Video quảng cáo iPad: đơn giản hóa cuộc sống, anh em có thấy vậy không?

ND Minh Đức
10/7/2018 7:10Phản hồi: 129
Video quảng cáo iPad: đơn giản hóa cuộc sống, anh em có thấy vậy không?
Dưới đây là những đoạn video quảng cáo mang chủ đề “iPad giúp đơn giản hóa cuộc sống” mà Apple vừa phát hành. Qua các video, Apple muốn nói về sự gọn nhẹ của iPad, làm được nhiều công việc trong nhiều hoàn cảnh, cả trong văn phòng lẫn ngoài trời. Thay vì phải đối mặt với hàng đống giấy tờ trong văn phòng hay đống sách vở bút viết lỉnh kỉnh thì với iPad và Apple Pencil, nhiều công việc có thể được giải quyết khi người dùng đi ra ngoài trời, đang đi máy bay.

Còn nhớ ở sự kiện lần trước Apple đã ra mắt một chiếc iPad giá rẻ hỗ trợ Apple Pencil hướng tới người dùng trong lĩnh vực giáo dục, học sinh sinh viên, bán ra với giá chỉ có 300 đô, rẻ nhất xưa giờ. Nhiều ý kiến cho rằng iPad dù sao vẫn chưa thể thay thế sách vở hay laptop được. Còn anh em có đang dùng iPad không? Dùng chỉ chơi game xem Youtube hay dùng cho công việc một cách nghiêm túc với cường độ cao như trong video quảng cáo bên dưới?

129 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Mrspam
ĐẠI BÀNG
6 năm
lại nhớ cái này
@Mrspam thốn
smallking92
ĐẠI BÀNG
6 năm
@Mrspam Cảm ơn bác , QC hay !
@Mrspam Cười đau ruột 😁
@Mrspam Xin link b ơi ))
zutowa
TÍCH CỰC
6 năm
Hay nhỉ, hèn j số 1 thế giới
Hay nó làm cho chúng ta u mê và ảo hóa cuộc sống?
@hoa su nha nang Con ng là nhân tố quyết định, ko phải là thiết bị. Bạn là ng đưa ra quyết định cuối cùng còn thiết bị thì ko thể tự quyết định, nên đừng đổ tại máy làm mình tha hoá😃
@hoa su nha nang Là do người dùng ko bản lĩnh, dễ dàng bị nhiều thứ chi phối, ko thể trách iPad
Micron B
TÍCH CỰC
6 năm
@hoa su nha nang Dòn dùng Xiaomi và Mipad có u mê không, cuồng tàu @Apple Haters 2.01?
thuchikiem
ĐẠI BÀNG
6 năm
@hoa su nha nang đồng ý quan điểm
hell no
TÍCH CỰC
6 năm
Đồng nghiệp mình hay dùng iPad pro 9.7 với Apple Pencil để ghi chép trong buổi họp.

Còn mình vẫn dùng cách ghi chú truyền thống: 1 cuốn sổ+ cây bút bi 😁 Nhưng mà nhìn bạn đó ghi chép "một cách số hóa" mà thấy mê quá đi. Chắc là sẽ mua iPad 9.7 với Apple Pencil.
anti-fan
TÍCH CỰC
6 năm
@hell no Trong cuộc họp công ty mình chỉ cho phép dùng giấy và bút, đúng là như vậy mới đơn giản hóa cuộc sống.

