn phím bên trái của mình lại bình thường
Phucthoai36
ĐẠI BÀNG
9 năm
đúng rồi..chổ cái tem với nút nguồn đúng k..
đúng rồi cậu ơi, chỗ bàn phím số từ 0-9 nữa
Phucthoai36
ĐẠI BÀNG
9 năm
@dieplucmc bình thường thôi cài driver mới đi lên gg tìm driver booster tải về scan rồi cập nhật, xong..sẽ đỡ hơn đó.
Phucthoai36
ĐẠI BÀNG
9 năm
nói chung theo mình thấy dell nóng là bình thường có XPS thì k biết sao..dòng inspiron nóng là chuyện thường trên phường..bạn tải driver mới về cài xong, để lên bề mặt thoáng khí tí vd:gạch,bàn gỗ, bàn kính + nhu cầu sử dụng app nhẹ game nhẹ thì ấm thôi k nóng đâu..(kinh nghiệm mình xài nữa năm nay ak).
@Phucthoai36 cái chỗ tem ấm ấm mà mình bảo ấy, ghé sát tai vào nghe thấy tiếng i i i, tích tích, cái đấy máy tính nào hoạt động cũng thế hay là ổ cứng của máy mình có vấn đề ?
dòng này nóng của bt ^^ xem có cái gì chạy ngầm không tắt hết nó đi, với để nơi thoáng xíu nhé
iampro1227
ĐẠI BÀNG
9 năm
chạy HWmonitor xem nhiệt độ bao nhiêu nếu cao thì mới lo
hoangmailam
ĐẠI BÀNG
6 năm

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM