[Video] Các thao tác cơ bản trên BlackBerry 10

vuhai6
8/10/2012 16:14Phản hồi: 169
169 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

httun9
ĐẠI BÀNG
12 năm
Quá nhiều động tác mà trên màn hình ko hiển thị cho người dùng biết, sẽ dẫn đên người dùng mới không biết thao tác như nào.
@httun9 Từ trước đến jo bb vẫn vậy mà. Bàn fim cứng cũng vậy
httun9
ĐẠI BÀNG
12 năm
@khocdi01 chuẩn luôn, mình cầm mấy em vào thấy lạ lạ, chả muốn dùng lắm. Icon BB nên thiết kế đẹp hơn 1 tý, thấy vẫn chưa được nổi bật
@httun9 Thế bác ko biết đọc guide book để biết cách sử dụng à...như kiểu đi một con xe côn khác đi một con xe ga..so sánh vậy cho bác dễ hiểu chứ đừng bảo em là tự dưng nhảy sang xe cộ..nói vậy thôi..whatever you say:rolleyes:
httun9
ĐẠI BÀNG
12 năm
@HolyzNero Em thề là em chưa bao giờ mua điện thoại mà đọc qua cái guide book, ko ít người cũng như em.
@httun9 Haha..Guide book cũng ko phải vấn đề..vấn đề ở đây là bác có dùng và muốn dùng BB ko thôi:p
Đẹp và lạ, rất ấn tượng, chắc phải dành tiền làm một em BB thôi

Sent from my LG-E973 using tinhte.vn
Nhìn thoáng qua thì có vẻ BB 10 chạy đa nhiệm khá tốt, thao tác cảm ứng mượt mà :rolleyes:
logic sử dụng màn hình cảm ứng tương tự với các thao tác trên PB.;) Nếu ai đã dùng PB sẽ cảm thấy quen thuộc.🆒 Hy vọng BB 10 sẽ có thêm nhiều tính năng độc đáo và mới lạ hơn nữa.:rolleyes::p
BMZ_Z4
ĐẠI BÀNG
12 năm
Đang dùng 9700. Mọi thứ đều hài lòng chỉ có Map của Blackberry thì không dùng được ở Việt Nam. Không biết BB10 có thay đổi gì không nhỉ?
Dang dung bb OS 4.5 bao gio moi co bb10 de dung day
Solar11
ĐẠI BÀNG
12 năm
Thấy bình thường, nói chung thì ngày càng xuất hiện nhiều hệ điều hành, các nhà phát triển sức đâu mà đi làm phần mềm chứ.
Quan trọng là mấy củ ...?
Thao tác gần giống trên BB nhưng phong phú và đa dạng hơn nhiều, come on BB10
Nói chung là ra con càng đơn giản khi sử dụng càng tốt, đừng quá phức tạp như ngày xưa có khi còn ăn
khatvongmoi
ĐẠI BÀNG
12 năm
Chưa thấy có gì hay lắm ở BB10. Có thể trải nghiệm thực tế sẽ khác chút
Các bác nào đã sử dụng playbook thì có vẻ sẽ thuận tiện và hiểu rõ các sử dụng cảm ứng trên BB10
owlsaigon
ĐẠI BÀNG
12 năm
Ơ thế bàn phím quay tay thần thánh của BB đâu rồi cà
Cũng muốn ủng hộ RIM lắm mà giá quá chát,bao giờ nhà mạng mới hỗ trợ giá nhỉ.
Nhìn mới lạ và hấp dẫn, chờ sản phẩm bán ra xem sao.
Rất thích, rất tò mò tuy vẫn thấy có nét gì đấy giống N9. Nhiều khả năng sẽ chờ máy bán 1 thời gian để mua cho rẻ 🆒.
các thao tác với các chức năng hay quá ^^ nhưng em vẫn yêu BB với Qwerty hơn, mong chờ 1 em BB10 phím cứng :x
bluetech
ĐẠI BÀNG
12 năm
Phần lớn ng dùng đã quá quen thuộc với phong cách sử dụng của ios và android, lẫn wp8 cả 3 hđh này có 1 điểm chung là thao tác khá đơn giản và hiện rất thành công, đôi khi cái gì phức tạp quá cũng ko phải là tốt vì ng dùng hiện nay chỉ thích sự đơn giản mà hiệu quả. Nhìn sơ qua cũng thấy bb10 áp dụng quá nhiều thao tác ngón tay phức tạp sẽ khá khó tiếp cận ng dùng đại trà
@bluetech BB chưa bao giờ là một sản phẩm đại trà, nó chỉ dành cho ai đam mê mà thôi.
bluetech
ĐẠI BÀNG
12 năm
@tem_mr quan điểm này ko đúng với chiến lược hiện tại của bb10 khi từ bỏ qwerty truyền thống, bb đã từng thất bại với quan niệm chỉ bán cho "những ai đam mê" và giờ họ đang cố gắng mở rộng khách hàng nhưng có vẻ họ tạo 1 hđh quá cầu kỳ
@bluetech cầu kỳ sao..??...vuốt lên và sang phải để mở hệ thống notification là cầu kỳ, hay là vuốt hai ngón thumb lên vs tư thể sẵn sàng type để hiện keyboard là cầu kỳ sao, trượt lên từ cạnh máy để mở ulti task thì là cầu kỳ??...dafuq..thưa bác...RIM ko hề mất đi cái gọi nét đặc trưng riêng...xin lỗi bác chứ quan điểm của em là chưa bao h thấy cái hệ điều hành nào quản lý một cách hợp lý và nhanh chóng cho người dùng như RIM..bác đã dùng thử Playbook chưa..?...chắc chắn chưa rồi....Bác bảo RIM mất bàn phím qwerty là bắt đầu mất đi cái mà RIM cố gắng và nỗ lực bảo vệ bấy lâu...???...RIM ko mất cái đấy, chỉ là RIM đang cố gắng thay đổi mình thôi....Mỗi người một quan điểm nên em chỉ trao đổi vs bác thế thôi😃..nhưng em nghĩ nếu mình chưa trải nghiệm điều gì đó thì cũng đừng phán xét vội..bởi nhiều người sẽ cho rằng mình ĂN ỐC NÓI MÒ...
han_linh
ĐẠI BÀNG
12 năm
cái menu setting của phần mềm nên hiển thị bên dưới thì tiện hơn,thiết lập và cài đặt phần mềm lại phải với tay lên trên ko tiện cho lắm.Cái giá mà ngon nưã thì...hê hê,chúc RIM thành công!
Ngon bổ nhưng không hề rẻ 😔 hjxhjx
@Tuananhdepzaj Sẽ có dòng trung cấp chạy BB10 mà.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019