[Video] Mỗi ngày một video về moto - Kỳ thứ hai: Yamaha R1 chạy maxspeed

Vua Lười
15/10/2016 15:34Phản hồi: 119
[Video] Mỗi ngày một video về moto - Kỳ thứ hai: Yamaha R1 chạy maxspeed
Yamaha R1 trong video này là đời sau 2009 với khối động cơ I4 crossplane mang nhiều công nghệ lấy từ xe MotoGP. Giải đáp thắc mắc của các bạn hôm qua rằng trên thế giới không có đường nào cho chạy như vậy, mình xin thông tin là tại Đức trên con đường AutoBahn thì bạn muốn chạy bao nhiêu thì chạy nhé. Con đường này chiếm 1/3 mạng lưới giao thông tại Đức và điều đặc biệt đó là số vụ tại nạn trên con đường này chỉ chiếm 6% số vụ tai nạn tại Đức. Mình đã có dịp được đi trên con đường này thì có thể chia sẻ với các bạn lý do tại sao những người chạy moto trên đường này dám chạy như vậy:

- Ý thức giao thông của người Đức cực kỳ tốt, và để lấy được bằng lái xe ở Đức là một việc rất khó. Mình từng nghe một người bạn tâm sự: nếu như khi rẽ phải mà chỉ nhìn kính để rẽ thì chắc chắn là thi rớt. Khi rẽ thì bạn phải nhổm người lên đồng thời ngoài nhìn kính chiếu hậu ra thì còn phải nhìn rộng thêm ra để hạn chế góc chết.
- Ở AutoBahn thì làn ngoài cùng là làn dành cho những chiếc xe cực mạnh, hoặc ai đó muốn vượt. Đã từng có lần mình nhìn kim đồng hồ là ngoài 200 km/h nhưng xe đằng sau vẫn 'liếm mông'' tỏ ý muốn vượt, và sau khi mình vào làn bên cạnh thì 1 chiếc Porsche chạy vụt lên....
- Có rất nhiều đường nhánh, nhập làn trên AutoBahn, bạn đang chạy trên Autobahn thì có thể thấy một chiếc xe từ đường nhánh chạy lao ra rất nhanh. Nếu ở Việt Nam thì phản xạ sẽ phải thắng lại cho chắc, nhưng ở đây thì sẽ chẳng bao giờ có ai chạy ào ra chiếm đường của bạn. Cứ đạp ga đi, khi đến điểm giao nhau chắc chắn xe từ đường nhánh sẽ dừng lại rồi sau đó mới tăng tốc nhập làn.
- Đây là con đường được xây dựng vào bảo dưỡng tốt nhất thế giới, mấy ông tỷ phú Ả Rập lâu lâu muốn chạy cho đã thì vẫn phải vác xe qua đây để chạy. Thậm chí có thể nói nếu để ly nước đầy trong xe thì chạy đến nơi vẫn không tràn ra giọt nào.

