Vì sao mình không còn đổi điện thoại thường xuyên và mình nghĩ các bạn cũng nên như vậy

Nam Air
11/10/2019 2:54Phản hồi: 694
694 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Hơn 3 năm rồi chưa đổi đây. Nhưng khả năng cao là sang năm sẽ mua. Thật tình là con máy đang dùng vẫn còn quá ngon.
@bud's 4 năm đổi là vứa
@bud's em còn dùng cái 8700 từ 2012 bác ạ. chưa thấy cái đt nào ưng ý để đổi.
JizinT
TÍCH CỰC
5 năm
Máy mới ra cầm lên phải có cảm xúc “ xuống tiền ngay” ,còn không hào hứng là thôi bỏ qua chả thèm đọc tt nói về nó luôn.
ton son
ĐẠI BÀNG
5 năm
Đấy là bác thớt thuo tui có tiền tui củng đổi thui vì cái ms bh cũng thích nhé, đt tiện chơi game chụp ảnh đọc sách là đc hết, nhue bác thớt lỉnh kỉnh
nybinh
CAO CẤP
5 năm
Mang điện thoại mắc tiền ra ngoài đường hoặc chốn đông người, tưởng chừng người ta để ý tới mình, thật ra thì không ai rảnh để ý cả, nhưng nhiều khi tự huyễn hoặc mình sẽ có ai để ý. Giờ người ta đâu có nhìn người qua điện thoại nữa. Chưa kể việc, nếu người ta biết mình chưa có điều kiện, mà lại mua điện thoại mắc tiền nữa thì người ta cười cho ấy chứ. Nói tóm lại, là gì cũng được, điện thoại hay laptop và xe hơi, tất cả đều chỉ là công cụ mà thôi.
Phú1991
TÍCH CỰC
5 năm
@nybinh Giờ cầm cục gạch người ta mới để ý bạn à
bomy
CAO CẤP
5 năm
@Phú1991 Ai để ý người khác xài cục gạch vậy
Phú1991
TÍCH CỰC
5 năm
@bomy Nhạc chuông cục gạch to lắm. Có lần nghe trong rạp chiếu phim, ai cũng quay lại nhìn mình như sinh vật lạ
Xài con Nokia 8 từ lúc mới mở bán đến h, tính ra cũng 2 năm. Không có ý định nâng cấp hay đổi gì cả. Nếu có hỏng thì số tiền chi cho con tiếp theo sẽ không quá 8tr.
@Ryzkie với em thì đt bgio chi không quá 5tr, 10tr bỏ ra cho cái đt với hiện tại thì hơi quá.
vmphuc
ĐẠI BÀNG
5 năm
@Ryzkie Bác giống mình. Con Nokia 8 hiện tại vẫn tốt, android thuần nên ko bị lag j cả; phải nói là Android h đã rất tốt rồi, dùng iPhone đc cái ổn định nhưng mình ko thích sự tù túng của nó. Đt thì cũng chỉ xài vài phần mềm cơ bản để liên lạc thôi. Nếu sắp tới đổi điện thoại thì cũng mua Android one, và budget ko quá 10tr thôi. Dùng thoải mái, ko dán màn hình, ko ốp lưng, ko phải care nó xước xát j.
Nói chung là vì ông già rồi ông ạ 😆
@Máy văn phòng PHT đến tuổi nghỉ hưu. nhường đường cho các bạn trẻ.
Hay quá, có mở bài, thân bài và phần kết luận là the best luôn
@Lâm Hoàng Nguyễn cái kết bài quá chuẩn, khi con người tra trưởng thành hơn thì suy nghĩ cũng chín chắn hơn. cái gì chuyên 1 thứ bgio cũng tốt hơn một thứ ôm nhiều tính năng.
Tôi tin nhiều ae sau khi đọc bài này sẽ k còn hứng thú đọc hoặc xem review đt nữa;)
@lovegameisme đọc thì vẫn cứ đọc, xem để biết thôi bác. chứ động lực lên đời thì giảm đi
Mình 3 năm mới đổi 1 con điện thoại, ko chơi game nên nhu cầu 3 năm cho với 1 con flagsip vẫn chạy khỏe
@trantruongseven911 nếu không chơi game thì 5 năm vẫn ổn bác ạ.