Chứ nhìn cuộc họp mỗi ông cặm cụi vào 2-3 cái thiết bị, sao nhãng phân tâm rất ức chế, chỉ muốn tẩn cho một trận.
@adagioleonard Chất =))))))
dohoiah
TÍCH CỰC
6 năm
@mhhung Tốt hơn chỗ nào? Bản thân cái Ipad và Pencil nó cũng chính là bút vs giấy chứ cái éo j? Vấn đề là nó có thể lưu trữ mãi mãi, xem mọi lúc mọi nơi và tìm kiếm dễ dàng so vs thể loại thủ công kia. Tư duy trì trệ thế thì sao mà khá nổi.
Qc đơn giản ma hay, không lôi nhà này kéo nhà nọ vô
Đúng là quảng cáo của đại đế, nhân văn tinh tế nhẹ nhàng...ko động đến ai. Mấy ông Pr bẩn tính nên học tập 😁
m.khoi
ĐẠI BÀNG
6 năm
@Khẩu trang xanh bởi tạo nghiệp nhiểu quá nên đâu có ngóc đầu lên được :D
Vo_manh
TÍCH CỰC
6 năm
@Khẩu trang xanh Mỗi khi đại đế xuất hiện thì đám dân đen cuối rạp người...
Pencil quả là 1 thứ rất tuyệt vời, vậy mà 1 thời Jobs đã chê bút cảm ứng. Thời SPen cực bá đạo, mãi sau Apple mới có Pencil. Nhưng muộn còn hơn ko hehe
@HuuPhongNguyen1507 Bài viết đang nói đến IPad mà, mình chỉ nhắc đến Note vì Note nó thịnh hành hơn TabS. giờ thì đã có Pen cho Ipad
@Timkelvin Ok mình nhầm. Tại vì thời điểm Apple ra mắt IP4 thì mình có nghe truyền thông nhắc đến câu này của SJ nên mình cứ nghĩ nó xuất hiện vào thời điểm đó.
@xuantuyendt Bạn biết cái apple newton không, SJ chê là chê chính cái bút thiết bị đó
Thấy mua về toàn đánh liên quân
Tớ đổi sang dùng ipad pro 10.5 thành máy tính chính từ khá lâu rồi 😃 Chỉnh sửa ảnh đăng cho thuê nhà hoặc sống ảo cho con gái, quản lý cửa hàng giặt sấy qua phần mềm kiotviet. Quản lý tiền lương, chi phí qua google spreadsheet. View và đưa ra ý kiến về thiết kế cửa hàng với autocad. Giải trí thì đọc manga với xem netflix. Quá ngon vì nó nhỏ nhẹ hơn MBA 11" khá nhiều, chưa kể pin thì siêu trâu.
@bhuubao Tớ dùng thường thì 2 ngày xạc lần. Hôm nào căng quá thì cũng còn tầm 2-30% lúc lên giường đi ngủ.
@Bạn và 500 Anh Em App chính chủ của autodesk luôn bác, có nhiều chức năng mà tớ chỉ view là chính, làm thì nhà thầu làm chứ mình chỉ đưa được ý tưởng thôi. Corel tớ ko dùng nên không tìm app tương ứng nhé.
@chicken29986 Minh cũng khoản đó. Kkkk
huuducvn
ĐẠI BÀNG
6 năm
@dark knight 918 Mua ipad mới đi bác, xem phim online liên tục 14-15h là chuẩn cmnr, độ sáng và âm thanh 50% nhé.
Trước ham lắm, cũng sắm 1 con iPad.
Rồi cũng bán vì chẳng dùng mấy, đúng là giờ ai cho cái iPad không biết dùng nó vào việc gì và lúc nào nữa.
Cái iP với laptop là đủ.
@songoku_1206 Bác này giống e . E thì đt vs cái pc là đủ rồi. Ipad mua về để không chả đụng mấy
Huy Hào
TÍCH CỰC
6 năm
@songoku_1206 Ipad thì để cho con cái với ông bà đọc báo cũng được mà.
@chuot_bach_dai Giờ dùng cái Kindle để đọc sách chứ cầm con iPad vừa to nặng, hại mắt lại còn phiền phức.
Nhưng dù sao dùng iPad cũng sướng thật :p
@Huy Hào Ý em đang nói là với em thôi bác.
Em chưa có con, mà bố mẹ ở nhà cũng bận, có smp cả nên cũng k cần thiết
@songoku_1206 Chuẩn bác, mua ipad về cũng ít dùng, lên giường đọc báo thì dùng phone, cần làm j lại dùng laptop, vậy thấy đủ nhu cầu lắm rùi😃
Tréo
TÍCH CỰC
6 năm
Mua iPad muốn dùng như máy tính lại phải thêm bàn phím rời, rồi bút, lỉnh kỉnh thế dùng Macbook hoặc laptop cho nhanh gọn.
ipad là đỉnh cao công nghệ .
Aro
TÍCH CỰC
6 năm
Hic, thời đi học mà có ipad với apple pencil thì tốt 😔, h đi làm rồi chưa nghĩ ra lý do mua pencil 😁
@Aro Công nhận, thời sv cứ cầm iPad với Apple Pencil, khỏi giáo trình vở tập gì sấc, nhất là sv mấy ngàng kinh tế!
Kỹ thuật thì giáo trình điện tử khó kiếm hơn!
đã dùng và đã bỏ, lúc đầu hào hứng lắm vì màn hình điện thoại lúc ấy nó bé, dùng được khoảng 2 năm thì bỏ vì cầm điện thoại đọc báo thấy nhẹ hơn, ko phải lúc nào cũng vác cái ipad theo được, đi làm thì lúc nào cũng có máy tính ko đụng đến nó, ở nhà đọc báo cầm lâu thì mỏi tay
nói vậy chả khác j Apple đang chửi con Macbook của mình 😁 cái Laptop kia khác gì Macbook
Hay thật, video nào cũng 15s
@Leminh Trung Nó là chuẩn chung của các video quảng cáo mà, nó như là một block thấp nhất cho 1 slot qc.
@xuantuyendt QC vẫn có block 5s nhe bác
GiT
TÍCH CỰC
6 năm
@xuantuyendt Bạn chắc chưa biết đến quảng cáo máy lọc nước Kangaroo đợt chung kết cúp C1 năm nào đó (quên rồi, ko phải dân bóng đá)...
@mrTimbaland Đó là dạng short không phải một video quảng cáo đầy đủ. Những quảng cáo đó chỉ đưa ra một thông điệp ngắn rồi mất. Ý mình đang nói đến một video quảng cáo đầy đủ thì thường họ làm trong 15s hoặc dài hơn là 30s hoặc để giới thiệu về một điều gì đó họ dùng đến 60s hoặc 90s hoặc lâu hơn. Phổ biến nhất là dạng 15s và 30s.
Ghi chú, và khi cần nhìn các ghi chú đó, ý tưởng đó, thông tin đó thì cuốn sổ thật và cây bút bi cho ta nhiều cảm hứng, cái nhìn trực quan và đưa ra quyết định tốt hơn.
Bao nhiêu anh em dùng iPad cho công việc nhỉ ? thật lòng 1 tí nhé
tunguitvn
ĐẠI BÀNG
6 năm
@thienvk Chắc chỉ có không đến 3% người làm việc bằng Ipad, và có chăng cũng chỉ một số công việc đặc thù, làm bằng đt cũng được chứ lâu dài thì xài Ipad bất tiện. Nói chi đâu xa, ngay cả MacOS với windows thôi mà đã có rất nhiều người không xài được MacOS để làm việc rồi, huống chi sang Ipad, xài IOS - HĐH cho di động.

