[Video] ASUS đập hộp chiếc máy tính bảng mới nhất Eee Slate EP121

vuhai6
19/1/2011 8:51Phản hồi: 68
Được giới thiệu lần đầu tiên tại CES 2011, Eee Slate EP121 là một chiếc máy tính bảng đặc biệt khi nó được ASUS trang bị BXL Intel Core i5-470M. Trong khi hàng loạt những thiết bị khác chạy theo Android 3.0 thì đây dường như là đối trọng khi nó chạy hệ điều hành Windows 7. Eee Slate đã nhanh chân hơn các đối thủ khác khi mà ngay từ giờ bạn đã có thể đặt mua chiếc máy tính bảng này với giá 999$ tại Amazon.com cho bản 32GB, bản 64GB thì cộng thêm 100$ nữa.

ASUS còn thể hiện sự nhanh chân của mình bằng cách tự mình tung lên Youtube video đập hộp chiếc máy này thay vì đợi người khác mua về đập hộp. Chiếc máy Eee Slate EP121 trong clip này là phiên bản 64GB với cấu hình cụ thể: Intel Core i5-470UM, Windows 7 Home Premium, 4GB DDR3 RAM, 2.0MP webcam, Wireless N, BT 3.0. Ngoài ra máy còn được tặng kèm một bao da và 1 bàn phím không dây kết nối qua bluetooth.

Eee Slate EP121 có màn hình cảm ứng đa điểm kích thước 12.1" độ phân giải 1280 x 800. Màn hình này sử dụng panel IPS và công nghệ cảm ứng đến từ Wacom, bạn vừa có thể dùng tay vừa có thể sử dụng bút cảm ứng đặc biệt Wacom digitizer pen để thao tác.

Nguồn: ASUS
68 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Máy đẹp quá. Ước gì em có 1 cái =))
ko thấy có gì đáng buồn cười ở đây mà cười lăn cười bò như vậy :|
Ngon quá.... $999 cho cấu hình mạnh, Core i5 + Windows 7 cũng quá ổn, dư sức chạy Office và các ứng dụng văn phòng khác... Tiếc là hok có 3G 😔 Nhưng chắc xài đc USB 3G 😁

Vấn đề vô cùng quan trọng... PIN...?
RHINO_BOY
TÍCH CỰC
13 năm
máy tính bảng có cấu hình good quá...
canhnq
ĐẠI BÀNG
13 năm
Về VN ko biết giá sẽ là bao nhiêu ?
bjboyn00b
TÍCH CỰC
13 năm
Máy tính bảng mà khủng vậy trời , nhìn đã thật, máy đẹp đấy chứ, mua về vọc cài đủ loại HDH vào tốt chán với cấu hình thế kia
wave30z2
TÍCH CỰC
13 năm
Nhìn Em này có vẻ đep đấy nhỉ, không biết bao giờ bán ở Việt Nam nhỉ ?
svalmta
TÍCH CỰC
13 năm
như thế này máy chạy không biết có nóng không nhỉ. pin dùng được nhiêu ?
kochithe
ĐẠI BÀNG
13 năm
thiết kế đẹp, nhưng em vẫn thấy HĐH window 7 hiên nay vẫn k phu hợp với máy tính bảng nói riêng hay tất cả thiết bị có màn hình cảm ứng nói chung.
thienvuong
ĐẠI BÀNG
13 năm
Bro đã dùng thử cái nào như vậy chưa mà biết WD7 không phù hợp với máy tính bảng và màn hình cảm ứng ?
tosenzzz
ĐẠI BÀNG
13 năm
Bạn thử nêu ra vài điểm không phù hợp xem nào. 😁

Mình thấy con này "ngon" quá..
Cấu hình "ngon", cộng thêm hệ điều hành "ngon".
Cái giá cũng "ngon"..
Bonus: thêm cái Keyboad cũng "ngon".

Huhu.. ước gì được "nếm" em nó.. 😔

[MENTION=428557]MrDuc2010[/MENTION]: "Ổ đĩa CD" áh hả? :D theo mình thì không cần thiết cho lắm. Không biết mọi người sao chứ, một năm mình xài ổ CD của cái máy laptop có.. 2 lần. Giá mà không có ổ CD thì máy nhẹ bớt đi bao nhiêu.. :D

[MENTION=171776]boyprooo[/MENTION]: "Chơi Game Online", theo bạn thì Core i5 với Win 7 có chơi được không? :D
kochithe
ĐẠI BÀNG
13 năm
Mình chưa tưng dùng bạn ah, nhưng qua video nó phản ánh rõ quá mà . window 7 nó tối ưu hoá cho dùng chuôt thôi, k hỗ trợ tốt với tay. ( icon bé, chưa thân thiện). tất nhiên nó cũng có nhiều cái hay khác, nhưng nếu để chọn máy tính bảng thời điểm hiên tại thì mình ưu tiên android, iOS.( ý kiến cá nhân) ;)
namng
CAO CẤP
13 năm
Vấn đề muôn thuở: Pin....!

Các thiết bị di động bây giờ dù cấu hình mạnh thế nào chăng nữa, pin mà không đủ duy trì tối thiểu 5h liên tục thì thật khó nói chuyện.
ericf175
ĐẠI BÀNG
13 năm
cùng wan niệm với bạn ko biết có tốn pin hay không.nhưng cấu hình wa ok
Qmax
ĐẠI BÀNG
13 năm
Quá khủng cho 1 chiếc máy tính bảng
wow, pin xai max la 3 tieng, coi bo ko co hy vong roi, tablet ma pin xai it qua
loxuanhanh
ĐẠI BÀNG
13 năm
Win 7 không phù hợp với cảm ứng chút nào, nhất là về mặt giao diện. Nhìn thao tác thấy vất vả để chính xác. Theo mình chỉ là iOS hoặc Android 3.0 thôi.

Mình cũng chưa dùng WD7 trên màn cảm ứng bao giờ nhưng xem một số video trên mạng thấy người ta thao tác thật khó khăn.
dovanmy211
ĐẠI BÀNG
13 năm
con này co thêm cái ban phím o dây nữa thành máy tính luôn còn gì. T
pisa
TÍCH CỰC
13 năm
windows chấm được 2.9 điểm - chắc do chip VGA.
hiego
ĐẠI BÀNG
13 năm
Có vẻ như cảm ứng không được mượt mà cho lắm. Nếu Tablet như thế này thì hơi chán...
giá cũng tương đối tốt
kennho123
ĐẠI BÀNG
13 năm
Nhìn cảm ứng cũng tốt nhỉ,nhưng giá này thì mua lap lun vẫn hay hơn
cái này là desktab , ko có pin hay có thì chac chạy chỉ 1h thì đem đi đâu. ko thấy nó để cái bàn phím to đùng trong hình ah.

nói chung là 1 máy desknote kết hợp cảm ứng = desktab ( cái này do em nghĩ ra :mstickle: , đã đăng ký bản quyền . Các bác cứ thấy thằng nào xài , báo em , em sẽ chia % :throwball😃

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019