[Video] Làm sao để chụp một bức ảnh đẹp?

levuongthinh
11/8/2014 4:19Phản hồi: 33
[Video] Làm sao để chụp một bức ảnh đẹp?

Chụp ảnh là một việc không quá khó, nhưng chụp ảnh đẹp thì không hề đơn giản. Để có một bức ảnh đẹp đòi hỏi nhiều yếu tố như là am hiểu thiết bị, biết một chút về kiến thức căn bản của nhiếp ảnh, các nguyên tắc bố cục, ánh sáng, hiểu về chủ thể, khung cảnh muốn chụp,… Trong đó, kiến thức căn bản là cực kỳ quan trọng. Bạn cần hiểu được khẩu độ là gì, tốc độ chụp là thế nào và ISO là cái gì. Vấn đề còn lại là thực hành và liên tục học hỏi để cải thiện khả năng chụp ảnh. Video dưới đây sẽ cho các bạn một vài kiến thức hết sức căn bản về nhiếp ảnh và chụp ảnh đẹp.
Nguồn: TEDVN
33 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

huynhhh
ĐẠI BÀNG
10 năm
tks nhé..có những cái bây giờ mới biết đấy😃😃
quan trọng nhất là người chụp thôi 😃
kong_kong
ĐẠI BÀNG
10 năm
@huynhhh Người chụp quan trọng mà k có kiến thức thì chụp vào mắt.
"Bên Tây" ... làm những cái clip hướng dẫn thì hay mà hơi nhanh .... Đọc phụ đề ko kịp ... may là toàn kiến thức mình biết rồi ... :eek:
phuan79
ĐẠI BÀNG
10 năm
@maithang215 Nó chỉ cần nghe chứ đâu cần đọc phụ đề như mình 😃

Sent from my iPhone using Tinhte.vn
chelsea1269
ĐẠI BÀNG
10 năm
tuy là dân nghiệp dư nhưng bài viết này ns toàn những cái mà ai cũng biết, vậy mà cũng lên trang chủ đc:mad:
@chelsea1269 nhiếp ảnh cb mà bác
anhtuan96lt
ĐẠI BÀNG
10 năm
@chelsea1269 Không phải ai cũng biết đâu bạn, ví dụ như mình chẳng hạn hehe
JangBoGo
ĐẠI BÀNG
10 năm
@chelsea1269 Bác rảnh làm một clip chuyên nghiệp rồi up lên trang chủ cho mọi người thưởng thức nha bác 😔
@chelsea1269 Nên suy nghĩ một chút trước khi phát biểu.
Ai cũng có thể chụp ảnh , nhưng để có những bức ảnh đẹp yêu cầu người chụp phải có kĩ năng cao .
Video hỏng xem được:mad:
Tưởng sẽ có bác cmt camera 360 là tất cả chứ😁
ndt1993
ĐẠI BÀNG
10 năm
Em thắc mắc sao trong bài lại giới hạn ISO là 100 - 6400 nhỉ 😁 bài này xuất bản 2014 mà, ngưỡng ISO là 6k4 ??
@ruacon
ĐẠI BÀNG
10 năm
Mình chưa bit mấy cái này, cám ơn Mod
hung.le272
ĐẠI BÀNG
10 năm
Trước đây chừng 6-7 năm mỗi khi đi qua một nơi nào hay bắt gặp một cảnh nào đẹp mình đều muốn ghi lại. Nhưng điều kiện không cho phép.
Đến giờ điều kiện cho phép thì lại không quan tâm nhiều đến việc đẹp hay không nữa mà quan tâm đến nội dung và nắm bắt khoảnh khắc nhiều hơn. Toàn chụp các con và đôi khi rất ưng ý với những khoảnh khắc bất thần nhưng có ít tính thẩm mỹ.
@hung.le272 Rồi nhu cầu của bạn sẽ tăng lên. Bạn sẽ muốn chụp nhiều hơn và đẹp hơn.
hung.le272
ĐẠI BÀNG
10 năm
@levuongthinh Không hẳn bạn ạ. Trước nhu cầu của mình cao hơn bây giờ về tính thẩm mỹ. Giờ thực dụng hơn xưa.
hoatth
ĐẠI BÀNG
10 năm
😁 Video hay, bổ ích, trước mình muốn tìm một bài căn bản như thế này mak tìm ko ra... :D
thank ad
mún chụp đẹp mua iphone nhé
nhanh gọn ,
lên facebok cũng nhanh

mún siêu sieu đẹp thì phải photo shop
an-ng
ĐẠI BÀNG
10 năm
@clickeveryday T lạy m 😁
@clickeveryday dẹp đi gái....mộng mị..
hướng dẫn chi tiết ví dụ rất chân thật, thanks
Chưa biết nhiếp ảnh thì rất muốn chụp ảnh đẹp.
Khi đã biết nhiếp ảnh rồi các bạn sẽ muốn chụp ảnh có hồn, ảnh đẹp đem vứt xó hết 😁
baduy90
TÍCH CỰC
10 năm
đợi mua máy ảnh rồi đọc sau. cncd
1 bức ảnh đẹp khi nó mang nhiều ý nghĩa cho người chụp.

~.~ Đâu cần phải người khác khen đẹp.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019