Thêm nữa là về phần cứng vật lý
- Bàn phím gõ không đã, thiếu tiện ích và không điều chỉnh độ nghiêng màn hình thoải mái như laptop.
- Không tiện lợi khi kết nối với các thiết bị ngoại vi (USB, máy chiếu...).

Tuy nhiên, nếu bạn có điều kiện thì xài nguyên hệ táo (cả macbook, iphone + earbuds, iwatch, ipad, appleTV...) thì rất tiện lợi, vì tất cả đều đồng bộ và dễ dùng, làm việc thì sắm con PC đặt cố định cho khỏe.
@thienvk Thật lòng nhé, chưa bao giờ
k300123
TÍCH CỰC
6 năm
@pentium4 Dùng excel trên IPad là 1 trải nghiệm dở tệ 😔
pentium4
TÍCH CỰC
6 năm
@k300123 mình xem là chủ yếu bạn ạ.
anh_comdr
ĐẠI BÀNG
6 năm
mình hơi lạc hậu, nên dùng MTB để đọc sách 1 thời gian thì thấy đọc sách thường thấy sướng hơn, dùng note viết tay thấy dễ nhớ hơn
@anh_comdr bác giống e đấy, cảm giác sờ trang giấy và mùi giấy thì k0 lẫn đâu dc, hơn nữa đọc sách giấy lâu mỏi mắt hơn, note dễ hơn và nhập tâm hơn là dùng các thiết bị điện tử khác😃

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019