119 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

c00lman1
ĐẠI BÀNG
8 năm
Vẫn 299
pu_pu_999
ĐẠI BÀNG
8 năm
@c00lman1 Hình như đồng hồ xe thương mại bị giới hạn ở số 299 thôi.
kz19952009
ĐẠI BÀNG
8 năm
@pu_pu_999 mình ko nhớ đọc ở đâu nhưng cái đấy đc gọi là "thỏa thuận giữa các ông lớn", thỏa thuận này chính là ko sản xuất ra có tốc độ vượt quá 300km/h, còn vì sao có thỏa thuận nào thì ko thấy nhắc đến. Sự kiện ra mắt con Kawasaki H2R thì cũng có bài báo nói về chiếc xe đầu tiên phá vỡ thỏa thuận này. Còn cỡ máy chiếc xe đó muốn vượt quá 300 thì đơn giản thôi, thay ic, vì ic theo xe đã khóa tốc độ lại r
Trí QN
ĐẠI BÀNG
8 năm
Ko lên 300 nhỉ 😁
@trumtri hãng đặt giới hạn tốc độ bạn nhé ! nếu không nó vượt 300 la cái chắc
@trumtri có Kawasaki H2R 400km/h đó
mimmeo
ĐẠI BÀNG
7 năm
@trumtri bị giới hạn điện tử rồi bạn à :D:D:D:D
Hóng em nào trên 299 😃
@writedung Youtube search H2R xem đi. Không chỉ 299 mà hẳn là 400 😃
@Nguyenhoanglam
Ý là trên tay của Mod ấy bác ơi
vhtn8381
TÍCH CỰC
8 năm
@writedung Nhớ ko nhầm thì hình như kawasaki zx-14 và suzuki hayabusha >300km/h thì phải :rolleyes:
@vhtn8381 Max speed của Kawasaki này
ngotatthanh
ĐẠI BÀNG
8 năm
học xem ng ta đi cũng hay, kỹ năng, xử lý ntn.
@ngotatthanh đường chạy đã quá ! láng o . cách 500m mới có 1 chiếc xe
ko đươc 300 🆒
iLi
TÍCH CỰC
8 năm
Coi đã hơn video trước,
witara
ĐẠI BÀNG
8 năm
Sẽ có 300 thôi. Cứ chờ
sao max là 299 mà k nhích được xíu nào nữa o_O
quá dữ
thấy ảo lắm rồi đó Mod 😁
ngocb2
TÍCH CỰC
8 năm
@quanghung1611 Tôi để chai nước còn 1/3 lên trên cần số, chạy 10km đường cao tốc không đổ.
Hãm tua máy nên ko lên dc nữa đau
đang maxspeed phê lòi ơ đâu con cờ hó phóng ra nhận bạn thì seo ta ?
@StickyChannel Bên đó Cờ Hó nó cũng khôn hơn Cờ Hó của VN
Kyle.D
TÍCH CỰC
8 năm
@StickyChannel xe vẫn chạy bình thường, con cờ hó ngủm
Tốc độ thực là có thể lên hơn 300. Nhưng do quy định do các hãng đề ra không sản xuất xe mô tô từ 300km/h trở lên. Nên các hãng đều để max đồng hồ là 299, chứ nó vẫn vượt qua con số này để lách cái quy định kia. Chỉ có đồng hồ của xe đua mới hiển thị từ 300 trở lên, hoặc phải độ lại đồng hồ.
Kyle.D
TÍCH CỰC
8 năm
@happygolden "xe 2 bánh ko có Cruise Control" <- tào lao
@Thinh coi Xe gì vậy
@happygolden dòng touring/adventure thường có bạn à
Thinh coi
ĐẠI BÀNG
8 năm
@happygolden Coi hình.
thấy mấy cái oto trước mặt cứ sở ổng hút phải 😁:D:D
Nên tổng hợp link các phần để tiện anh e theo dõi nữa mod 😁
Chỉ thích con đường thôi....
2 lần 299, gần đua môt gp được rồi 😁
anh em xem tạm cái 300km/h
đúng là chỉ cần 1 ông ất ơ đi làn ngoài cùng tốc độ rùa bò thì chết thẳng cẳng
@If you dont mind quát kim luôn 😃😁:D:D:D:D:D
@If you dont mind Con này chạy sao đầu rung dữ dội vậy nhỉ?
@cao thuyen camera gắn áo nên rung bạn à
"để ly nước đầy trong xe thì chạy đến nơi vẫn không tràn ra giọt nào."
có nói quá không vậy 😔
debutant
TÍCH CỰC
8 năm
@iphone368 Không nói quá đâu bạn, mình chạy gần 5000km cao tốc xuyên qua các nước như Đức, Thụy Sĩ, Luxembourg, ... mà không nhìn thấy 1 cục đá nhỏ chứ không nói tới ổ gà ổ voi. Mình cũng chẳng biết thi công ở Việt Nam toàn bảo công nghệ hàng đầu mà sao ở đâu cũng lún, còn nước ngoài đường làm từ đời tám oánh nào rồi mà chẳng thấy nó lún. Nói gì đâu xa, đường thường ở Indo, Thailand cũng đã hơn cao tốc của mình. Bác kỹ sư nào làm trong lĩnh vực đường xá vào giải thích hộ em phát.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019