Tôi nghĩ nhiều người có tiền thích chạy theo công nghệ
Và nhiều người k có tiền cũng chạy theo công nghệ
Vậy ai đúng ai sai
@Hope1234 Không có đúng sai, bạn nên làm những gì mình thích, cuộc sống không biết mai xảy ra chuyện gì. Sống hết mình cho hôm nay, hay chuẩn bị hết mình cho ngày mai là tùy bạn.
Vilong82
ĐẠI BÀNG
5 năm
@lazyboy76 chính xác! có người thích công nghệ, có người thích du lịch, có người thích cái khác 😁:p
@Hope1234 cái đó là sở thích, đam mê của mỗi người mà bác. qua trọng là co dk để theo đuổi không thôi.
ndthuanx
TÍCH CỰC
5 năm
Vì đt cũ chưa lạc hậu thì đã ra cái mới rồi.
@ndthuanx theo lộ trình mỗi năm ra 1 cái, mà cái mới bgio nó không quá khác biệt. chỉ thêm chút tính năng để câu kéo người dùng.
đã ko có xèn đổi dt thì dấu nhẹm đi, còn bày lặt chống chế khuyên răng người khác...
Mod nó xàm vậy chứ khéo đang dùng 11 pro max, với cả note 10. Chả có chủ đề gì viết thì rặn ra 1 bài thế thôi
nmdhabl
ĐẠI BÀNG
5 năm
Điện thoại cũ đã vượt xa nhu cầu của mình nên ít đổi o_O
Bài viết của tác giả làm mình nhớ đến 1 bài viết khác trên VN Express 😁 Đại ý là, nhiều bạn trẻ đi làm rồi, nhân viên cơ bản, nhưng mỗi khi hãng ra một cái điện thoại mới thì họ đều cố gắng lên đời cho bằng thiên hạ, đi vay, trả góp bla bla, dù chiếc máy cũ vẫn dùng tốt :D Trong khi thu nhập của ông sếp gấp 5 lần nhân viên, nhưng ổng vẫn dùng cái máy vài ba năm :D
drphongcool
ĐẠI BÀNG
5 năm
@chavalier Bạn nói chí phải, mỗi người mỗi sở thích và cũng đừng nên đánh giá sở thích nào là lành mạnh là cao đẹp, vì cái tốt, cái đẹp sẽ thay đôi theo thời gian, theo nhận định của từng người thôi
bomy
CAO CẤP
5 năm
@Shiro Lười Ý bạn là shiper nó nghèo hơn bạn, uy quyền ký giấy ứng lương mà vẫn xài 2 cái 6 à. 😆)
À mà ký giấy ứng lương thì chỉ cần kế toán thanh toán hoặc thủ quỹ là đủ quyền rồi nhoé
bomy
CAO CẤP
5 năm
@chavalier Chuẩn luôn. Nhiều thằng hay lấy lý do sếp tao anh/chị/em chị họ anh họ bla bla giàu lắm những vẫn xài fone cùi. Trong khi nó tiêu tiền cho xe cho gái gấp bao lần cái fone sao ko kể ra. Hay chi cho những cái kia thì sang mồm thanh cao hơn chi cho fone
@chavalier Bác nói chuẩn, ai biết người ta thích gì đâu mà đánh đồng. Ngta có thể k thích điện thoại thì sao
Con máy gì đây bác ơi 4802692_iphone_11_pro_note_10.jpg
2 năm đổi 1 lần ok rồi.
Điện thoại bão hoà ko có gì mới, ko có gì khác biệt. Qua rồi cái thời đổi máy để trải nghiệm. Mình cũg đã ngừng đổi từ hồi xài note 5 nhưg đã sag 7+ do a sam dùg phải nâg niu quá 😆.
PS: Lí do chính vẫn là ko có tiền 😃)
cuquynh
TÍCH CỰC
5 năm
Cuộc sống là vô thường , cứ làm gì mình thích , mua gì mình thích , chứ cứ nghĩ nhiều đến lúc không còn thời gian để mà dùng
@cuquynh thời gian không chờ đợi ai. được làm những gì mình thích thì tốt quá. mà bgio có 1 bộ phận không biết mình đang thích gì nữa cơ bác ạ.
cuquynh
TÍCH CỰC
5 năm
@quangthegtvtk49 con người là vậy ,lúc có thì ko dùng ,đến khi ko còn sức để dùng thì mới biết thế ,tiền ôm 1 đống rồi chỉ để ngồi thở

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019